Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 77
    Trích dẫn Gửi bởi sonsongym
    Nhờ anh sonvalentine cung cấp cho ae mấy thông tin như sau với ạ: (theo những đợt tổ chức hằng năm)
    1. Cần chuẩn bị hồ sơ gồm những gì?
    2. Khóa học có bao nhiêu buổi?
    3. Khi học thì học liên tục cho hết khóa hay học cách ngày 1tuần/2-3 buổi ạ, chung quy lại là thời gian cả khóa học như nào ạ.
    Mong sớm có thông tin về thời gian tổ chức khóa học để ae ở xa bố trí thời gian lặn lội vào sài gòn học ạ.
    Update phần hướng dẫn hồ sơ
    Hôm nay là buổi bế mạc lớp đợt 1. Anh chị em đã có chứng nhận. Diễn đàn khá nhiều member tham gia

Trích dẫn Gửi bởi sonvalentine
    Update phần hướng dẫn hồ sơ
    Hôm nay là buổi bế mạc lớp đợt 1. Anh chị em đã có chứng nhận. Diễn đàn khá nhiều member tham gia

Cảm ơn bác nhé, thế còn thời gian trong khóa học cụ thể như nào ạ, ý em là đợt vừa rồi ấy ạ, e cần thông tin chính xác để sắp xếp thời gian, bác cho ý kiến với.

CHỨNG CHỈ CHUẨN CHO PHÒNG TẬP VÀ HLV: Đợt 2 Trong Tháng 7 tại TPHCM

UPDATE 06/06/2016

[IMG]http://www.***************/community/attachments/99240/[/IMG]

[IMG]http://www.***************/community/attachments/99239/[/IMG]

.................................................. .................................

Gần đây có rất nhiều nơi, nhiều tổ chức mời gọi hay trực tiếp tổ chức mở lớp huấn luyện cấp chứng chỉ cho chủ các phòng tập. Vậy nơi nào, chứng chỉ nào mới THỰC SỰ CHUẨN. Bài viết của tôi dưới đây chính là câu trả lời cho các anh chị em hiện chưa có bằng, chứng nhận hoặc đang vướng mắc trong việc đăng ký kinh doanh mở phòng tập

Theo Thông tư 05 của Bộ quản lý lĩnh vực thể dục thể thao thì chỉ có Chứng nhận (Chứng chỉ) mới có đủ điều kiện để các bạn hành nghề. Trước đây là Liên đoàn Thể dục cấp với 3 đợt (2008,2013 và 2015). Hiện nay (9/2015) sau khi Liên đoàn Cử tạ và Thể hình được nhà nước tách ra khỏi liên đàn thể dục thì Chỉ có Liên đoàn Cử tạ và Thể hình mới là đơn vị chủ quản và tổ chức các khóa học cấp chứng nhận đủ điều kiện mở phòng.

Do đo Giấy chứng nhận các đơn vị khác như Unesco, cục này cục nọ... đào tạo không có giá trị về mặt pháp lý nhà nước về đủ điều kiện hoạt động theo 2 thông tư trên.

Họ tổ chức chỉ với 1 mục đích là kinh doanh vì họ thấy Nhu cầu quá cao mà trong khi Liên đoàn không tổ chức. Về quản lý nhà nước họ tổ chức học là hoàn toàn cho phép nhưng chứng chỉ bằng cấp họ cấp cho các bạn không đúng theo quy định của Thông tư 05 và Thông tư 16. Tôi nhắc lại chỉ có Chứng nhận/ Chứng chỉ của Liên đoàn cấp mới có giá trị pháp lý. Webthehinh luôn là nơi cung cấp các thông tin chính xác nhất về các khóa học khóa cấp chứng chỉ cho các bạn. Nên các bạn chú ý theo dõi hoặc cập nhật qua facebook cá nhân của tôi tại địa chỉ

Thanh Sơn | Facebook

Chú ý: Một số cơ quan sẽ tìm giảng viên tham gia là các thành viên của Liên đoàn giảng dạy nhưng điều đó không có nghĩa là giấy các bạn nhận là Liên đoàn cấp. Nếu bạn tham gia học lấy kiến thức thì không sao nhưng nếu các bạn học chỉ với mục đích hợp thức hóa các quy định pháp luật về điều kiện mở phòng tập thì nó không có giá trị.

Tôi có video buổi nói chuyện với Phó chủ tịch Liên đoàn Cử tạ và Thể hình Việt Nam Thày Hồng Minh về vấn nạn này (Sẽ update sau). Hy vọng các bạn sáng suốt trong lựa chọn của mình và nên báo lại liên đoàn và webthehinh về các thông tin lớp học trên

Thông tin thêm:

- Đợt sắp tới về lớp Đào tạo cấp chứng nhận HLV môn thể hình và fitness do Liên đoàn Cử tạ và Thể hình Việt Nam tổ chức đợt 2 năm 2016 khu vực Phía Nam sẽ diễn ra và trung tuần Tháng 6. Diễn đàn sẽ cập nhật chính xác thời gian địa điểm cho các bạn.

Hồ sơ thủ tục
    Khi tham gia khóa học bạn cần
    - Bản Đăng ký tham gia khóa đào tạo (Ảnh đính kèm các bạn in ra nhé)
    - In 2 ảnh 4x6 và 2 ảnh 3x4. Trong đó dán 1 cái 4x6 và 1 cái 3x4 vào Bản đăng ký ở trên. 2 ảnh còn lại các bạn lấy bút bi ghi thông tin cá nhân (Họ tên, ngày tháng năm sinh, đơn vị) cho vào phòng kẹp bên ngoài
    - 01 Giấy chứng minh thư Phô tô
    - 01 Bằng tốt nghiệp (Cấp 3 hoặc Cao Đẳng hoặc Đại học...Cái nào cũng được nha) đem đi công chứng

Ad Sonvalentine

đợi tin....góp ý với cụ chủ, em ko chơi face...nên phiền cụ có gì cập nhật vô topic này luôn giùm cho ae nào ko sài face biết luôn, thanks

Hóng quá, e cũng ko dùng face, chỉ hóng thông tin trên diễn đàn thôi.

Nhờ anh sonvalentine cung cấp cho ae mấy thông tin như sau với ạ: (theo những đợt tổ chức hằng năm)
    1. Cần chuẩn bị hồ sơ gồm những gì?
    2. Khóa học có bao nhiêu buổi?
    3. Khi học thì học liên tục cho hết khóa hay học cách ngày 1tuần/2-3 buổi ạ, chung quy lại là thời gian cả khóa học như nào ạ.
    Mong sớm có thông tin về thời gian tổ chức khóa học để ae ở xa bố trí thời gian lặn lội vào sài gòn học ạ.

đặt gạch

hóng

Anh Sơn thông báo cho em thời gian cụ thể với, em cảm ơn