Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Mình góp ý bạn nhé Squat bạn để tạ xuống thấp tý nữa chỗ cầu vai nổi lên ý, chứ bạn để cao quá mình cảm giác tạ nó đè bạn muốn dúi về đằng trước như vậy lưng chịu lực nhiều quá mà đùi thì lại ít quả với lại xuống thấp chút nữa ăn vào đùi nhiều hơn. Còn DL của bạn cần để tạ gần vào sát chân nữa trọng tâm phải rơi vào gót sau cơ . Bạn tập vậy nó ăn vào vai với lưng nhiều hơn, nếu tập đúng nó sẽ ăn vào lưng dưới và mông xong mới đến vai và sô

Trích dẫn Gửi bởi thanhgame13
    Mình góp ý bạn nhé Squat bạn để tạ xuống thấp tý nữa chỗ cầu vai nổi lên ý, chứ bạn để cao quá mình cảm giác tạ nó đè bạn muốn dúi về đằng trước như vậy lưng chịu lực nhiều quá mà đùi thì lại ít quả với lại xuống thấp chút nữa ăn vào đùi nhiều hơn. Còn DL của bạn cần để tạ gần vào sát chân nữa trọng tâm phải rơi vào gót sau cơ . Bạn tập vậy nó ăn vào vai với lưng nhiều hơn, nếu tập đúng nó sẽ ăn vào lưng dưới và mông xong mới đến vai và sô
    Squat của bác này là high bar nên đẻ vậy ko sai, sai ở chỗ là khi hạ xuống đùi chưa // mặt đất

Squat
    Đầu tiên là xuống nông quá, chưa đến //
    Rồi lưng trên và bụng của bác có vẻ gồng chưa đến nên bị đổ về trước tương đối nhiều.
    Đòn tạ nên để thấp xuống, đừng nhón cả khi lấy tạ ra và để tạ vào.
    Deadlift
    Góc này tối thui =3=
    Hông bác lên trước, nên để lưng trên là phần dẫn đường
    Đầu thì nếu được nên để thẳng góc với thân
    Góc mở 2 bàn chân rộng quá, ở conventional deadlift thì chỉ hơi hơi chếch ra thôi

bác squat hơi bị chúi người về phía trước quá,có lẽ là do đùi trước yếu

đầu gối với lưng b cũng khỏe nhỉ . nén hơi gồng ng đừng để đung đưa thế

Nhờ các Bác kiểm tra dùm squat + DL

Em mới tập và phòng tập không khuyến khích tập chân nên không có ngừoi xem dùm đúng hay sai, nhờ các Bác xem dùm. Thanks

<object width="500" height="300" data="https://www.youtube.com/v/SciabFlFguE&fs=1" type="application/x-shockwave-flash">
    <param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/SciabFlFguE&fs=1">
    <param name="allowFullScreen" value="true">
    <param name="wmode" value="opaque">
    <embed src="https://www.youtube.com/v/SciabFlFguE&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="opaque" width="500" height="300">
    </object>

Trích dẫn Gửi bởi buonngu
    Lịch tập của mình:

2-4-6 : Squat, DL, máy đạp dùi + kết hợp tập bắp chân => 40phút

3-5-7: bench press, overhead press, tập máy xô vai, tập máy ép ngực trong (Machine Chest Fly), Incline Barbell Bench Press (Đẩy ngực trên, ghế nghiêng với tạ đòn), tập bắp tay, gập bụng…. => 45phút
    Lịch tập hãi hùng quá, theo mình thì bỏ cái tập máy xô vai và tập bắp tay đi, thay = pull up và chin up
    Bỏ cái máy đạp đùi và thay = row

Thanks các Bác đã hồi âm!!!

Mình mới tập (2 tháng) nên chắc chắn là kô thể nào form chuẩn được, mà như mình nói là phòng tập này hầu như không thấy ai tập chân nên phải nhờ các bác.

