Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 9 của 9

Lại thắc mắc về sữa

Mình có 2 câu hỏi như sau:
    Thứ nhất là Whey uống có nóng hơn Mass không? Trước đây mình uống Mass nổi mụn quá trời mặc dù đã nốc rất nhiều nước, định mua Whey uống mà ngại khoản này quá.
    Thứ hai là buổi sáng nên uống trước bữa ăn sáng hay là ăn sáng xong sau đó mới uống, cái nào hiệu quả hơn? Mình thức sớm lắm, 5h30 thức rồi, đợt uống Mass mình toàn ăn sáng rồi mới uống, 7h ăn 8h uống.

Up nào.

uống trước ăn sáng nhé, uông sau ăn sáng thì ăn luôn cho khoẻ. có nóng hay không thì tuỳ mỗi người bác nhé

nóng hay ko là tùy người nha bác, e uống mass mà mặt vẫn láng o :ROFLMAO:

Trích dẫn Gửi bởi mixloveawp
    uống trước ăn sáng nhé, uông sau ăn sáng thì ăn luôn cho khoẻ. có nóng hay không thì tuỳ mỗi người bác nhé
    Vì mình nghĩ bụng rỗng đổ sữa vào dễ đi ngoài, vậy là bạn cũng uống vậy hả, không vấn đề gì phải không?!

Trích dẫn Gửi bởi Hải Duy KG
    Vì mình nghĩ bụng rỗng đổ sữa vào dễ đi ngoài, vậy là bạn cũng uống vậy hả, không vấn đề gì phải không?!
    bạn uống whey buổi sáng vì đi vào cơ thể nhanh sau 8 tiếng ngủ k có dinh dưỡng, đó là mục đích của whey

Trích dẫn Gửi bởi mixloveawp
    bạn uống whey buổi sáng vì đi vào cơ thể nhanh sau 8 tiếng ngủ k có dinh dưỡng, đó là mục đích của whey
    Đã có bài viết phân tích nên uống buổi sáng thế nào rồi bạn. Và tốt hơn nên ăn sáng rồi uống luôn hoặc tối thiểu phải có carb đơn giản. Vì buổi sáng cơ thể cần năng lượng, trong khi whey chỉ cung cấp protein. Nhưng nếu vừa uống xong rồi ăn sáng ngay hoặc ngược lại thì cũng chẳng khác nhau nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi TrongNhan
    Đã có bài viết phân tích nên uống buổi sáng thế nào rồi bạn. Và tốt hơn nên ăn sáng rồi uống luôn hoặc tối thiểu phải có carb đơn giản. Vì buổi sáng cơ thể cần năng lượng, trong khi whey chỉ cung cấp protein. Nhưng nếu vừa uống xong rồi ăn sáng ngay hoặc ngược lại thì cũng chẳng khác nhau nhiều!
    Hix, ko tài nào uống xong rồi ăn ngay được đâu bạn ạ, tệ gì cũng phải hơn 30p.

Bởi vậy nên mình nghĩ tối cần thiết là cung cấp một bữa sáng với đầy đủ các chất dinh dưỡng và năng lượng trước khi nạp thêm pro từ whey.

Trích dẫn Gửi bởi Hải Duy KG
    Hix, ko tài nào uống xong rồi ăn ngay được đâu bạn ạ, tệ gì cũng phải hơn 30p.