Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 6 của 6

xin hướng dẫn eo thon cho nữ

chào các bạn, xin mọi người cho mình lời khuyên để tập được eo thon nhé. cảm ơn tất cả! ^^
    hiện cơ thể mình với các chỉ số như trong hình.
    nếu nhìn ngang người thì thấy có eo do lưng gẫy, mông cong, nhưng nhìn trực diện thì đường cong ở eo rất ít. mình mong mọi người chỉ mình những bài tập với dụng cụ ( vì hiện mình đang tập ở phòng tập thể hình cùng các bác trai. nhưng các bác ấy chỉ lung tung hết cả )
    mục tiêu mình mong là có đường cong ở eo khi nhìn trực diện, giảm mỡ ở bụng dưới, tập cho nhỏ bắp tay, ngực to hơn 1 chút xíu nhưng làm sao mà nhìn toàn thịt như ngọc trinh chứ không phải thấy cơ, bắp. mình mong tập xong người mềm dẻo chứ không phải cứng và gân guốc đâu ^^( có thể sau vài tháng tập thể hình cho khỏe, mình sẽ thử với múa cột để người mềm dẻo hơn). ai có kinh nghiệm cho mình lời khuyên với ạ. :love::love::love:

1. bạn kiểm tra xem mỡ thừa ở bụng có nhiều không hay là do khung xương to, khoảng cách từ xương sườn tới xương chậu hẹp nên khó mà có đường cong. vì bạn nói có bụng dưới thì chắc là vụng bạn to do mỡ. muốn giảm thì tập. tập bụng, tập cardio, vận động thường xuyên đều tốt cả. một trong những bài tập giảm vùng này hiệu quả nhất là hanging leg raises, tuy nhiên nó đòi hỏi cơ tay vai cũng phải khá. mới tập thì có thể nhờ người khác hỗ trợ.

2. về vấn đề không có eo thì nên chú trọng các động tác "văn", "xoắn", nghiêng người. bạn vào mục bài tập tìm các bài cho nhóm cơ liên sườn

3. ngực to là do mỡ, tuy nhiên có thể tập cho ngực cao, săn. bạn tham khảo các giáo án trong box fitness nữ

4. ngọc trinh có tập tạ :d

cảm ơn bạn đã trả lời khá đầy đủ. mình tập được 6 ngày,vô tình có tập hanging leg raises với khung đỡ tay và lưng được 3 ngày, mỗi ngày làm 3 hiệp, mỗi hiệp 10 cái ^^. bụng đã giảm khoảng 5cm. chắc nó đốt trước những mỡ mới tích tụ nên nhanh, mỡ lâu năm thì vẫn còn ^^
    mình muốn hỏi, mình muốn tập cho cả cái chân khỏe, thì tập với cái máy này có làm bắp chân to ra ko nhỉ. anh ở phòng tập bảo chân có bài này, ngồi lên ngoắc bàn chân vào cái thanh mút nối với tạ, đá nó lên, hạ xuống. nói làm cho bắp chân sau nó cao lên( chắc là to và cao lên về phía khèo gập sau đầu gối ý. mình chỉ sợ mấy người nam họ chỉ mình tập cho to ra trong khi mình chỉ muốn mọi thứ nhỏ đi nhưng khỏe mạnh ^^.
    bạn nói dùm mình tên những động tác mình nên tập( bắp tay nhỏ lại, bớt mỡ, bắp chân, đầu gối khỏe mạnh, đùi thì nhỏ đi và bớt mỡ hơn), mình có thể tìm được các hướng dẫn tập cho đúng.
    cảm ơn bạn đã ghé qua nhé !!!

Trích dẫn Gửi bởi xxuxx
    cảm ơn bạn đã trả lời khá đầy đủ. mình tập được 6 ngày,vô tình có tập hanging leg raises với khung đỡ tay và lưng được 3 ngày, mỗi ngày làm 3 hiệp, mỗi hiệp 10 cái ^^. bụng đã giảm khoảng 5cm. chắc nó đốt trước những mỡ mới tích tụ nên nhanh, mỡ lâu năm thì vẫn còn ^^
    mình muốn hỏi, mình muốn tập cho cả cái chân khỏe, thì tập với cái máy này có làm bắp chân to ra ko nhỉ. anh ở phòng tập bảo chân có bài này, ngồi lên ngoắc bàn chân vào cái thanh mút nối với tạ, đá nó lên, hạ xuống. nói làm cho bắp chân sau nó cao lên( chắc là to và cao lên về phía khèo gập sau đầu gối ý. mình chỉ sợ mấy người nam họ chỉ mình tập cho to ra trong khi mình chỉ muốn mọi thứ nhỏ đi nhưng khỏe mạnh ^^.
    bạn nói dùm mình tên những động tác mình nên tập( bắp tay nhỏ lại, bớt mỡ, bắp chân, đầu gối khỏe mạnh, đùi thì nhỏ đi và bớt mỡ hơn), mình có thể tìm được các hướng dẫn tập cho đúng.
    cảm ơn bạn đã ghé qua nhé !!!
    bạn tập toàn thân đi
    bắp tay, ngực, bụng, đùi, bắp chân
    toàn thân rồi còn j :d

bạn @voikcoi cho mình tên những bài nên tập với ^^ thanks

bạn tham khảo giáo án fitness cho nữ ở box này
    clb fitness nữ