Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 7 của 7
    :whistle: tay trái bạn bé hơn tay phải đúng ko,cơ vai ko phát triển bằng bên kia nên kia nâng thì yếu hơn ko giữ vững đc mới lệch lung tung thế.Khi cúi người dang tạ thì do vai bé nên vùng vận động lớn hơn làm bạn cảm nhận là nó khỏe hơn nhưng thực ra thì không phải khỏe hơn mà chỉ là dang đc rộng hơn thôi.Chơi các bài tạ đòn,rồi tập lể bên yếu với tạ đơn.Tham khảo thêm cái topic này Cách khắc phục cơ lệch | ***************

cứ to lên là khắc sẽ đều

Trích dẫn Gửi bởi Myth.Rett
    :whistle: tay trái bạn bé hơn tay phải đúng ko,cơ vai ko phát triển bằng bên kia nên kia nâng thì yếu hơn ko giữ vững đc mới lệch lung tung thế.Khi cúi người dang tạ thì do vai bé nên vùng vận động lớn hơn làm bạn cảm nhận là nó khỏe hơn nhưng thực ra thì không phải khỏe hơn mà chỉ là dang đc rộng hơn thôi.Chơi các bài tạ đòn,rồi tập lể bên yếu với tạ đơn.Tham khảo thêm cái topic này Cách khắc phục cơ lệch | ***************
    Vâng, tay trái em yếu hơn bác ạ, đang định tập với máy or tạ đòn, rồi tập từng tay cho vững trước khi tập với tạ đôi.

tập với tạ đơn là 1 cách khắc phục

Trích dẫn Gửi bởi dragonlee
    tập với tạ đơn là 1 cách khắc phục

Vâng em đang định tập từng bên bác ạ. Chỉ 3 bài trên này hết 2 bài tay em bị lệch rồi.

Trích dẫn Gửi bởi Vunhat92
    Vâng em đang định tập từng bên bác ạ. Chỉ 3 bài trên này hết 2 bài tay em bị lệch rồi.
    Đã lệch càng nên tập tạ đơn, và tập theo sức của bên yếu

Tập vai bị lệch tay, mong anh em cho ý kiến

Chào mọi người

Mình tập vai với bài ngồi ghế đẩy tạ đôi thì khi đưa tạ lên thay vì song song hai tay thì tay trái mình do yếu nên bị lệch về phía trên hoặc ra sau. ( mức tạ nào cũng bị )

Và bài ngồi cúi người dang tạ đôi thì thì dang tay thì tai trái lực dang mạnh hơn tay phải. ( mức tạ nào cũng bị )

Theo anh em mình có nên chuyển sang tập tạ đơn cho từng bên vai.
    Hay đổi sang tập 2 bài này với máy?

Và mọi người cho mình hỏi 1 ngày tập vai thì giáo án thế nào là tốt, em đang thắc mắc vụ vai trước và vai sau. Phải tập đều 2 vai hay trong 1 ngày vai chỉ cần 1 bài cho vai sau?
    Mình cảm ơn