Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Phấn đấu giảm 10kg trước 1/5:

hi mọi người! em mới gia nhập diễn đàn, mong được chỉ bảo ạ.
    như trên tiêu đều, e lập nhật kí để tiện theo dõi hành trình giảm cân từ giờ đến dịp lễ 30/4-1/5.

xin nói qua thông tin cá nhân và tiểu sử giảm cân của em một chút :d.
    e sinh năm 91, giới tính nam,chiều cao cỡ 1m68, cân nặng sáng nay mới đo là 87,5 kg ;( * chấm nước mắt...
    đợt hè vừa rồi ( tháng 6) em bắt đầu ăn low carb *** với cân nặng hơn 95 kí :-ss vòng bụng hơn 110 ;(... ăn kiêng đến tháng 7 thì em xuống ngót 90 kí, nhưng vòng bụng xuống quanh quanh 95. sau đó e quyết tâm tới phòng gym tập cardio. ngoài áo khoác gió, trong mặc áo mưa, chiến đấu với mùa hè. mấy buổi đầu e chạy được 2 phút mà cảm giác chân ko gắn vào thân, đi về leo lên cầu thang khó khăn vô cùng vì đau nhức. dần dần nhờ hlv và các ace ở phòng tập động viên, e luyện tập cũng tiến bộ đáng kể, trung bình được 20' một hơi, ngày sung sức được hơn nửa tiếng...một buổi tập mà e toát ra 2 kí nước :-ss, hai ống tay áo mưa óc ách nước luôn, quần áo thì ướt như đi mưa ) sang giữa tháng 8 thì thành quả đạt được ko tệ, cân nặng e còn 78kg vòng bụng xuống 83cm :">... size quần jean từ 35 xuống 32...
    kết thúc quãng thời gian tươi đẹp ở đó, vào năm học bận bài vở + công việc, đàn đúm bạn bè làm em bỏ bê tập luyện và ăn kiêng => cân nặng tăng trở lại phá tan công sức mùa hè... đến mùng 5 tết vừa rồi em trở lại 90kg *lại chấm nước mắt.
    mùng 6 tết rồi em lại lao ngay vào phòng tập và ăn kiêng lc... lc diet nên mất ngày đầu tụt kí khá nhanh nên sáng nay e xuống 87,5 kg. kế hoạch lần này em định tập xen kẽ hiit vào ngày 2 4 6 cn, 3 5 7 thì em tập slow cardio theo hướng dẫn của các a trên forum. ăn kiêng, e chọn lc vì e ko thích ăn đồ ngọt và biết nấu ăn chút đỉnh nên duy trì ổn. trước mắt là 14 ngày lc và relax 1 ngày, sau đó là 6/1... ngoài ra lần này e có dùng cả thuốc hydroxy cut + trà giảm cân ( herba life gì gì đó). e quyết tâm năm nay là năm cuối cùng béo,mong mọi người chỉ bảo góp ý và cổ vũ :d

cố gắng lên nhé!

day 1(thực ra hôm nay là ngày 3 rồi cơ mà giờ e mới viết nên gộp luôn)
    87.5kg
    -ăn:
    + sáng: nửa lạng thăn bò xào + trưa: nửa hộp cá ngừ ngâm dầu trộn dưa leo và rong biển
    +xế: nửa hộp cá ngừ còn lại
    +tối: một khúc dồi lợn cỡ 100g, 100g bò luộc và rau muống xào,canh chua.
    lâu ko ăn lc nên ba ngày nay e hơi mệt, chắc do hạ đương huyết hay sao ý...
    -luyện tập:
    + ngoài áo gió, trong áo mưa
    + warm up hít thở 5'
    + tập máy chạy bộ trên không, khởi động 5', slow cardio 15', hiit 30/30 3 hiệp thì e muốn xí lắc léo nên 5 hiệp sau em tập 20/40. 3' chạy chậm cooldown... xong mua chai nước nhấp mồm.
    + lên máy chạy đi bộ nhanh 10' xong đi chậm 5' cooldown
    + bỏ áo khoác và áo mưa( nước chảy tồ tồ ra sàn, ngại kinh) xong tập mấy bài làm săn đùi và nhỏ bắp chân
    + lúc về e có gập bụng 20 cái xong ngủ say như chó con no sữa hơn một tiếng ) ( đi tập xong được cái ngủ tốt, tối ngủ sâu ko mộng mị một giấc đến sáng)
    ngoài lề: phần hông và đùi của em khá nhiều mỡ, bắp chan thì to và chắc nên e khá tự ti về đoạn đó=> tập nhiều phần hông chân ;(

tập vào mùa hè mà ngoài áo gió trong áo mưa
    bạn đừng nói với mình là bạn cho rằng mồ hôi ra lúc tập là do fat tan ra nhé [replacer_img]

)... nếu thế thì lại kinh qá :v... nhưng ra mồ hôi cảm giác có động lực hơn )

mất nước bạn sẽ mệt hơn. cách bận áo mưa là cho vận động viên gần thi đấu ep cân thôi. cứ tập bình thường. giảm cân lc thì nếu theo thì theo luôn vì nó làm cơ thể ko giữ nc. hết lc nó lai giữ nc cũng như không.

day2- 86,7kg
    -ăn :
    + sáng :soup thịt bò
    +trưa: cá ngừ trộn thịt xông khói
    + xế: 2 miếng tiết luộc
    +tối: 200g thịt lợn chiên dòn, canh dưa chua
    -luyện tập:
    + vẫn combo áo gió + áo mưa
    + warm up 5', hiit 30/30 6 hiệp, 20/40 2 hiệp,liss 15', cooldown 2'
    + đi bộ nhanh 15'
    + tập đùi + bắp chân 80 cái/ 4 hiệp

thông cảm với bạn mình cũng từng 9x kg rồi cố gắng xuống đc 75 kg nhưng tạng người như mình và bạn để sinh hoạt bt lại tăng lại nhanh lắm, giờ vẫn loanh quanh 8x kg, lúc nào thấy có động lực thì lại tiếp tục chặng đg giảm cân

chuẩn đấy bạn ạ, tạng dễ béo như mình thì xác định là gắn cuộc đời với phòng tập thôi :roflmao:

bản thân mình trước cũng nghĩ là tạng dễ lên kg, nhưng sau khi giảm kg đc và ngẫm nghĩ, do chế độ ăn của mình không hợp lý (ăn uống mất kiểm soát, bia rượu triền miên) + lười vận động thì mới lên kg vèo vèo. bây h mình đã giảm được thì tiếp tục duy trì chế độ sinh hoạt như lúc đang giảm, mỗi ngày một tí thì k lo chuyện tăng cân nữa.