Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 6 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 71
    Trích dẫn Gửi bởi poseidol
    vậy là bạn khỏe lắm mới quen nhanh vậy được, chứ mình tập cả tháng rồi mà vẫn ko lên muscle up trên rings đc hix
    có 1 tips rất quan trọng khi false grip để muscle ups on rings. đó là các bạn phải nắm chắc 2 kĩ thuật
    1 là bạn phải nắm thật chắc false grip và 2 là khi kéo rings lên đến ngực ( ở bước 1 của ảnh dưới ) thì phải gắng kéo cho thật cao. kéo lên càng cao càng tốt, thường là rings ngang ngực. tại sao mình lại nói kéo càng cao càng tốt ? vì ở tư thế đó, vai của bạn sẽ ở tư thế thuận lợi để xoay và đẩy đc tay lên. việc còn lại là dips để hoàn thành muscle ups on rings.
    http://www.natmagnewsletters.co.uk/newsletters/menshealth/mhnew/muscle-up-2801.jpg

Trích dẫn Gửi bởi tadashi
    vậy bạn có clip hay cach tập cổ tay sao cho giữ đc như vậy k ?
    còn cách để cầm false grip thì bạn nên học cách false grip trên thanh xà trước. để cổ tay khỏe thì nên tập slow musle ups false grip.
    tham khảo clip : <object width="500" height="300" data="https://www.youtube.com/v/odi9r0xcfzo&fs=1" type="application/x-shockwave-flash">
    <param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/odi9r0xcfzo&fs=1">
    <param name="allowfullscreen" value="true">
    <param name="wmode" value="opaque">
    <embed src="https://www.youtube.com/v/odi9r0xcfzo&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="opaque" width="500" height="300">
    </object>

khi nắm kiểu false grip sau đó chin-up lên đến ngang ngực thì chăc chắn sẽ vướng ở chỗ chuyển đổi tư thế, t đã thử rât nhiều lần & khửu tay, băp tay đều rât đau khi cố chuyển đổi sang thế dip

Trích dẫn Gửi bởi nanghanoixd
    tks bác đã quan tâm. rings bác rất đẹp (y) , ) e cũng tự làm 1 bộ = tuýp mạ kẽm rồi :d
    có cái ảnh gọi là giao lưu với bác ^^
    bạn mua nó đã hình tròn thế này rồi hay bạn tự uốn vậy

khi nắm kiểu false grip sau đó chin-up lên đến ngang ngực thì chăc chắn sẽ vướng ở chỗ chuyển đổi tư thế, t đã thử rât nhiều lần & khửu tay, băp tay đều rât đau khi cố chuyển đổi sang thế dip
    trước khi học cách chuyển đổi tư thế từ chin up ( false grip ) => xoay tay dips...thì bạn hãy tập kéo chin ups cho thật cao đã. càng cao càng tốt !

Trích dẫn Gửi bởi alios
    bạn mua nó đã hình tròn thế này rồi hay bạn tự uốn vậy
    mình tự làm và hiện đang bán loại này bạn nhé. ^^
    rùa store - dụng cụ calisthenics - hà nội (hanoi, vietnam) - outdoor gear/sporting goods | facebook

có vẻ lời khuyên của bạn khá có ich, mình xem rât nhiều clip youtube & thấy là chỉ có kéo chin-up đến cuối vùng xương ưc hay cuối phần ngực thì mới chuyển tư thế đc, mình vẫn bị kẹt ở chỗ này & đau khửu tay giống như luc thử false-grip slow muscle-up trên xà đơn
    cảm ơn bạn về lời khen. bạn hay quay clip làm muscle ups của bạn : bao gồm slow muscle ups trên xà đơn và muscle ups on rings. hi vọng là mình có thể biết đc bạn đang sai ở bước nào và giúp b cách khắc phục tốt hơn.

tks bác đã quan tâm. rings bác rất đẹp (y) , ) e cũng tự làm 1 bộ = tuýp mạ kẽm rồi :d
    có cái ảnh gọi là giao lưu với bác ^^
    dây treo của bác có chỉnh được chiều dài ko ? có b cho e xin hình với cách làm :d

Trích dẫn Gửi bởi đỗ tài
    dây treo của bác có chỉnh được chiều dài ko ? có b cho e xin hình với cách làm :d
    :d dây điều chỉnh độ dài thông qua việc thắt nút dây , rất đơn giản bạn ạ. còn thông số kĩ thuật bạn có thể tham khảo link bên dưới nhé. hiện tại mình đang bán rings với giá 250/bộ ( bao gồm dây và vòng ) .
    rùa store - dụng cụ calisthenics - hà nội (hanoi, vietnam) - outdoor gear/sporting goods | facebook

trước khi học cách chuyển đổi tư thế từ chin up ( false grip ) => xoay tay dips...thì bạn hãy tập kéo chin ups cho thật cao đã. càng cao càng tốt !
    có vẻ lời khuyên của bạn khá có ich, mình xem rât nhiều clip youtube & thấy là chỉ có kéo chin-up đến cuối vùng xương ưc hay cuối phần ngực thì mới chuyển tư thế đc, mình vẫn bị kẹt ở chỗ này & đau khửu tay giống như luc thử false-grip slow muscle-up trên xà đơn

:d dây điều chỉnh độ dài thông qua việc thắt nút dây , rất đơn giản bạn ạ. còn thông số kĩ thuật bạn có thể tham khảo link bên dưới nhé. hiện tại mình đang bán rings với giá 250/bộ ( bao gồm dây và vòng ) .
    thanks bác nhá , :d e đang tập ở phòng :d làm tập thử xem tốt ko đã, điều kiện ko tốt lắm nên tự làm thôi :v