Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 10 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 123
    Trích dẫn Gửi bởi gym xù
    bà siêng cardio thật, lên 15 nể luôn. chắc tui xem clip hài phòng gym nhiều nên cứ ám ảnh cảnh lăn ra trên máy chạy, ít tăng tốc.:d
    tập theo giáo án a sonvalentine thôi, chả biết thế là siêng hay là căn bản nữa. cố mãi cũng quen.
    thấy giáo án yêu cầu mức hiit tầm 12~18 nên phấn đấu dần. tưởng @gym xù tập lâu thì giờ cũng phải 16/17 rồi chứ nhỉ?!
    tầm 15 thấy cũng hơi áp lực lên cổ chân nên có khi cứ phải dần dần đã.:unsure:

Trích dẫn Gửi bởi on&on
    tập theo giáo án a sonvalentine thôi, chả biết thế là siêng hay là căn bản nữa. cố mãi cũng quen.
    thấy giáo án yêu cầu mức hiit tầm 12~18 nên phấn đấu dần. tưởng @gym xù tập lâu thì giờ cũng phải 16/17 rồi chứ nhỉ?!
    tầm 15 thấy cũng hơi áp lực lên cổ chân nên có khi cứ phải dần dần đã.:unsure:
    cardio chán nên tui lười bà ạ. với lại chân khớp không có chạy nhiều được. tui lên 18km/h chắc chắn dập mũi ^^ nên mới khen bà giỏi quá đó

buổi 34:
    hết mưa, phòng tập lại có bóng dáng người hơn:woot:.
    đến đã thấy hot woman đang chạy, còn đồng minh to còi nhứt trong vụ claim hôm trước thì đi bộ bên cạnh.
    bỏ qua cái ác cảm ban đầu ra, nói gì thì nói, vẫn phải ghi nhận người đẹp dáng quá chuẩn so với tuổi, vẫn giữ phong độ ổn định như khi còn ở phòng cũ, đến mấy chị tạp vụ còn khen là 1 buổi thay mấy cái áo.
    èo, mình có mỗi cái, :jimlad:tập xong, ướt sĩnh ra. chắc buổi sau mang thêm cái spare, hok có vào phòng aerobic với bộ dạng ướt nhẹp rồi các thượng đế khác lại ý kiến này nọ.
    chia sẻ với các bạn mới vài điều nên tránh khi bước vào phòng gym ! | ***************
    máy này mình nhập cân nặng thực tế vào nên vẫn chạy hùng hục hiit 14 mà calo đốt có ~150. có khi mọi lần chạy máy mặc định 70 cân nên lượng calo đốt hiện lên lắm thế. (ăn bánh vẽ:love:!)
    hnay góc nhỏ của mình ko còn yên tĩnh vì 2 nhóc tập đấm bốc hay boxing???
    đang múa may, 1 đồng chí ra, kiểu giật mình thảng thốt kêu mình tập ghê thế.
    mím môi mím lợi cười phát thôi nhưng đúng là :singing:muốn gào lên chuẩn đấy, a sonvalentine anh ý ghê vaj~ ra, giáo án dạng gì mà phòng lắp điều hòa tổng rồi vẫn mồ hôi mồ kê nhễ nhại.
    nói ko sai, sàn gỗ mới lộ rõ mồ hôi mình tạo thành vũng!
    lúc trước cũng biết mồ hôi rất ghê nhưng nó ngấm hết vào thảm rồi nên ko ước lượng được.
    ừ...m, chỉ mình mới có thể cảm thông sâu sắc được với các hot girl ra lò từ giáo án và hlv này thôi, có khi các bạn ấy còn ghê hơn mình vì bỏ tiền thuê pt và vớ phải 1 pt trong tập luyện chỉ biết đúng 2 từ kỉ luật và kỉ luật. (võ đoán tí:lol haha...
    đùa, tập vẫn cứ tập mà cằn nhằn vẫn cứ cằn nhằn cho đỡ mệt:d. hí hí.
    buổi ni xong sớm nên lại chui vào phòng aerobic nhảy múa với các hot girl. (thích nhất ở cái phòng tập này là mình có thể chủ động được thời gian tập.)
    tia ngay ra những vị trí nhóm hot woman đứng. èo, người claim nhiều nhất lại là người được cô "béo" sửa cho nhiều nhất. ko nói thì thôi, nói làm mình lại phải nghía ngang nghía dọc chiêm ngưỡng xem sao,o_o đằng nào cũng chỉ là bài bonus nên là mình thoải mái. công nhận cô này thông minh và tâm lý ghê, nhìn ngay ra được những đối tượng cần chăm sóc để được tiếng thân thiện và "luôn tươi cười với các chị"(y). mình cũng thấy mấy người chắc mới mới giống ta, cơ mà toàn thấy cô béo ra tập mẫu với sửa 1 vài động tác cho các nàng ấy, chả đoái hoài gì mình cả. chắc tại mình đứng hàng cuối, góc khuất với khua chân múa tay mạnh quá nên cô ngại . khách quan mà nói thì mình thấy nếu cô tập chuẩn và đẹp như nhóm hot woman đánh giá thì đã đứng trên bục tập mẫu kia rồi.
    30' aerobic thấy cũng ok. có thể theo tiếp được nhưng phải về, ko có muộn lại nhịn cả buổi sáng giống hôm qua thì bỏ mịe (hết cả cơ)! mình thấy aerobic cũng toát mồ hôi, mức độ tập liên tục nhưng vẫn nhẹ chán, cảm giác chỉ hời hợt, chứ ko nóng mặt như clip của đại ca. hay mình khổ quen rồi. nói túm lại, :whistle:mình thấy là cứ theo được cái giáo án của a sonvalentine thì nhảy theo các động tác aerobic này thoải mái, kể cả dạng ...mới tập lần đầu :finger:.

