Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Trích dẫn Gửi bởi bacdat09
    1 ngày khoảng 3-4l vậy có đu hay vẫn thiếu hả b
    nước uống cũng vừa phải thôi, đừng có nghe mấy thằng nó bán SPHT phán , việc uống nhiều nước sẽ gây quá tải cho thận. Kèm theo với việc thải các sản phẩm chuyển hóa, các chất độc hại, cơ thể còn thải các dưỡng chất , canxi ...v...v... qua đường nước tiểu và nguyên tố vi lượng khi lượng nước đưa vào quá lớn. Thay vì uống nước quá nhiều vô tội vạ, thì tăng cường ăn đa dạng rau xanh, các loại củ quả tăng cường chất xơ cho cơ thể . Mình ăn cũng nhiều protein lắm nhưng da dẻ vẫn mịn màng như da em bé ), bí quyết là bữa nào cũng ăn thật nhiều rau xanh, củ quả đó.

Trích dẫn Gửi bởi Ngày Đẹp Tươi
    nước uống cũng vừa phải thôi, đừng có nghe mấy thằng nó bán SPHT phán , việc uống nhiều nước sẽ gây quá tải cho thận. Kèm theo với việc thải các sản phẩm chuyển hóa, các chất độc hại, cơ thể còn thải các dưỡng chất , canxi ...v...v... qua đường nước tiểu và nguyên tố vi lượng khi lượng nước đưa vào quá lớn. Thay vì uống nước quá nhiều vô tội vạ, thì tăng cường ăn đa dạng rau xanh, các loại củ quả tăng cường chất xơ cho cơ thể . Mình ăn cũng nhiều protein lắm nhưng da dẻ vẫn mịn màng như da em bé ), bí quyết là bữa nào cũng ăn thật nhiều rau xanh, củ quả đó.
    chứ không phải xài nhiều kem dưỡng da mỗi ngày sao

2l nước mỗi ngày + nhiều chất xơ. Mình dùg 5 hộp whey r chả nổi mụn. Bữa nào cũg phải ăn rau vào

Trích dẫn Gửi bởi achang191
    chứ không phải xài nhiều kem dưỡng da mỗi ngày sao
    Xài kem ngưng lại là nổi 1 đóng cho thấy uống nước ăn nhiều trái cây vẫn là lựa chọn tốt nhất :ROFLMAO: mỹ phẩm là con dao 2 lưỡi đó bản thân mình thì chỉ uống nước nhiều với ăn trái cây là da đẹp bình thường rồi

Bạn uống ít nước vậy.. lúc đi tập mình đã uống 1,5lit rồi...

Trích dẫn Gửi bởi CongBeo
    2l nước mỗi ngày + nhiều chất xơ. Mình dùg 5 hộp whey r chả nổi mụn. Bữa nào cũg phải ăn rau vào

cần tư vấn xài whey nổi mụn

mình dùng hết 1 lọ gold 5lbs thì người bắt đầu có hiện tượng nổi mụn ở lưng và ngứa ngáy như nóng trong vậy
    có loại whey nào " mát " hơn k nhỉ . mình mới dùng lọ 5lbs là lần đầu

Có lẽ bạn uống ít nước, tháng trước mình dùng nitro tech cũng bị nỗi mụn nhiều nhưng uống nhiều nước thì đã giảm hẳn rồi , bạn thứ uống nhiều nước hơn xem

Trích dẫn Gửi bởi bacdat09
    mình dùng hết 1 lọ gold 5lbs thì người bắt đầu có hiện tượng nổi mụn ở lưng và ngứa ngáy như nóng trong vậy
    có loại whey nào " mát " hơn k nhỉ . mình mới dùng lọ 5lbs là lần đầu
    Nước uống được nhiêu lít?

Đúng vậy bác thử uống nhiều nước hơn xem sao