Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 9 của 9

Thời tiết nóng quá thì các bác tập thế nào ?

Mấy hôm nay theo khí tượng thủy văn nền nhiệt tăng mạnh gần 40°c, nóng kinh khủng khiếp, tại clb mình mái tole thấp, ôi trời ơi, nóng hầm hập không thông gió tốt nữa, mồ hôi mồ kê tuôn khủng khiếp, chai Lavie 1.5l chưa được nửa tiếng hết sạch, thở le cả lưỡi, đến lúc leo máy cardio thì như tắm, ướt từ z đến z + tác dụng của hydroxycut nữa..
    Thời tiết mà tăng độ nữa chắc phải off vài ngày quá. Tập mau xuống sức và không hiệu quả.
    Các bác thì sao ?

vào tập cởi áo ra trước, 30p sau khăn ướt hết rồi thì lấy áo ra làm khăn :ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO:

Trời nóng dễ mất nhiệt, e tập toàn giấc 11 - 1h trưa max nóng, mà được phòng thoáng bị cái thời tiết hơi oi nên tập cũng ổn. Cơ bản là về nhà cũng áo ướt nhẹp )
    Nóng mồ hôi ra nhiều dễ mất nhiệt không biết mình mặc áo khoác như tụi tây thì ổn không nhỉ, đang lăn tăng coi có nên @@

Chỗ em có biển nên vẫn mát dịu , tập xong ra tắm biển luôn kkkk về ăn ngon ngủ kỹ

đúng nỗi khổ của em rồi. nóng qá tập tành chả ra làm sao cả. squat mà cái đầu muốn nổ tung luôn. mồ hôi thì nhễ nhãi.....:bigtears:

Phòng bác tập không có điều hòa à? Em tập từ 6h tối trở đi nên không hiểu cảm giác nóng cho lắm Được cái thân nhiệt cao nên lúc đi ăn trưa (11h30) ra đi bộ ngoài trời nắng thấy cũng bình thường. Còn chuyện mồ hôi thì em là vua rồi, mùa đông cũng như mùa hè, bất kể là ghế hay máy, ai vào sau em đều phải tìm khăn để lau cả:ROFLMAO:

Đi tập về quần áo vắt ra nước. Má tưởng bị té ao.

Má ơi mấy hôm nay trời nóng trên 40°c, đi tập bài leg day mà xây xẩm, squat 160kg mà mồ hôi chạy lòng vòng lỗ ít.
    Leo máy tredmill 60' LISS hết 1 chai lavie 1.5l nữa, thằng chủ phòng nhìn mình nói mày không khéo làm cháy máy chạy vì nước trong người mày chảy ướt moto rồi kìa.
    Sặc mà nóng quá nóng quá ông trời ơi.
    Lên 50°c chắc chết hết như bên Ấn độ quá.

Thời tiết này sợ nhất bài gánh tạ, Tập xong cảm giác thở không ra hơi. Mệt kinh