chỉ số 3 vòng thế nào rồi nàng,có tiến triển ko?

học bơi buổi 1:
    hôm qua mới chính thức học buổi đầu tiên.:wacky:
    cả 1 khóa chỉ có 10 buổi, mà trung tâm thì lại không cam kết toàn bộ học viên đều sẽ biết bơi nên sợ mình nằm trong số đăng ký học lại cùng khóa tiếp theo quá!.
    mình làm gì có năng khiếu tdtt .
    chỉ là mới giác ngộ ra bơi là 1 kĩ năng sống cần thiết và bắt buộc(y) nên phải cố học cho bằng được (dù hơi muộn).
    mà còn mục tiêu cao cả là dậy con nữa,:hungry: hihi. đợt trước gửi đứa lớn cho thầy kèm cặp thì sau 2 buổi bị trả về nơi sản xuất với lời nhắn nhủ để cháu nó lớn hơn chứ giờ nhát quá và không tiếp thu được các động tác. hic. đã tha thiết nhờ thầy hướng dẫn, kể cả ko biết bơi e cũng gửi tiền dưng thầy từ chối và khuyên đưa cháu nó đi bơi dịch vụ đã, cho quen. mình biết con mình, nhưng đưa đi bơi giờ cũng thấy nó mạnh dạn ngụp ghê, còn khuyến khích mẹ và em bé úp đầu xuống rồi hỏi mẹ phải hít thở thế nào cho được lâu dưng mama chả bít trả lời sao cả, hix.(chắc 2 buổi cũng mới học được bài ngụp?!).

