Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 118
    Fat xấu là dầu mỡ đã qua xử lý nhiệt độ
    1 miếng thịt rán,1 đĩa rau muống xào, 1 con gà quay,1 miếng mỡ lợn luộc, thậm chí mỡ trong mì gói
    Tất cả đều là fat xấu.
    1 ngày không ít thì nhiều sẽ nạp 1 lượng vào cơ thể.
    Fat xấu gây ra mỡ bụng, mỡ nội tạng. Đừng nhìn bụng nó phình ra phía ngoài, mà thật ra nó cũng ăn cả vào bên trong nữa. :grumpy:
    So với fat xấu, cơm trắng còn lành chán, miễn là không ăn vô tội vạ :ROFLMAO:

Trích dẫn Gửi bởi oc_910
    Fat xấu là dầu mỡ đã qua xử lý nhiệt độ
    1 miếng thịt rán,1 đĩa rau muống xào, 1 con gà quay,1 miếng mỡ lợn luộc, thậm chí mỡ trong mì gói
    Tất cả đều là fat xấu.
    1 ngày không ít thì nhiều sẽ nạp 1 lượng vào cơ thể.
    Fat xấu gây ra mỡ bụng, mỡ nội tạng. Đừng nhìn bụng nó phình ra phía ngoài, mà thật ra nó cũng ăn cả vào bên trong nữa. :grumpy:
    So với fat xấu, cơm trắng còn lành chán, miễn là không ăn vô tội vạ :ROFLMAO:
    Thế này thì -.- e chắc ăn mỗi cơm trắng mất , tại chỗ làm của e có người nấu cho ăn có lẽ đồ luộc tốt nhất

@TungPham0210 Bạn nói đang có whey, casein, BCAA thì cách dùng như sau:
    - Sáng dậy làm 1 phần whey luôn.
    - 30-45' trước tập uống 5g BCAA và (1 phần creatine nếu có), ngay lúc trước khi bắt đầu tập uống 1/2 phần whey và 1/2 phần casein.
    - Ngay sau khi kết thúc tập dùng luôn 1 phần whey + 1 phần casein + (1 phần creatine nếu có) + 5g BCAA
    - Tối trước khi ngủ dùng 1 phần casein
    Chú ý một số loại whey có kèm cả BCAA trong đó luôn, thường là 5g trong 1 phần (serving) nên nếu bạn có nó thì khỏi cần dùng BCAA ngoài cũng được
    Bạn @oc_910 khuyên về vấn đề tránh fat xầu và tập HIIT là chính xác đấy. Mình lưu ý thêm là HIIT cần tập khác buổi/ngày với tập tạ, tập HIIT sau khi tập tạ có thể gây mất cơ đấy; bạn cũng cần có kế hoạch cho HIIT hẳn hoi, ko phải cứ bay vào quất y chang suốt tuần này đến tuần khác, ví dụ sau mỗi tuần thì thời gian/quãng đường cho slow cardio giảm đi chẳng hạn và thời gian/quãng đường của fast cardio tăng lên.

Trích dẫn Gửi bởi TungPham0210
    Thế này thì -.- e chắc ăn mỗi cơm trắng mất , tại chỗ làm của e có người nấu cho ăn có lẽ đồ luộc tốt nhất
    Fat tốt nó giúp đẩy fat xấu đi thì phải.
    Nên bổ sung thêm fat tốt thì nó cân bằng thôi, đừng tự làm khó mình

Trong này thật ra chả có ai ăn mỗi đồ luộc ko thôi cả

Tệ nhất trong việc ăn uống của người Việt mình là ăn nhiều đồ rán, dầu mỡ. Như món quốc hồn quốc túy là nem rán thì thôi rồi toàn dầu ăn, mà nói thế nào bà già nấu nướng cũng ko chịu bớt dầu mỡ. Sợ thật

Trích dẫn Gửi bởi TungPham0210
    em có thể thay whey bằng bcaa trước khi tập có được ko ) e đang muốn giảm mỡ bụg
    Có lẽ bạn đang hiểu nhầm vấn đề nào đó và chưa nắm được những kiến thức cơ bản nhất, phần nội dung bạn trích dẫn với câu hỏi chả liên quan gì đến nhau cả. Nhưng mình vẫn trả lời là chọn cả 2 và điều gì khiến bạn nghĩ chúng liên quan gì đến mỡ bụng của bạn?