Mình sợ nhất là chấn thương cột sống và thoát vị đĩa điệm, nhưng trên đây không bác nào nói mình sai lưng vậy mình cũng yên tâm, mình sẽ cố gắng xuống // như các Bác chỉ.

Squat hiện nay của mình là 60kg, chưa tính thanh đòn

DL hiện nay là 80kg, chưa tính thanh đòn è theo các bác thì nên duy trì mức tạ này hay cố gắng lên từ từ nữa vì nói thật mình sợ nhất là chấn thương cột sống (mấy anh dân phòng thích điều này….kkkkk)

Lịch tập của mình:

3-5-7: bench press, overhead press, tập máy xô vai, tập máy ép ngực trong (Machine Chest Fly), Incline Barbell Bench Press (Đẩy ngực trên, ghế nghiêng với tạ đòn), tập bắp tay, gập bụng…. => 45phút

Xin các Bác góp ý thêm

Mình cũng xem lịch tập 3 buổi/tuần của các bác, nhưng thú thật tập đúng như các Bác hướng dẫn thì ít nhất phải 1h30 mới xong và nghĩ cách ngày làm cho cho ngừoi ù lì lười tập. (đây là ý kiến cá nhân của mình chứ mình không có ý bác bỏ lịch tập của các cao nhân nha).

Trong lúc tập nghe đầu gối kêu lộp cộp, có bác nào bị vậy không và nguy hiểm gì không

Thanks các Bác lần nữa
    Không lên tạ thì ko phát triển, vậy thôi.
    Bác squat thế kia thì cái gối sẽ có vấn đề, phải đến//

Mình mới tập (2 tháng) nên chắc chắn là kô thể nào form chuẩn được, mà như mình nói là phòng tập này hầu như không thấy ai tập chân nên phải nhờ các bác.

Mình sợ nhất là chấn thương cột sống và thoát vị đĩa điệm, nhưng trên đây không bác nào nói mình sai lưng vậy mình cũng yên tâm, mình sẽ cố gắng xuống // như các Bác chỉ.

DL hiện nay là 80kg, chưa tính thanh đòn è theo các bác thì nên duy trì mức tạ này hay cố gắng lên từ từ nữa vì nói thật mình sợ nhất là chấn thương cột sống (mấy anh dân phòng thích điều này….kkkkk)

Lịch tập của mình:

Xin các Bác góp ý thêm

Mình cũng xem lịch tập 3 buổi/tuần của các bác, nhưng thú thật tập đúng như các Bác hướng dẫn thì ít nhất phải 1h30 mới xong và nghĩ cách ngày làm cho cho ngừoi ù lì lười tập. (đây là ý kiến cá nhân của mình chứ mình không có ý bác bỏ lịch tập của các cao nhân nha).

Trong lúc tập nghe đầu gối kêu lộp cộp, có bác nào bị vậy không và nguy hiểm gì không

Thanks các Bác lần nữa
    Mình gần như hỏng hẳn đầu gối bên phải (do ngày xưa tập võ bị dãn dây chằng sau đó bị ngã xe máy lệch hẳn khớp gối ra ngoài đi 1 chân 3 tháng) bây giờ vẫn Squat 80kg xuống đầu gối // được 10 cái tập 3 hiệp liền. DL mình làm 131kg 1 hiệp được 10 cái đầu gối chẳng sao cả. Còn cái lưng mình cũng suýt gẫy do kéo sà đơn bằng cái xà treo biển nhà bên bị trượt tay rơi lưng vào cạnh hè đau cơ lưng gần 1 tháng mới khỏi bây giờ mình vẫn SQ+ DL do thực hiện đúng kỹ thuật và phải biết lượng sức mình đừng cố quá thành quá cố đấy . Tóm lại tập thể hình là con đường gian nan để có thành công cái giá trả đắt lắm đấy. Mình tập được 2 năm 3 tháng rồi mới nhìn thấy con đường đi đó là sự quyết tâm và niềm đam mê thôi. Đôi lời góp ý với bạn.

Lịch tập của mình:

Xin các Bác góp ý thêm

Thanks các Bác lần nữa