quả khởi động xoay khớp cổ chân, cổ tay đã nghe 1 người đẹp chỉ thằng con lớn tướng học đến buổi 6 rồi vẫn chưa biết bơi.
    lại thấy thầy điểm danh 1 bạn học lại từ khóa trước làm mình cũng thấy camơrun.:meh:
    hơi lơ đãng, nhưng hình như cả bọn sẽ học bơi ếch. và bài đầu tiên là nín thở, tập nổi dưới bể bơi.
    ơ, làm theo hướng dẫn là lấy hơi hít sâu và nín thở úp mặt với đầu xuống nước để chân và người nổi lên.
    ban đầu mới thì tay bám thành bể, thả lỏng vai và cơ thể. đến khi quen thì quay người lại. 1 chân đứng thẳng, 1 chân co chạm vào thành bể, úp mặt xuống nước rồi chân đạp thành bể để có đà cho người nổi đi các nơi. mình thấy có khó gì đâu, sao có nàng cứ kêu ko nổi được chân với người lên nhỉ o_o.
    key word là nín thở và thả lỏng người. (ko căng cứng, gồng mình) :finger:.
    cố nín thở thì mình cũng nín thở được thôi miễn là chắc chắn việc nín thở ko ảnh hưởng gì đến các cơ quan nội tạng. buồn cười cẩn thận hỏi thầy xem nín thở lâu có bị sao không, hí hí (thi thoảng cẩn thận tí), dưng đồng chí bảo làm được càng lâu càng tốt nên yên tâm để body nổi theo dòng nước.
    khiếp, các người đẹp thì người yêu, người thân, con cái ra cổ vũ ghê. mình chả có ai nên càng tập chung để luyện.
    cuối buổi trôi ra xa xa mới phát hiện thầy đội trưởng đội bơi đã xuống nước từ lúc nào:cautious:. thầy bảo làm thử xem sao, ko phải vào bờ nữa, ngụp luôn từ đây xem tiến bộ thế nào.
    ok nuôn. ngụp thật lâu đến mức sau mấy câu cổ vũ vẫn chưa thấy nổi lên, thầy phải phán 1 câu hơi dài thật. layful:đúng ra là iem cố đấy, để thầy thấy mama đã làm được thì chả có lí do gì con iem nó lại ko, chẳng qua là bệnh nhát của trẻ con thành phố. lại nhờ vả và thầy đã chấp nhận hôm nào cho nó đến đây. oh, yeah! thầy mà ko dạy con iem thì iem sẽ tự mình dạy nó, chỉ có điều tam sao thất thì hiệu quả không cao như mong đợi mà thui.

buổi 35:
    tập chăm chỉ và không đảm bảo thời gian nghỉ theo giáo án.
    chuyển qua phòng mới, lạ nước, lạ cái chả quen, đi tìm máy cũng mất thời gian phết.
    mồ hôi đầm đìa. 1 người đẹp ngang qua tiện mồm hỏi tập để làm huấn luyện viên à?
    hic... chỉ là cố đảm bảo giáo án thui.
    ui,
    mệt vaj~!:sorry:
    thật ra mình cũng chỉ là tập thể dục tí cho khỏe và đẹp hơn thôi, mà sao cái giáo án này làm cho mình hôm nào tập cũng giống như đang giận ck và hận đời thế nhỉ!
    (dưng hông có giáo án thì mình lại chả bít làm gì ở phòng tập ngoài nghía giai , hehe, lại mắc cái sai lầm nên tránh khi bước vào phòng tập:roflmao:. hí.)

học bơi buổi 2:
    lớp học toàn nhền nhện nên các thầy xấu giai vaj~ vẫn được phong làm soái ca, chả biết các thầy bơi như thế có đẹp ko nhưng chị em vẫn cứ gọi là suýt xoa, ngưỡng mộ.
    buổi thứ 2 học 4 động tác chân ếch là giơ thẳng chân lên, co bẻ, đạp nhanh chân và lại duỗi thẳng.
    cái này cũng ko quá khó khăn.
    thầy vẫn cứ nhấn mạnh đi, nhấn mạnh lại là lực đạp của mình rất tốt nhưng cần làm các động tác chậm rãi hơn, đảm bảo bước 4 nữa để có đà cho đợt tiếp theo và đỡ mất sức.
    cái này chưa sửa được.