Mình hay trộn khoảng 15g đường glucose với whey sau tập. Thấy bọn tây trộn tỉ lệ 1:3 hoặc 1:4 (pro:carb) thấy kinh quá sợ nhiều đường. Nhưng cái tỉ lệ này cũng có nhiều nghiên cứu backup rồi

Trích dẫn Gửi bởi nameless0611
    @TungPham0210 Bạn nói đang có whey, casein, BCAA thì cách dùng như sau:
    - Sáng dậy làm 1 phần whey luôn.
    - 30-45' trước tập uống 5g BCAA và (1 phần creatine nếu có), ngay lúc trước khi bắt đầu tập uống 1/2 phần whey và 1/2 phần casein.
    - Ngay sau khi kết thúc tập dùng luôn 1 phần whey + 1 phần casein + (1 phần creatine nếu có) + 5g BCAA
    - Tối trước khi ngủ dùng 1 phần casein
    Chú ý một số loại whey có kèm cả BCAA trong đó luôn, thường là 5g trong 1 phần (serving) nên nếu bạn có nó thì khỏi cần dùng BCAA ngoài cũng được
    Bạn @oc_910 khuyên về vấn đề tránh fat xầu và tập HIIT là chính xác đấy. Mình lưu ý thêm là HIIT cần tập khác buổi/ngày với tập tạ, tập HIIT sau khi tập tạ có thể gây mất cơ đấy; bạn cũng cần có kế hoạch cho HIIT hẳn hoi, ko phải cứ bay vào quất y chang suốt tuần này đến tuần khác, ví dụ sau mỗi tuần thì thời gian/quãng đường cho slow cardio giảm đi chẳng hạn và thời gian/quãng đường của fast cardio tăng lên.
    e sợ anh chưa đọc phần này lên copy lại " Vì thật ra e ăn và tập sau 4 tháng mà xuống có 2cm mỡ bụng , cân nặng thì chả giảm , mà e tập tuần 3 buổi ( full body) sau tập e hit 10-15p ( e làm bồi bàn lên đi lại cũng cả ngày ) sáng trc tập e dùng whey ( hoặc bcaa) rồi sau tập e dùng 40 gram whey , đi làm e ăn phở , bánh mì thịt nguội , hoặc bún thịt thì toàn thịt gà trắng hoặc bò, trưa e 3h mới ăn cơm thì e ăn bt , chỉ 400gram cơm ( nhưng hiện tại e giảm còn 200gram) cùng thịt hoặc cá rau , tối e chỉ ăn thịt hoặc e nhịn ăn táo , chuối , rau cùng canh , tối về tầm 9h 10h hoặc 11h e sử dung casein , còn những ngacy ko tập e chỉ dùng whey và casein sáng và tối , như thế e đã làm đúng chưa ( e đang muốn tạp lên 4 buổi) "
    nếu em ăn uống như này liệu hợp lý chưa ( e sẽ chinh sửa lại phần uống protein mà a đã bảo ở trên , a nói e mới để ý trong protein của e mua 1 thìa có 5 gram bcaa ( e toàn uống 10 gram truocw và sau khi tập )..chắc có lẽ e không cần uống thêm bcaa nữa , nhưng trong Optimum 100% Whey Gold thì không có phải ko, e đang định đỏi sang nhưng chắc phải suy nghĩ lại
    sau khi nghe lời khuyên hit chạy riêng, chawccs e lại tập 3 buổi full body và 3 ngày còn lại sáng e dậy chạy hit [replacer_img] có lẽ sẽ giảm mỡ bụng tốt hơn

@TungPham0210 Cái hình copy lại cho bạn coi nè:

[IMG]http://www.***************/community/attachments/80402/[/IMG]
    Bạn muốn giảm béo thì chọn tỉ lệ bên phải cùng nhé. Đừng giảm carb thấp quá, duy trì ở mức tối thiểu so với nhu cầu là tốt nhất cho mục đích giảm béo. Nếu bạn thiếu carb thì khi luyện tập ko hiệu quả do cơ ko được cung cấp năng lượng một cách kịp thời. Còn về ăn uống thì bạn có thể ăn các loại carb hấp thụ chậm như chuối, khoai lang, khuyến cáo nên ăn chúng trước tập 30-45', bạn cũng có thể ăn lúc sáng cũng được, đừng quá lo, cái cần điều chỉnh ở đây là thay thế carb hấp thụ chậm vào 1 phần carb hấp thụ nhanh hàng ngày mà bạn ăn như cơm, bún. Cơ bản ăn uống điều chỉnh vậy là tạm ổn, tỉ lệ, hàm lượng ra sao tự bạn tính chứ mình ko giúp được. Vấn đề còn lại có lẽ là luyện tập, mình nghĩ chắc bạn tập chưa đủ "đô" nên xem ra chưa đạt hiệu quả cao, đổi lại cardio riêng như mình nói ở trên, nhớ có chương trình cardio hẳn hỏi chứ đừng làm một cách đại khái, nhớ tăng tiến cường độ, thời gian, số chu kỳ lên theo tuần. Việc bạn giảm 2cm vòng bụng mà cân nặng ko giảm là bình thường, do cơ bạn tăng = mỡ bạn mất thôi, giờ chú ý vào luyện tập, nhất là phần cardio nhé!