Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 25 của 78 Đầu tiênĐầu tiên ... 1523242526273575 ... CuốiCuối
Kết quả 241 đến 250 của 776
    a ơi, e cũng trong giai đoạn đầu lc, e mún hỏi là 1 ngay` thi` nap bao nhiêu carb thì ổn ạ? còn một số loai thuộc tinh bột như bún, miến, hủ tiếu, phở,.. cũng cấm tuyệt đối lun hả a? thanks a nhiều

Trích dẫn Gửi bởi phamanhtuyet
    xà lách búp bao nhiêu vậy ta?
    anh đã thêm rồi.

Trích dẫn Gửi bởi spring
    anh thachsanh cho em hỏi thành phần của miến (dong) với ạ
    nhiều loại em ạ, nhưng nó nhiều carb và khoảng 300 calo.

Trích dẫn Gửi bởi ngoclinh
    anh ơi thế còn lá lốt thì sao?em thích chả lá lốt lắm
    ăn được em ạ, nhưng do không biết chính xác nên hạn chế đừng ăn quá nhiều.

lưu ý: do mấy thành phần dinh dưỡng tìm không ra và để xác định lại độ chính xác nên anh đã mua vài cuốn sách về thành phần dinh dưỡng (có cuốn ~1000 trang!). hi vọng sẽ tra cứu ra các thực phẩm thiếu hụt. có lẽ phải đợi khoảng tháng vì sách ở nước khác :biggrin:, vận chuyển chậm thôi, nhanh hơi tốn mà cũng chẳng có gì gấp gáp.

anh ơi quả nho có nhiều carb ko anh? nho ta á!

anh thachsanh tl giúp e nhé,e mún giảm cân(giữ cân) mà e thì thích ăn khoai lang,khoai mì(ít khoai tây vì nghe đồn béo lắm) và e còn thích ăn chè đậu đen,đậu xanh đánh nhưg tất cả đề ko 1 hạt đường thế thì có béo phì ko a??nếu béo phì thì e phải ăn như thế nào và thời điểm nào tốt??vì e nghe nói các loại đậu rất tốt cho giảm cân và khoai thì mát ng nên e cùng thích,nhưg khổ nỗi v2 của e lại bự quá (,mong a sớm tl giúp e nhé tks

Trích dẫn Gửi bởi dorothyhoatran
    anh ơi quả nho có nhiều carb ko anh? nho ta á!
    nho anh thêm rồi. nho ta chắc cung tương tự thôi.

Trích dẫn Gửi bởi lvnhy
    anh thachsanh tl giúp e nhé,e mún giảm cân(giữ cân) mà e thì thích ăn khoai lang,khoai mì(ít khoai tây vì nghe đồn béo lắm) và e còn thích ăn chè đậu đen,đậu xanh đánh nhưg tất cả đề ko 1 hạt đường thế thì có béo phì ko a??nếu béo phì thì e phải ăn như thế nào và thời điểm nào tốt??vì e nghe nói các loại đậu rất tốt cho giảm cân và khoai thì mát ng nên e cùng thích,nhưg khổ nỗi v2 của e lại bự quá (,mong a sớm tl giúp e nhé tks
    em ăn chè không đường được thật không :biggrin:. nếu thức ăn em kể trên và các thức ăn khác cộng lại nằm dưới lượng calo cho phép hàng ngày để em giữ cân thì em sẽ không tăng cân: http://***************/forums/t24158/. vấn đề là lượng calo em ăn từ các thức ăn khác có lẽ cũng đã quá lượng calo em cần để giữ cân rồi. em nên lập nhật ký giảm cân để các anh chị em theo dõi xem thực đơn em ăn hàng ngày có gì bất ổn.

bác thachsanh cho em hỏi , em hay uống chanh muối được dăm tuần nay rồi, thường thì cho 1 thìa đường to đểpha cho dễ uống . căn bản ngày trước em ko uống nhiều đường như thế bao h . em có tập tạ .người em béo nên cũng sợ dính tiểu đường :|.

Trích dẫn Gửi bởi hoa1213
    bác thachsanh cho em hỏi , em hay uống chanh muối được dăm tuần nay rồi, thường thì cho 1 thìa đường to đểpha cho dễ uống . căn bản ngày trước em ko uống nhiều đường như thế bao h . em có tập tạ .người em béo nên cũng sợ dính tiểu đường :|.
    chưa hiểu bạn hỏi j :biggrin:
    1 thìa đường to của bạn nếu tính ra calo thì khoảng 60calo
    lượng đường tiêu chuẩn thì phải tổng hợp hết khối lượng bạn ăn trong 1 ngày thì mới biết có quá nhiều hay không
    nên đi bác sĩ để khám có tiểu đường không nha bạn. chứ tiểu đường thì ai cũng sợ rồi ^^
    nếu có đk bạn có thể dùng đường kiêng để thỏa mãn sự thèm ngọt của mình.

anh thạch sanh cho em hỏi thành phần của hạt hạnh nhân .

hạnh nhân anh đã thêm.

anh ơi , rong biển kia là tính calo theo khô hay khi ngâm nước rồi ???