buối 36:

chính thức trở thành member nên bước vô phòng tập với tư thế ngẩng cao đầu quá đi :couchpotato:.
    chúc mừng phòng tập có thêm 1 thành viên tích cực trong tập luyện :wacky:để mỗi buổi sáng khu tạ đỡ vắng hoe vắng hoắt hơn.
    từ giờ sẽ cố gắng chăm chỉ và tận dụng các lớp học nhiều nhất có thể :hungry: (cho đỡ phí).
    có vẻ mình cũng thích thể thao?!.:love: với tiếc tiền nên kể mà chưa chồng con gì chắc lê la phòng tập suốt ngày mất!
    chưa thử được buổi zumba, sexy dance nào nên hok bít khi mình đú thì lóa sẽ ra sao:woot:!?

bữa ni, vào phòng xịn nên là chạy xong, ra ngồi trên cái máy gần quạt để thở, hok lê la nữa.
    đúng là vật chất quyết định ý thức.
    khi mình chơi với 5 người lịch sự thì mình sẽ là người thứ 6,:finger: hihi.
    (lói thế chứ phòng cũ cũng làm quái gì cóa ai lê la như mình đâu chứ, nói hông gãy góc rùi thì lại oan những con người thân thiện ở phòng cũ ra, haha.)

diễn bài chạy - múa may quay cuồng với bonus thêm aerobic 20' nên tính hoàn thành 90% yêu cầu bài tập:d.

học bơi buổi 3:
    bữa ni các soái ca dậy bài ngoi đầu lên hít thở:grumpy:.
    các chị e khi thực hiện được 3, 4 lượt thì nghển cái đầu lên thở mạnh ra bằng mồm và lấy hơi bằng mồm rồi lại tiếp tục.
    ôi, chịu thôi.
    bắt đầu thấy 1 màu đen đen, với hơi nhòe nhòe:meh:.
    bơi không dễ như là mơ:sour:.

buổi 37:
    nhà có việc nên được dặn dò từ hôm trước là bữa ni nghỉ, ko đi thể dục nữa.
    chả dặn thì mình cũng tự giác, :stopbiết việc mà), mặc dù ở nhà cũng chả được tích sự gì luông!.

được buổi nghỉ nên chiều đưa nhóc đi học múa và ở lại đó nhòm ngó, mang tính động viên là chính.
    cái này là nàng đã giao ước trước và dặn đi dặn lại mẹ ko được về này nọ.
    con gái bé nhất hội nên lọt thỏm ở hàng đầu và được cái là nghe lời cô giáo phết!
    tập cũng nghiêm túc ghê!
    cô bảo chân dạng ra, gập người sát xuống là đầu nàng cũng cúi gằm xuống ngắm nền, chả thấy tổ quốc đâu.
    trong khi các chị thì cô giáo đi 1 lượt kiểm tra, nắn chỉnh, qua đứa nào cái là đứa đó nhổm hết dậy luôn (chắc mỏi chân?).
    nhìn nhóc vẫn cặm cụi cúi người, thi thoảng nghển lên liếc liếc xem mẹ đâu mà thấy đáng iu quá đi và buồn cười hok chịu nổi.
    ko dám quay lại cảnh này, sợ con hiệu ứng domino bắt chước theo các chị thì toi.
    giờ về hông thấy con gái kêu bị đau chân nữa, tập mãi, cũng quen.
    ko mong con mềm mại, dẻo dai như diễn viên múa, chỉ hi vọng tạo thói quen vận động từ nhỏ cho cô con gái đỡ thô cứng giống mẹ mà thôi!

ngồi tiếng trời, đói hok chịu nổi phải đứng dậy, mò về. gái êu đang tập, kêu thất thanh lên là mẹ đi đâu đấy, làm mình ngại với cô giáo ghê. (tập nhưng mắt tinh như cú vọ).
    cơ mà đói chết mất vì cỗ bàn, bưng bê đã ăn uống gì đâu. hic hix.
    nghe đồn khi đói cơ thể sẽ đốt mỡ làm năng lượng, nhưng quan điểm rõ ràng là ko giảm béo bằng cách nhịn ăn hoặc ăn quá kham khổ!!!
    làm phát mấy con tôm, đi đón bọn trẻ con xong, định nằm ngủ luôn, mỏi thế! cơ mà nghĩ đến mấy thứ đồ ăn dầu mỡ nên là lại vác xe đến phòng tập.

