Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 7 của 7

Muốn cắt nét các cơ và lộ rõ múi cơ bụng?

Các tiền bối ơi cho em hỏi cái, em tập tạ cũng đc 2 tháng rồi, các cơ to lên trông thấy nhưng không cắt nét, em cũng tập cái bụng với cường đọ cao, thấy cơ bụng cũng cứng nhưng chả có cái gì gọi là múi cả, em mới biết về webthehinh và nghiên cứu về low carb , bây giờ em muốn cắt nét các cơ và lộ rõ múi cơ bụng thì có tiền bối nào có lời khuyên cho em không.
    Vì em nghe trường phái khác nói rằng khi theo low carb thì các cơ cũng sẽ teo, giảm kick' cỡ, hic hic thế thì công toi em.
    mà tập mãi chẳng thấy hiệu quả thì nản chí lắm các tiền bối ạ.
    Xin giúp đỡ em càng sớm càng muộn.

Sửa: http://***************/forums/t2697/

ôi dào
    tập thì chỉ cần vài tháng là đủ to
    chỉ cần cung cấp đủ material cho nó thì nó lên như khủng long phát triển ấy
    lên chậm là do không cung cấp đủ material cho nó đấy chứ
    còn cái lowcarb làm giảm cơ bắp
    không phải là nó làm giảm cơ bắp
    mà nó lấy mất năng lượng
    làm cho khó có thể nâng được tạ nặng ~~~> từ đó giảm độ lớn của cơ
    (cũng giống như cái câu nhảm nhí : nâng tạ nhẹ để giảm mỡ ấy - càng nâng nhẹ nó càng mất cơ chứ có xuống mỡ đâu)
    mà bác ngay29 theo max-ot
    tập thì ít mà đã tập là bức chấu luôn
    giờ không có carbonhydrat nên mới phải tập tạ nhẹ lại
    thế nên nó mới giảm cơ
    chứ tập kiểu bình thường thì chưa chắc ăn theo kiểu này nó giảm cơ đâu .

Trích dẫn Gửi bởi zippo9292
    Các tiền bối ơi cho em hỏi cái, em tập tạ cũng đc 2 tháng rồi, các cơ to lên trông thấy nhưng không cắt nét, em cũng tập cái bụng với cường đọ cao, thấy cơ bụng cũng cứng nhưng chả có cái gì gọi là múi cả, em mới biết về webthehinh và nghiên cứu về low carb , bây giờ em muốn cắt nét các cơ và lộ rõ múi cơ bụng thì có tiền bối nào có lời khuyên cho em không.
    Vì em nghe trường phái khác nói rằng khi theo low carb thì các cơ cũng sẽ teo, giảm kick' cỡ, hic hic thế thì công toi em.
    mới 2 tháng mà đòi hỏi nhìu thí pác. mún căt nét thì phải tập tạ nhệ với tập 3-4 hiệp 12-15 cái vá kô nên uống nước nhiều khi tập. còn bụng mún có múi rõ phải tập cardio. 6-7 tháng mới có kết quả pác ơi (y)(y)

bạn nôn nóng wa' đấy mới 2 tháng mà đòi to rồi cắt nét nữa làm sao đc . từ từ thôi . bụng cứng mà chưa lộ cơ chắc do bụng bạn còn mỡ . muốn cắt nét thì ăn kiêng + tập luyện bt thì sẽ ok thôi

trước hết là em cám ơn các tiền bối, em mới gửi bài xong cái mọi người vào mở hàng liền,
    Thứ hai cho em thắc mắc tí nữa, theo như hell tiền bối thì nếu em tập theo ot max mà ăn uốn low carb thì hiệu quả vẫn cao chứ ạ, liệu có vấn đề gì về trí nhớ giảm, tinh thần tập trung không cao không ạ, vì năm nay em phải ôn thi đại học, fai? tập trung cao độ

trước hết là em cám ơn các tiền bối, em mới gửi bài xong cái mọi người vào mở hàng liền,
    Thứ hai cho em thắc mắc tí nữa, theo như hell tiền bối thì nếu em tập theo ot max mà ăn uốn low carb thì hiệu quả vẫn cao chứ ạ, liệu có vấn đề gì về trí nhớ giảm, tinh thần tập trung không cao không ạ, vì năm nay em phải ôn thi đại học, fai? tập trung cao độ
    phải ăn carb nếu kô sức đâu mà tập. :w00t:carb giúp cơ thể hoạt động, low sugar và fat để cho trí óc hoạt động nhanh lẹ và dầu cá cho co chất omega 3 cho trí nhớ hoạt động. (y)(y)(y)

Tập 2 tháng sao cắt nét được bạn!Còn bụng nếu bạn là tuýp người ốm thì mất ít nhất 6 tháng +chế đô dinh dưỡng họp lý để nó hiện 6 múi lên,còn nếu tuýp người bạn là mập thì thời gian ít nhất phải 8 tháng đến 1 năm tập luyện + chế độ dinh dưỡng hợp lý
    Carb tạo ra năng lượng cho cơ hoạt động,nếu năng lượng đầy đủ thì cơ khỏe và hoạt động dẻo dai và bạn có thể tập với cường độ cao và tập với múc tạ nặng được.Còn vấn đề Low carb nếu bạn theo chương trình này thì bạn không thể tập ở cường độ cao và tập với mức tạ nặng được chứ không hề làm teo cơ .Cơ bắp có teo hay phát triển tốt là dựa vào nguồn Protein.