Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Tập MaxOT cho người gầy,người mới bắt đầu.

em năm nay 25 tuổi nhưng gầy quá(cao 168 cm và nặng 50kg) nên giờ muốn tập luyện gym để cải thiện body.qua tìm hiểu trên diễn đàn,em thấy phương pháp tập luyện max ot phù hợp với mục tăng cân,tăng cơ của em.em muốn hỏi các pro đã từng tập theo phương pháp maxot là với thể hình như em thì có nên tập theo giáo trình max ot không và tập thế nào cho hiệu quả.vì em định tập theo giáo trình gốc (thể hình max ot 12 tuần - có hình ảnh hỗ trợ | *************** không chỉnh sửa nhưng lại sợ thể hình em gầy quá,tập theo giáo trình gốc lại phản tác dụng.xin được các pro trong diễn đàn góp ý.cảm ơn các pro trước.

mọi người vào cho em xin ý kiến với.

có pro nào vào tư vấn cho em với

trước mình theo max-ot một thời gian hơn 6 tháng. nói chung thì hiệu quả nó mang lại là tốt và đúng mục đích là tăng cơ. nếu bạn muốn tăng cân và cơ thì mình khuyên là không nên theo chương trình này. :d
    lý do:
    - bài tập isolate nhiều nên rất dễ bị mỏi hoặc đuối sức nếu ko đủ sức mạnh và độ dẻo dai không phù hợp lắm với người mới.
    - cần dinh dưỡng rất nhiều và phải tuân theo nghiêm ngặt.

bạn mới tập và mục đích là tăng cân - cơ nên chú trọng vào các giáo án có các bài tập compound nhiều hơn, mới tập thì nên thực hiện đúng động tác đã nhé.(y) chế độ dinh dưỡng tăng pro và carb (tăng từ từ - nên có 1 bảng theo dõi dinh dưỡng), đừng quên mutilvitamin nhé, nó rất quan trọng cho bạn đấy nhớ ăn nhiều rau nếu ko muốn bị táo bón :roflmao: nghỉ ngơi là rất quan trọng, ngày ngủ đủ 7 - 8 tiếng, 3 ngày tập và 3 ngày nghỉ và 1 ngày cadio phù hợp nhất với bạn.

Trích dẫn Gửi bởi jindo_cun94
    trước mình theo max-ot một thời gian hơn 6 tháng. nói chung thì hiệu quả nó mang lại là tốt và đúng mục đích là tăng cơ. nếu bạn muốn tăng cân và cơ thì mình khuyên là không nên theo chương trình này. :d
    lý do:
    - bài tập isolate nhiều nên rất dễ bị mỏi hoặc đuối sức nếu ko đủ sức mạnh và độ dẻo dai không phù hợp lắm với người mới.
    - cần dinh dưỡng rất nhiều và phải tuân theo nghiêm ngặt.

bạn mới tập và mục đích là tăng cân - cơ nên chú trọng vào các giáo án có các bài tập compound nhiều hơn, mới tập thì nên thực hiện đúng động tác đã nhé.(y) chế độ dinh dưỡng tăng pro và carb (tăng từ từ - nên có 1 bảng theo dõi dinh dưỡng), đừng quên mutilvitamin nhé, nó rất quan trọng cho bạn đấy nhớ ăn nhiều rau nếu ko muốn bị táo bón :roflmao: nghỉ ngơi là rất quan trọng, ngày ngủ đủ 7 - 8 tiếng, 3 ngày tập và 3 ngày nghỉ và 1 ngày cadio phù hợp nhất với bạn.
    thank bạn nhiều.cho mình hỏi bải tập compound nhiều ở đây cụ thể là tập theo giáo trình nào vậy.mình muốn tìm 1 giáo án thật chuẩn để bắt đầu vào tập bởi lẽ mình thấy nhiều bạn tập không theo 1 giáo trình cụ thể hoặc chọn giáo trình tập không phù hợp đã làm cho việc tập luyện ko đạt được hiệu quả cao hoặc có thể phản tác dụng.mong bạn và các pro đóng góp ý kiến thêm.

giáo trình stronglift 5x5 - 3 buổi / tuần | ***************

giáo trình stronglift là nhiều nhất :d

còn nếu không thì đây, theo giáo trình này bữa nào bạn mệt hoặc không đủ sức nhẹ thì xác định hoa mắt chóng mặt, nặng thì bỏ dở giữ chừng nhé :yuck:

giáo án 3 buổi/ 1 tuần - theo allpro | ***************

mình hiện đang theo chương trình này và mình cũng khuyên bạn nên theo nó. bởi vì vừa có compound cũng như isolate giúp bạn đỡ nhàm chán và nó cũng dễ thở hơn nhiều so với 2 giáo án trên :d

giáo án reverse pyramid training (rpt) - pp tập luyện của leangains | ***************

Trích dẫn Gửi bởi jindo_cun94
    giáo trình stronglift 5x5 - 3 buổi / tuần | ***************

giáo trình stronglift là nhiều nhất :d

còn nếu không thì đây, theo giáo trình này bữa nào bạn mệt hoặc không đủ sức nhẹ thì xác định hoa mắt chóng mặt, nặng thì bỏ dở giữ chừng nhé :yuck:

giáo án 3 buổi/ 1 tuần - theo allpro | ***************

mình hiện đang theo chương trình này và mình cũng khuyên bạn nên theo nó. bởi vì vừa có compound cũng như isolate giúp bạn đỡ nhàm chán và nó cũng dễ thở hơn nhiều so với 2 giáo án trên :d

giáo án reverse pyramid training (rpt) - pp tập luyện của leangains | ***************
    thank bạn nhé.mình sẽ tham khảo cả 3 giáo trình trên.:d

có pro nào đóng góp cho em thêm ý kiến nào không.

mình tập giống video trong youtube của skip la cour được ko mọi người.
    <object width="500" height="300" data="https://www.youtube.com/v/69fup7fz9q0&fs=1" type="application/x-shockwave-flash">
    <param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/69fup7fz9q0&fs=1">
    <param name="allowfullscreen" value="true">
    <param name="wmode" value="opaque">
    <embed src="https://www.youtube.com/v/69fup7fz9q0&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="opaque" width="500" height="300">
    </object>

Trích dẫn Gửi bởi tomcruise1990
    mình tập giống video trong youtube của skip la cour được ko mọi người.
    <object width="500" height="300" data="https://www.youtube.com/v/69fup7fz9q0&fs=1" type="application/x-shockwave-flash">
    <param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/69fup7fz9q0&fs=1">
    <param name="allowfullscreen" value="true">
    <param name="wmode" value="opaque">
    <embed src="https://www.youtube.com/v/69fup7fz9q0&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="opaque" width="500" height="300">
    </object>
    đây là phương pháp tâp gì vậy bạn.cho người mới tập,muốn tăng cân hay đã tập 1 thời gian rồi.bạn tập rồi thấy hiệu quả thế nào.:d