tập giờ cao điểm nên có thấy nhộn nhịp hơn.
    máy chạy 12 cái mà chỉ trống mỗi 1 chiếc, cứ như là để dành mình đến chạy khởi động vậy. hehe.
    đang tập tạ đơn 5kg, ngồi nghỉ 30s chuyển bài thì thượng đế ngồi ghế bên cạnh sang cuỗm luôn ko lời chăng trối.
    ôi, con lạy!
    cùng là tập ko chuyên có cần phải bằng mọi giá thế hông?
    kể mà đẹp giai thì cũng tự nguyện nhường. đằng này, xấu lại còn đầu gấu với vô duyên.
    tìm chả thấy cục tạ 5 cân nào nữa, vừa hay e sales đi đến mới hỏi thì e ý chỉ 2 cục dưới chân thượng đế vừa rồi, còn thượng đế thì mặt tỉnh bơ khoe phòng tập có 2 đôi 5kg đấy.
    ặc...
    chả tìm nữa. sang lấy cái tạ 4 cân có quai cho nhanh.
    phòng tập mới nên cứ loanh quanh đi tìm máy, tìm chỗ tác nghiệp cũng mất thời gian quá đi mất.
    chả buồn update.

học bơi buổi 5
    buổi 4 nghỉ, vì họ hàng đến tụ tập tiết canh, lòng lợn kinh quá!
    bữa ni các soái ca dạy ngón tay sát nhau, ấn tay xuống nước khi ngoi đầu lên lấy hơi, và lại nâng tay lên khi ngụp xuống.
    hic.
    ko qua nổi cái món bơi lội này mất thôi!
    ngoi được đầu lên thở ra nhưng ko tài nào lấy hơi lại được, thành ra chả có tí lực nào nữa nên đuối luôn.
    toi, bài này tự lực cánh sinh thôi, chứ chả ai giúp mình hít thở thay cho mình được.
    hự hự.
    nguy cơ sau 10 buổi vẫn ko thể bơi quá.
    được buổi 1, buổi 2 dễ, đã mơ đến viễn cảnh bơi hết bể luôn.
    còn nghĩ ko chỉ biết bơi, mà còn cố gắng bơi tốt để có thể cứu được cả người khác lúc cần nữa cơ.
    vỡ mộng toàn tập!

buổi 38:
    chạy với múa may giờ cũng hòm hòm rồi nên không đến nỗi tả tơi như trước.:shy:
    với lại chắc phòng có tí gió, có tí điều hòa nên cũng đỡ mất sức hơn.
    nhảy vô locker thay cái áo ướt để chuẩn bị vào bài aerobic, xem giờ mới phát hiện ra cầm nhầm điện thoại :nailbiting:.
    úi, mẹ ơi.
    6s với 6plus trắng cũng giống giống nhau.
    chạy vội đến góc phòng, may người đẹp vẫn đang boxing và ko hề hay biết, hí hí.
    đấy là lí do ko bao giờ muốn đầu tư cho điện thoại xịn, vì tính mình hay quên.
    dùng đồ của cty cũng chả hay ho gì, chẳng may làm mất rồi đền thì cũng vỡ mẹt!
    thôi, cơ mà tiện.

2 buổi vô aerobic đều được cô giáo xuống chỉnh lại động tác lắc với ngoáy mờ ông cho.
    eo, thấy cô giáo với 1 học viên ưu tú tập chuẩn men, cứ tung ta tung tẩy mà ngưỡng mộ vaj~!
    mình chả có mông má gì, tập cũng chả biết có lên tí nào không mà dạo này ck thỉnh thoảng đi qua cũng vỗ mông cái!
    bó tay!:x3:

buổi 39:
    sáng đến phòng tập đã thấy chú ở phòng cũ (mới chuyển sang) đang đi bộ nhanh cùng 2 người đẹp chạy liss.
    vỏn vẹn tất cả 4 người, ai có sở thích đi bộ hay chạy chậm đều thoải mái, chỉ sợ không có sức thôi.
    nghĩ đến cô giáo của nhóc, và 1 vài cô, bác, chị phòng cũ đang loăng quăng trong khi chờ máy chạy mà thấy tiếc ghê!

