Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chơi thể thao và tập thể hình

xin chào mọi người !
    mình năm nay 25t. cao 1m75, cân nặng 78 kg.
    cho mình hỏi 1 chút.
    buổi sáng mình đi tập thể hình, buổi chiều về đi đá banh. vậy có ảnh hưởng gì đến sự phát triển của cơ ko ?
    bạn mình nói, khi tập ta thì phải nghỉ ngơi khoảng 24h rồi mới đc đá banh. ko biết như vậy có đúng ko ?
    nhờ các anh/em có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình.
    1 điều nhỏ nữa là mình chủ yếu tập bụng + tay + vai + ngực. anh/em nào có bài tập hay để cơ phát triển nhanh to xin chia sẻ cho minh với.
    cảm ơn !!!

anh tập bao nhiêu buổi/1 tuần, ngày nào tập buổi sáng chiều cũng đã bóng hay gì?
    tập thể hình và có điều kiện tham gia các môn thể thao khác rất tốt!
    đá bóng không ảnh hưởng gì đến phát triển của cơ cả! có điều cường độ vận động 1 ngày + cường độ tập luyện thể hình của anh càng cao thì càng cần nhiều năng lượng! quan trọng là yếu tố dinh dưỡng, dinh dưỡng hợp lý và tập luyện có khoa học thì cơ vẫn phát triển bình thường!

thế bạn hay đá banh những ngày nào trong tuần.

Trích dẫn Gửi bởi vqp1991
    anh tập bao nhiêu buổi/1 tuần, ngày nào tập buổi sáng chiều cũng đã bóng hay gì?
    tập thể hình và có điều kiện tham gia các môn thể thao khác rất tốt!
    đá bóng không ảnh hưởng gì đến phát triển của cơ cả! có điều cường độ vận động 1 ngày + cường độ tập luyện thể hình của anh càng cao thì càng cần nhiều năng lượng! quan trọng là yếu tố dinh dưỡng, dinh dưỡng hợp lý và tập luyện có khoa học thì cơ vẫn phát triển bình thường!
    sáng nào mình cũng tập từ 30-45p. còn đá banh thì 2-4-6 mình đá 1 tiếng đồng hồ.
    cảm ơn tư vấn của bạn, đang phân cái vụ thể thao với tập tạ, cái nào cùng thích.
    cho mình hỏi 1 chút, là làm sao tăng cơ hiệu quả, hix chân + đùi to vô đối trong phòng tạ mà tay vai nhỏ quá. bụng thì ngồi làm việc nhiều, tập mãi chưa xuống, đang thấy nản cái bụng rồi

Trích dẫn Gửi bởi manhlqxnk
    sáng nào mình cũng tập từ 30-45p. còn đá banh thì 2-4-6 mình đá 1 tiếng đồng hồ.
    cảm ơn tư vấn của bạn, đang phân cái vụ thể thao với tập tạ, cái nào cùng thích.
    cho mình hỏi 1 chút, là làm sao tăng cơ hiệu quả, hix chân + đùi to vô đối trong phòng tạ mà tay vai nhỏ quá. bụng thì ngồi làm việc nhiều, tập mãi chưa xuống, đang thấy nản cái bụng rồi
    nếu đá bóng 2-4-6 thì anh tập vào 3-5-7 cn nghỉ! vào mục giáo án tìm hiểu! đừng tập linh tinh tốn thời gian!

chân đùi vô đối trong phòng tạ mà phải đi hỏi mấy câu này à

Trích dẫn Gửi bởi kuluadnvn
    chân đùi vô đối trong phòng tạ mà phải đi hỏi mấy câu này à
    haiz! chân với đùi to tự nhiên chứ ko có tập tành gì hết ấy, bản chất đã to rồi

haiz! chân với đùi to tự nhiên chứ ko có tập tành gì hết ấy, bản chất đã to rồi
    mỡ hay cơ

Trích dẫn Gửi bởi anhlong1122
    mỡ hay cơ
    vừa mỡ vừa cơ, mình đá banh suốt chân + đùi cũng chắc. ko tập thì chắc chắn ko có cơ rồi