Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Giảm cân lại tăng cân..???

mình là nữ, cao 1m72, mình theo pp giảm cân tt, 2 tháng đầu thì xuống được 3kg, từ tháng t3 mình muốn duy trì cân nặng thì lại tăng 1kg (mình có ăn nhiều hơn nhưng vẫn trong lượng calo cho phép).. vậy bây giờ mình có nên quay lại ăn như 2 tháng đầu hay không???. thiệt khổ quá
    mỗi ngày mình tập aerobic, tập gậy 1h,... mình tập từ lúc bắt đầu giảm cân,,,

có ai có thể cho e 1 thực đơn vừa đơn giản (do e làm vp, k có nhiều thời gian) vừa giảm cân nhanh không?/

nhanh thì hiệu quả cũng biến mất nhanh chóng =]]
    đơn giản thì cho kết quả cũng...giản dị :roflmao:

sao mà thách thế gái, cái gì cũng đòi phải dễ dàng mà kết quả cao. nếu thế that thì model đi đầy đường quá.

tập luyện toàn mấy cái nhẹ nhàng, đốt co bao nhiêu calo đâu mà đòi giảm cân. đã vậy còn ăn nhiều hơn, thì tang cân là phải rồi, hỏi tại sao gì nữa.

nhưng dù mình ăn nhiều hơn vẫn ít hơn mức calo cho phép mà

thứ 1: nếu muốn người khác cho lời khuyên thì bạn cần phải liệt kê chi tiết về thông số kỹ thuật, à nhầm chiều cao cân nặng và số đo 3 vòng, kèm ảnh full body càng tốt!
    thứ 2: giảm cân cần thời gian lâu dài, kiên trì, bền bỉ, quyết tâm,... thì mới bền vững!
    thứ 3: bạn cần nói chi tiết hơn về điều kiện đáp ứng nhu cầu dinh dưỡng, thời gian có thể luyện tập! vì giảm cân hay tăng cân hay duy trì vóc dang thì vận động và tập luyện thể thao luôn là yếu tố cần thiết, không chỉ là vấn đề cân nặng, mà còn về sức khoẻ....

Trích dẫn Gửi bởi lance25
    ủa, ăn vậy, lại còn tập tành mà giờ còn sống hả ?

kiểu này chắc vào phòng tập cầm gậy quơ quơ rồi selfie chư tập khỉ gì.

ăn cái kiểu này body no vào chế độ chống đói....mãi mãi ko ra gì nhé =]]

sợ mindset của con gái vn thiệt.

ăn kiểu đó (xin lỗi nói thẳng, kiểu ngu ), tập tành bậy bạ , cao 1m7 55kg mà body chả ra cai gì là phải rồi. vào mà xem người ta ăn thế nào, tập những gì nhé.
    the importance of nutrition for a fitness model

còn mà lười cả body lẫn não thì tốt nhất đừng vào wth, kẻo ăn them gạch đá. kiếm mấy cái web bộ xương di động vào học hỏi :grumpy:
    bác cứ bình tĩnh, người ta ko biết mới hỏi, bác dùng từ nặng nề vậy!

Trích dẫn Gửi bởi vqp1991
    bác cứ bình tĩnh, người ta ko biết mới hỏi, bác dùng từ nặng nề vậy!
    àh chẳng sao, đang nói là sai phương pháp mà, h muốn 1 thực đơn khoa học để giữ cân thôi.. chủ yếu là có nên ăn mấy thứ có nhiều carb nhưng it 1 calo k thôi

Trích dẫn Gửi bởi victoria trần
    àh chẳng sao, đang nói là sai phương pháp mà, h muốn 1 thực đơn khoa học để giữ cân thôi.. chủ yếu là có nên ăn mấy thứ có nhiều carb nhưng it 1 calo k thôi
    chiều cao lý tưởng, mà tư tưởng cần thay đổi, phụ nữ đẹp không phải phụ thuộc vào kg nặng đâu! bao giờ muốn tìm đến vóc dáng đẹp và bỏ tư tưởng giảm cân ở cái tỉ lệ cơ thể đấy thì mới giúp đc bạn!

ở trên có cho cái link rồi đấy thôi o_o

chả có cái khoa học nào giữ 1 cơ thể mất cân đối cả. hiểu ko chị

bạn xem bạn thuộc dạng nào trong đây để ước chừng tỉ lệ body fat. cái bạn cần quan tâm là số đo và vóc dáng chứ ko phải cân nặng.

[img]http://www.***************/community/attachments/99934/[/img]