chào mọi người!.

mình là nữ, cao 1m60, 60kg

mình muốn giảm 10kg theo phương pháp lc cùng tiêu chí hàng đầu là hiệu quả nhanh, an toàn, khoa học.

một mình mình thì giảm thật sự rất khó, vì không có động lực cũng như là không biết những thứ mình ăn rồi tập các kiểu có đúng không, sai ở đâu, điều chỉnh như thế nào, rồi chưa kể giảm rồi nhưng không biết giữ được bao lâu nên mình rất ..rất là muốn mọi người theo dõi, tư vấn giúp mình. cảm ơn mọi người trước. mình đã bắt đầu từ hôm qua, và đây là những gì mình đã ăn:

ngày 1!.

3 bữa chính.

sáng: 1 cốc nước ấm.
1 quả táo, 200g, - 104 kcal.
2 lát bánh mình ( giống kiểu bánh mì gối ở bigc ) - bịch mình mua là 500g, mình cắt thành 10 lát. 2 lát 100g - 266 kcal.

trưa: 2 cốc nước ấm.
1 bát cơm ( bình thường 1 bát cơm mình xới 3 muôi ) - 300 kcal.
2 bát canh rau ngót nấu với thịt băm - 100 kcal.
2 trứng luộc - 184 kcal.

tối: 1 cốc nước ấm.
1 lưng cơm ( 2 muôi ) - 200 kcal.
2 bìa đậu, 200g - 120 kcal.
200g bí ngô luộc - 52 kcal.

1 bữa phụ: 1 sữa chua - 120 kcal.

tập luyện. sáng. yoga 65 phút - 200 kcal
15 phút tập bài giảm mỡ lưng, 8 phút tập bài thon gọn vùng cánh tay và bả vai, 5 phút tập cho vùng đùi. 6 phút tập bụng, các bài tập là một chuỗi những động tác nhẹ nhàng của hana giang anh, ước lượng 70 kcal.
tối. yoga 65 phút - 200 kcal.

các bài tập dành cho từng vùng, cũng như bài slimyoga mình tập, rất nhẹ nhàng, không mệt, chủ yếu là giúp thon gọn.

in - out = 1446 - 470 =976 kcal. ( gấn đạt chuẩn tối thiểu 1000kcal/day của nữ ).

sau một ngày, mình không thấy mệt, không thấy đói ( vì là bình thường bữa chính rau và cơm mình cũng ăn như thế duy chỉ có thức ăn mặn là khác, ví dụ như trứng không phải luộc mà là cuộn, xào thịt, xào nấm ốp la, đậu cũng thế, ko phải là trắng mà là rán rồi xốt rồi nhồi thịt rồi tẩm bột rồi chiên xù rồi các kiểu, mà những thứ chế biến như thế rất chi là ngon và nhiều kcal, với những số lượng như thế mình chỉ thay cách chế biến thôi.)

hy vọng mình sẽ giảm cân thành công với sợ giúp đỡ, theo dõi và tư vấn của mọi người. ^.~ .....