Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Chủ đề: Hỏi về Squat

Hỏi về Squat

Em có quay lại video em tập Squat, các bác cho em cái nhận xét đã đúng kỹ thuật chưa.

<object width="500" height="300" data="https://www.youtube.com/v/2ry8NBil_TI&fs=1" type="application/x-shockwave-flash">
    <param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/2ry8NBil_TI&fs=1">
    <param name="allowFullScreen" value="true">
    <param name="wmode" value="opaque">
    <embed src="https://www.youtube.com/v/2ry8NBil_TI&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="opaque" width="500" height="300">
    </object>

Form khá tốt đó. Có vẻ bn khoá khớp khi đưa tạ lên. Nhưng lúc lên nhớ lên thẳng // luôn, bn ưỡn ngực ra nhiều quá. Còn nhiu thì ổn

hôm mới đi tập tớ có đc cậu sv tập khoảng 2 năm chỉ bài squat như thế này nhưng khi lên 2 chân ko thẳng mà hơi hơi khuỵu ( tới giờ chưa thử bài này), 2 chân bằng vai chứ ko mở rộng hơn
    p/s: cậu ấy tập ở cung thanh thiếu niên thành phố, có khoe đc tập chung vs các vđv TH chuyên nghiệp

Nếu mà nhận xét thì có 1 cái là bạn nghiêng người về trước hơi nhiều, dẫn đến thanh đòn nằm ở phía trên mũi chân mất rồi, trong khi đúng là nó nên nằm ở giữa bàn chân.

Trích dẫn Gửi bởi KYN BY
    hôm mới đi tập tớ có đc cậu sv tập khoảng 2 năm chỉ bài squat như thế này nhưng khi lên 2 chân ko thẳng mà hơi hơi khuỵu ( tới giờ chưa thử bài này), 2 chân bằng vai chứ ko mở rộng hơn
    p/s: cậu ấy tập ở cung thanh thiếu niên thành phố, có khoe đc tập chung vs các vđv TH chuyên nghiệp
    chân ko khóa khớp là mấy chú ấy sợ hại khớp, nhưng nếu vừa khóa khớp vừa gồng cơ lên thì ko có gì phải lo cả.
    Cái khoảng cách giữa 2 chân thì mình có nói trong bài Squat những điều cần biết rồi :3

Vai hơn chân thì // dễ hơn

Trích dẫn Gửi bởi TuanTran94
    Vai hơn chân thì // dễ hơn
    vai hơn chân?

Trích dẫn Gửi bởi anhlong1122
    vai hơn chân?
    Nhầm :3 chân hơn vai xíu

theo mình thì bạn bỏ đai ra đi ko cần thiết với mức tạ này đâu ,ko phải mang đai là an toàn cho lưng đâu bạn

Trích dẫn Gửi bởi 1m78
    nâng nặng khóa khớp nguy hiểm lắm giống bài đạp giá cũng vậy.nhiều khi cảm giác chân gập cm ra sau :dead:
    đó là khi lên quá nhanh, thiếu sự điều khiển với thanh tạ và ko gồng cứng cơ khi khóa khớp.

Trích dẫn Gửi bởi anhlong1122
    Nếu mà nhận xét thì có 1 cái là bạn nghiêng người về trước hơi nhiều, dẫn đến thanh đòn nằm ở phía trên mũi chân mất rồi, trong khi đúng là nó nên nằm ở giữa bàn chân.

chân ko khóa khớp là mấy chú ấy sợ hại khớp, nhưng nếu vừa khóa khớp vừa gồng cơ lên thì ko có gì phải lo cả.
    Cái khoảng cách giữa 2 chân thì mình có nói trong bài Squat những điều cần biết rồi :3
    Đã hỉu. Vừa khóa khớp vừa gồng.