Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 9 của 9

[Deadlift 3RM] Check lưng dưới các bác xem dùm em với..

Hôm nay liều cái lưng, em dl 104kg tính cả đòn để các bác xem dùm em cái lưng dưới xem có đúng form không tại hiệp này là hiệp nặng nhất rồi ko dám lên nữa :censored: , lần này là lần cuối, tuần sau em bắt đầu tập Stronglift với mức tạ nhẹ nhất rồi lên dần , các bác xem giúp em với ạ . Sẵn tiện khoe hàng 1 năm tập luyện từ 49->71kg :ROFLMAO: .

Clip:

<object width="500" height="300" data="https://www.youtube.com/v/OsFF4mBPwrI&fs=1" type="application/x-shockwave-flash">
    <param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/OsFF4mBPwrI&fs=1">
    <param name="allowFullScreen" value="true">
    <param name="wmode" value="opaque">
    <embed src="https://www.youtube.com/v/OsFF4mBPwrI&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="opaque" width="500" height="300">
    </object>

Hàng .

Em cảm ơn ạ.

Form chuẩn hơn mình nữa. ​Có 1 cái thôi là hình như để tay hơi rộng thì phải, tay nên để càng hẹp càng tốt ​Và bỏ cái strap ra đi, 104 kg mix grip theo mình ko cần strap đâu​

Trích dẫn Gửi bởi anhlong1122
    Form chuẩn hơn mình nữa. ​Có 1 cái thôi là hình như để tay hơi rộng thì phải, tay nên để càng hẹp càng tốt ​Và bỏ cái strap ra đi, 104 kg mix grip theo mình ko cần strap đâu​
    Ok bác để em hạn chế xài strap .

Tốt. Cứ tiếp tục phát huy. Bác chỉ mắc một vài lỗi nhỏ ở thế khóa (lockout):
    1/ Từ khi nâng đến khi hạ tạ trên đất tay luôn thẳng. Trong clip bác co tay ráng sức đưa tạ vào thế khóa.
    2/ Không nhún vai.
    Những lỗi này nhỏ thôi và chỉnh rất dễ. Bác cầm 1 thanh đòn trơn, đứng vuông góc với gương để có thể nhìn từ bên hông. Bác cầm thanh đòn đứng ở tư thế thẳng đứng. Nhìn vào gương. Tư thế này chưa phải ở thế khóa. Từ đây bác ưỡn ngực, bẻ vai về sau cố ưỡn ngực hết mức (không phải ngả ngữa về sau). Đó là thế khóa. Đó cũng là động tác để bác chắc chắn thanh đòn đã lên đến vị trí cao nhất. Từ lúc đứng thẳng cho đến khi ưỡn ngực thanh đòn còn đi 1 đoạn nhỏ nữa. Và thế khóa làm cho động tác deadlift trông mạnh mẽ, vững chắc hơn.
    Btw, đó chỉ là lỗi rất nhỏ bác đã thực hiện rất tốt. Ngoài ra bác là một trong những thành phần hiếm hoi thực hiệm deadlift ở thế mông cao của powerlifting.

Bạn mà bỏ nốt quần đùi đi là sẽ DL được 120kg không cần strap
    Nói đùa thôi, form chuẩn, khỏe ...

form bác này tốt thật

Cảm ơn các bác em sẽ cố gắng phát huy .

Cái cân này mua bao nhiêu vậy bạn, tính mua 1 cái về theo dõi cân nặng

Trích dẫn Gửi bởi Max.VN
    Cái cân này mua bao nhiêu vậy bạn, tính mua 1 cái về theo dõi cân nặng
    Cân ở phòng tập.