Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 5 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 94
    Trích dẫn Gửi bởi byonls
    ngoài lề tí, mấy cái rate trên bodybuilding là các cá nhân tự rate thì phải ?
    uh nó là do người tập tự bình chọn

Trích dẫn Gửi bởi sonvalentine
    cầm tay thế này thì lưng giữa nó mới ăn ...chứ cầm ngửa ra thì nó giống cheat để ăn gian hơn là tập luyện nghiêm túc
    hôm trước a bảo e nên cầm ngửa mà

vậy là chịu thua ) ba hồi cầm thuận, 4 hồi cầm ngược.

Trích dẫn Gửi bởi inferboy
    vậy là chịu thua ) ba hồi cầm thuận, 4 hồi cầm ngược.
    thì mình đã nói là tốt nhất nên tập cả 2 kiểu mà. giống như push up thôi, rộng tay thì ngực nhiều, hẹp tay thì tay sau nhiều, pull up cũng kiểu thế

Trích dẫn Gửi bởi bloodydragon
    2:32 và 3:30 nhá bác

<object width="500" height="300" data="https://www.youtube.com/v/5lrjs7poy80&fs=1" type="application/x-shockwave-flash">
    <param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/5lrjs7poy80&fs=1">
    <param name="allowfullscreen" value="true">
    <param name="wmode" value="opaque">
    <embed src="https://www.youtube.com/v/5lrjs7poy80&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="opaque" width="500" height="300">
    </object>
    cách hít thở khi bent over barbell row là thế nào vậy mọi người? hình như kéo lên là hít, thả tạ là thở hả?

Trích dẫn Gửi bởi inferboy
    cách hít thở khi bent over barbell row là thế nào vậy mọi người? hình như kéo lên là hít, thả tạ là thở hả?
    kéo lên là thở, thả là hít

đừng lấy cái clip của pro bodybuilder ra làm chuẩn. không lẽ những phương pháp tập họ cho mình biết hết sao.

pro khác mình ở chỗ ngta cảm nhận dc cơ bắp cần gì , mình nghĩ nên cầm 2 kiểu lâu lâu thay phiên , bản thân thì thấy cầm úp tay ổn hơn

Trích dẫn Gửi bởi bloodydragon
    kéo lên là thở, thả là hít
    chà, vậy cứ phương pháp chuẩn, dùng sức là thở, nhả là hít hả ta, ko biết có áp dụng cho vụ tập kéo xô ko nữa, lâu lâu thấy cha phil heath thả xuống thì thở, mà đẩy tạ lên thì hít áh (nhìn cái mỏ...ko biết đúng ko)

Trích dẫn Gửi bởi anhlong1122
    đừng lấy cái clip của pro bodybuilder ra làm chuẩn. không lẽ những phương pháp tập họ cho mình biết hết sao.
    ko biết nói sao, nhưng mình toàn xem clip, học theo bài tập vai thì thấy nhức vai thấy rõ (với chỗ mình có đủ dụng cụ như trong clip nên làm theo luôn)

Trích dẫn Gửi bởi sonvalentine
    cầm tay thế này thì lưng giữa nó mới ăn ...chứ cầm ngửa ra thì nó giống cheat để ăn gian hơn là tập luyện nghiêm túc

Trích dẫn Gửi bởi piavg
    cầm ngửa tay thì ăn vào tay trước nhiều hơn là lưng, còn thuận tay thì ăn vào lưng nhiều hơn. trên bb.com thì động tác cầm ngửa tay (underhand grip) được đánh giá cao hơn động tác cầm thuận tay (overhand grip). tốt nhất nên tập cả 2
    ko fản bác ý kiến, nhưng mình góp ý là coi bài tập lưng - xô của phil heath thì thấy anh ấy cầm thuận tay :d