Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33
    Trích dẫn Gửi bởi pthanhvan
    có gì mà không hiểu, rành rành ra đó mà. bạn tạng người chân mỡ (chứ không phải chân to vì cơ), và khi mập lên thì nó mập vào chân trước sau đó đến những bộ phận khác. bạn đi tập thì ít, đốt không được nhiêu calo, mà ăn lại nhiều và nạp nhiều tinh bột và những chất nhiều calo. thế là mập lên và nó vào mỡ ở chân.
    giờ bạn muốn chân nhỏ hay bộ phận nào trên cơ thể nhỏ phần mỡ lại thì làm như sau: 1 tuần chạy bền hay bơi lội 3 buổi, cố gắng tăng dần thgian lên 40-60 phút mỗi lần. 3 ngày còn lại có thể đi gym, đạp xe hoặc tập gì nhẹ nhàng thôi. quan trọng hơn là dinh dưỡng, ăn ít tinh bột lại (ngày 1 chén cơm), ăn nhiều cá, thịt nạc, rau quả, hạn chế tối đa đường, dầu mỡ. uống 3 lít nước 1 ngày, ngày ăn ít nhất 3 bữa, không được bỏ bữa sáng. sau 7h tối đánh răng và quyết k ăn gì nữa, ngủ đủ 7-8h.
    sau 1 tháng bạn k giảm chân bụng.. thì mình đi đầu xuống đất :-p.
    haha bác nói thẳng thừng quá. mà cũng giật mình, 1 tháng mà thớt to ra 3cm. nếu là cơ thì thật đáng sợ

bụng có tăng tay có tăng k. mình k tin bạn tăng dc 3cm khi mới gym đc 1 tháng. chân mình trước là musscle sẵn, body fat thấp mà squat với deadlift lè lưỡi ra mới tăng dc 2cm. tạng người mình to nhất là chân nhé, tay bé tẹo, k có bụng. thế nên đừng ai bảo là chân mình bé nên thế. ăn bao nhiêu vào hết đùi đấy.
    mình võ đoán thì bạn chỉ bị căng cơ tạm thời và tích nước do mới tập chưa quen nên máu và nước dồn xuống chân rất nhiều gây nên hiện tượng "phù" à căng cơ tạm thời. vả lại, sự chênh lệch này có lẽ là do bạn đo ngay sau khi mới tập chân xong, đo buổi sáng ngủ dậy xem sao.
    cứ tập đi rồi sẽ hết. sau khi tập chịu khó tretch và gác chân lên cao (bàn chân cao hơn vị trí của tim, ngồi, nằm j đều được) để tránh hiện tượng trên

chắc do chế độ ăn uống tập luyện chưa phù hợp nên bị tăng mỡ thôi...k phải tăng cơ đâu...bạn đừng lo, điều chỉnh chế độ tập và ăn lại...con trai 1 tháng tập 4 ngày chân squat è lưng ra mà chưa tăng dc j mà...chúc bạn thành công nha hihi

đùi 57 thì quả là to . bằng đùi mình. tập mà lên nhanh thế thì muốn nhỏ đi phải dừng thôi .mình có lần tập ít làm nhiều mệt với ít ăn vặt thì tự dưng cũng giảm cân mà . không cần phải tập nhiều đâu.

love e chân to :woot:

mình tập 6 tháng với tạ rồi mà giảm nhẹ chứ đâu có tăng, đùi mình giờ có cơ bắp luôn rồi nhưng săn lại chứ không tăng. bạn cho cái lịch tập để mọi người góp ý cho

KHÔNG THỂ HIỂU NỔI

ko thể tưởng tượng nổi, chân mình vốn đã to thì chớ, đi tập gym được 1 tháng đùi từ 54 lên 57. bắp chân từ 32 lên 36. có ai cho mình biết lý do ko trời. chết mất, chẳng nhẽ nghỉ tập. huhuhu!!!!!!!!

chắc do em an nhiều tăng cân rồi, không kiểm soát được chế độ dinh dưỡng thì no tăng thôi

Trích dẫn Gửi bởi hung1985
    chắc do em an nhiều tăng cân rồi, không kiểm soát được chế độ dinh dưỡng thì no tăng thôi
    e ăn ko nhiều mà, cân nặng cũng chỉ tăng tầm 1kg, nhưng vòng đùi e mấy năm r ko tăg mà h tăng mới chết e chứ (

Trích dẫn Gửi bởi macsenh
    ko thể tưởng tượng nổi, chân mình vốn đã to thì chớ, đi tập gym được 1 tháng đùi từ 54 lên 57. bắp chân từ 32 lên 36. có ai cho mình biết lý do ko trời. chết mất, chẳng nhẽ nghỉ tập. huhuhu!!!!!!!!
    có gì mà không hiểu, rành rành ra đó mà. bạn tạng người chân mỡ (chứ không phải chân to vì cơ), và khi mập lên thì nó mập vào chân trước sau đó đến những bộ phận khác. bạn đi tập thì ít, đốt không được nhiêu calo, mà ăn lại nhiều và nạp nhiều tinh bột và những chất nhiều calo. thế là mập lên và nó vào mỡ ở chân.
    giờ bạn muốn chân nhỏ hay bộ phận nào trên cơ thể nhỏ phần mỡ lại thì làm như sau: 1 tuần chạy bền hay bơi lội 3 buổi, cố gắng tăng dần thgian lên 40-60 phút mỗi lần. 3 ngày còn lại có thể đi gym, đạp xe hoặc tập gì nhẹ nhàng thôi. quan trọng hơn là dinh dưỡng, ăn ít tinh bột lại (ngày 1 chén cơm), ăn nhiều cá, thịt nạc, rau quả, hạn chế tối đa đường, dầu mỡ. uống 3 lít nước 1 ngày, ngày ăn ít nhất 3 bữa, không được bỏ bữa sáng. sau 7h tối đánh răng và quyết k ăn gì nữa, ngủ đủ 7-8h.
    sau 1 tháng bạn k giảm chân bụng.. thì mình đi đầu xuống đất :-p.