Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 11 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 147
    giảm béo đùi vì sự nghiệp bon chen thời trang :sick:

mình là nữ, 25t.
    cao 1m52, 43.5kg.
    muốn giảm ~2kg trong 3 tuần - 1 tháng.

mình trông người không béo lắm nhưng đùi và bắp chân thì khá to
    lại ko có điều kiện và thời gian để tập td/thể thao vào ban ngày, nên mình thường tập lúc ~11h tối trước khi đi ngủ 40' - 1 tiếng.
    bản thân mình khá chịu rau, lại ko thích ăn rau xào, thường thì cũng chỉ ăn toàn rau là rau nên cân nó giữ ở mức này cũng 3 4 năm rồi, nên mình chọn truyền thống.

12h: canh rau/rau luộc, thịt nạc/cá 3-4 miếng + ~1 miệng bát cơm.
    5h: canh rau/rau luộc, thịt nạc/cá 2-3 miếng + <1 miệng bát cơm.
    10h: rau
    11h: aerobic 30', tập trung vào vùng đùi.
    ăn thêm một số hoa quả như kiwi, ổi, khế, đu đủ, táo, cam...

không biết mình theo cách này thì có hiệu quả không?
    có gì mong các bạn góp ý giúp mình, cảm ơn trc nhé

Trích dẫn Gửi bởi mr wang
    bạn nên kết hợp ăn uống với vận động hợp lý thì mới nhanh xuống cân và cải thiện sức khỏe ,nhịn ăn mất sức lắm
    đây la lịch tập và ăn uống của mình bạn xem thừ
    có vẻ như topic này cũng đã stop khá lâu rồi nhỉ, tình hình của bạn tn rồi??? mình muốn tham khảo và học hỏi kinh nghiệm của các bạn.

xin chào cả nhà, zinni quyết định ăn kiêng truyền thống sau 1 thời gian dài vật lộn với lowcarb mà ko thành công (ko fai vì phương pháp ko hiệu quả, mà vì bản thân ko ăn theo được, zinni đặc biệt thích ăn tinh bột, nên cứ lowcarb đến ngày xả là ko bao giờ quay lại đc).

hiện giờ zinni tập insanity của shaunt đc 7 days rồi, đau người phết nhưng nói chung là theo được khoảng 70-80% (thời gian thì theo đủ 100%, nhưng mỗi động tác ví dụ như nó đá chân cao thì zinni đá chân thấp 1 chút, hoặc chống đẩy thì zinni làm chậm hơn 1 chút). hết buổi tập mồ hôi túa lúa.

về cách tính lượng calo. zin 58kg, và cao 1m66. lượng vận động không biết là tập insanity 6/7 days thì cường độ tập là vừa phải hay ít hay nhiều, nên ko lượng được lượng calo nên nạp vào là bao nhiêu cho chính xác.

hiện nay, thực đơn của zinni như sau:
    tập insanity từ 6h-7h sáng

sáng: bún + 5 viên mọc + 1 cây giò + 1 rổ rau sống + 1 trà đá

trưa: như bữa sáng (nhà zinni cạnh hàng bún rất ngon)

chiều (4h): 1 túi sữa tươi vinamilk pha với 1 thìa whey protein (thìa có sẵn trong lọ ý = 30g thì fai, thì có 27g protein trong 1 thìa đấy). zinni uống protein để giữ vòng 1 là chính, ko fai để tăng cơ đâu [replacer_img]

tối: 1 bát bún ngan hoặc 1 hủ tíu thịt bò chan tương ớt, hoặc 2 nắm cơm nắm với ruốc.

zinni theo lịch ăn này từ ngày tập insanity (7 ngày) ko đói, ko mệt, dễ chịu hơn rất nhiều so với việc theo lowcarb, đủ sức tập insanity; nhưng ko biết liệu có giảm cân ko? vì zinni cũng ko biết tính lượng calo của các bữa trên. search google thì chỉ ra calo của từng thành phần, nhưng ví dụ như nước dùng thì sao nhỉ? mọi người tư vấn giùm với!!!!

cảm ơn cả nhà nhìu ^^

câu trả lời là không . bạn ăn như thế thì lượng calories tiêu thụ vẫn thấp hơn nhiều so với calories nạp vào. xem lại thực đơn tối đi nhé. buổi tối chỉ nên ăn rau với chút thịt thôi.

Trích dẫn Gửi bởi plviet
    câu trả lời là không . bạn ăn như thế thì lượng calories tiêu thụ vẫn thấp hơn nhiều so với calories nạp vào. xem lại thực đơn tối đi nhé. buổi tối chỉ nên ăn rau với chút thịt thôi.
    tối ăn thế ko biết sáng có tập đc thể dục ko nữa để hnay về tớ thử xem thế nào

calories vào < calories tiêu thụ >> sẽ giảm đc cân

cho mình ké với với chủ top nhe! mình cũng ăn kiêng lowcalo (chính xác là 700 đến 800 calo 1 ngày - mình biết chính xác là do tự nấu ăn cho mình) + với tập insanity được hơn 6 ngày-giống chủ topic (bắt đầu tập từ tuần thứ 2 kể từ lúc bắt đầu ăn kiêng) trong 2 tuần đầu ăn kiêng mình giảm đến 7kg tuy nhiên hơn 1 tuần nay bị đứng cân cứ dao động trên dưới 0,5kg (mặc dù có tập insanity)
    mình là nam cao 1,7m trước khi ăn kiêng nặng 77kg sau 2 tuần ăn kiêng còn 70kg và đứng cân đến giờ, làm sao cải thiện được tình hình này đây?

Trích dẫn Gửi bởi junhiz
    người em thì ko béo nhưng đùi em tận 55 cơ ạ. khổ lắm :sick:

ai có góp ý gì cho vụ ăn uống tập tành này của em ko ạ tập lúc 11h tối như thế có hợp lý ko ạ? :grumpy:
    thế bạn không còn time nào khác để tập ah mà lại tập vào lúc gần đi ngủ thế

buổi sáng bạn ráng thức sớm hơn 30' để tập chớ không nên tập lúc 11h đêm bạn à! quá sát giờ ngủ sẽ làm thần kinh hưng phấn khó vào giấc lắm. thêm nữa sát giờ ngủ cũng không nên ăn trái cây chua nhiều như cam, khế,...
    cân nặng của bạn khá hợp lý rồi, không nên giảm thêm nữa. còn muốn nhỏ đùi thì tốt nhất là nhảy dây.

Trích dẫn Gửi bởi tuấn đức 2
    thế bạn không còn time nào khác để tập ah mà lại tập vào lúc gần đi ngủ thế
    mình đi cả ngày chỉ về nhà lúc 10h tối nên thời gian tập đành sắp xếp vào giờ đó...

Trích dẫn Gửi bởi autism
    buổi sáng bạn ráng thức sớm hơn 30' để tập chớ không nên tập lúc 11h đêm bạn à! quá sát giờ ngủ sẽ làm thần kinh hưng phấn khó vào giấc lắm. thêm nữa sát giờ ngủ cũng không nên ăn trái cây chua nhiều như cam, khế,...
    cân nặng của bạn khá hợp lý rồi, không nên giảm thêm nữa. còn muốn nhỏ đùi thì tốt nhất là nhảy dây.
    cảm ơn bạn nhiều nhé. mình sẽ thử nhảy dây nữa...