bữa ni tập suôn sẻ vì đã biết vị trí máy móc và các góc yêu thích để thao tác với tạ, haha.
    hình như có 1 bài lên được mức tạ thì phải.
    buổi 2: lưng - vai - tay sau

bài 1: khởi động
    - 5 phút chạy vừa phải mang tính chất khởi động là chính

bài 2 (superset): ngồi đẩy tạ đơn – đứng giang tạ sang hai bên

- 3x15x5kg +1x3x6kg
    - 3x15x2.5kg

bài 3: đứng đưa tạ đơn trước mặt

- 4x15x5kg. bài này tăng mức tạ. có khi tại cố bài này nên giờ hơi đau cái cổ:blackeye:?!
    dán tạm sanlonsip vào, hok bít có kịp phục hồi để tối còn nghển cổ học bơi? huhu.
    sao lại đi cố vào cái thời điểm nhạy cảm này nhỉ?!:sour:, ngu vaj~! hix.

bài 4: (superset) kéo xô đơn + kéo cáp ngồi

- 3x15x20kg + 1x10x24kg
    - 3x15x8kg + 1x10x12kg

bài 5 (superset): kéo tạ đơn 1 tay – gập lưng cho lưng dưới

- 3x15x5kg + 1x10x7.5kg
    - 3x15x57kg + 1x15x57+5kg

bài 6: kickback

- 4x15x2.5kg

bài 7: đẩy thanh đòn hẹp tay (tricep)

- 3x15xthanh đòn 2m2

bài 8: pushdown với dây dài

4x15x7.5kg

9. co bụng

3x30 . thích cái máy này nên giờ chỉ nhăm nhăm lên đời ở bài này thôi :hungry:.
    nhớ buổi trước phát đầu mình lên hẳn 50, 2 phát sau 20.
    về số lượng giống nhau, chia đều 3 hiệp thì động tác chuẩn đều hơn, cơ mà mình vẫn cứ thích kiểu thà 1 phút huy hoàng rồi chợt tắt. hehe.
    buổi sau nạp thêm tí năng lượng lên thử 60 xem thế lào? [replacer_img]

10. (superset) co bụng trên nghế băng - kéo tạ 1 bên sườn

3x15x57kg/10kg

11. gập bụng bằng dây cáp

3x15x12kg? không hỉu sao phòng này 30kg mà nặng kinh hồn?!.

12. sử dụng con lăn

bỏ. vì thiếu dụng cụ.
    kể mà mỗi hôm đều có 1 vài bài thiếu dụng cụ :d!!!

học bơi buổi 6:
    hnay nhảy xuống nước với 1 sự quyết tâm.
    nạp được tí năng lượng rồi nên cũng khỏe khoắn hơn tí.
    định tránh cái nhóm than thở, kể khổ ra, dưng thế lào lại cứ tập chung 1 chỗ.
    thôi thì đành sống chung với lũ, cũng gật gù lắc đầu nguầy nguậy nhưng sau đó lại phải cổ vũ mọi người cố gắng lên.
    cũng tích cực lao ra ngoài nhưng cố gắng thôi là ko đủ.
    mịe, ngoi được đầu lên rồi mà ếu bít hít kiểu gì luông, chả có tí hơi nào nên cứ chìm nghỉm.
    mãi gần cuối được thầy đội trưởng đội bơi bắt tay chỉ bảo mới biết chính xác là cần quạt tay dư lào, hình dung đường di chuyển của đầu ra sao và ngoi được đầu lên phải lấy hơi thế nào mới được.
    chết mất!
    thôi thì vẫn có tí tia hi vọng. còn 4 buổi nữa cơ.