Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 2 của 2

Động lực cho các bạn có ý muôn giảm cân: gần 2 tháng giảm 8,5kg

trước tiên xin tự giới thiệu về bản thân mình:
    nam giới, năm nay vừa tròn 31 tuổi, cao 173cm.
    cân nặng hiện tại 30-08: 73cm, vòng bụng buổi sáng khi ngủ dậy: 86cm, buổi chiều: 89cm.
    mình xin chia sẻ động lực với các bạn muốn giảm cân nhưng xin nói trước là ko có hình minh họa vì mình rất ít chụp hình:
    cách đây khoảng 2 tháng do ăn uống bừa bãi, ngày ăn ít nhưng 9h, 10h tối ăn rất nhiều nên cơ thể đc dịp biểu tình, cân nặng đo ngày đầu tháng 07 vừa rồi là 81,5kg, vòng bụng buổi chiều 95cm. bị nhà nói nhiều quá nên đi đăng ký tập gym vào đúng ngày 09-07 ( đóng tiền phòng tập tháng 08 vừa rồi mới nhận ra ngày bắt đầu đăng ký tập là ngày sinh nhật của mình).
    tuần đầu mình tập từ 3h đến 4h15 rồi về, đến phòng gym nhưng mình chỉ tập trên máy chạy bộ và xe đạp theo kiểu chạy bền. tuần mình tập 6 ngày từ t2 đến t7, chủ nhật nghỉ.
    bắt đầu từ tuần thứ 2 trở đi mình tập sáng chiều ngày 2 buổi, sáng tập 30 phút chạy bộ, chiều 2h vừa chạy bộ vừa đạp xe. cuối buổi tập ngồi nghỉ 15 phút cho lại sức rồi ra đạp xe theo pp hiit 20 phút.
    về chế độ ăn uống thì tui theo pp truyền thống, sáng ăn 1 tô bún hoặc phở, trưa ăn 1\2 bát cơm với rất nhiều đồ ăn. tối ăn tùy hứng nhưng cũng ăn có lựa chọn và ăn tối trước 7h, tuy nhiên 1 tuần bị phá giới 2 3 buổi vì phải chở vợ con đi ăn. khổ nhất là 2 ngày cuối tuần, chở đi ăn rồi còn phải đi uống nc.
    hiện tại mình đã có thể mặc vừa ( hơi rộng) quần size 32, lúc trước là size 34 ko cài đc cúc, phảu thắt bằng dây thắt lưng. đang cố gắng đến cuối t9 này ép bụng còn 82cm để mặc vừa size quần 30 là đẹp. người mập làm gì cũng mệt, mặc gì cũng ko đẹp, còn 1 tuần nay soi gương thích quá nên tốn hơn 3tr vào quần áo mới rồi (đầu năm đến giờ chưa tốn 1 đồng nào cho quần áo).

hôm nay 1/11/2014 cân nặng còn 69kg vòng bụng còn 82cm. giảm cân thích thật nhưng hao tiền quá...hic....
    bữa giảm vòng bụng còn 89cm vui quá đi mua 3 cái quần đùi, 2 cái quần dài và kết quả phải bóp eo 2 lần rồi. bao nhiêu quần áo cũ mang cho hết, giờ ta đã bo...đì...thì phải khoe tướng, mặc áo phải ôm và quần ống phải bé 1 chút (nhưng vẫn nam tính). tiền quần áo sắm trong 2 tháng vừa rồi bằng tiền sắm đồ trong 2 năm gần đây. đã chuyển qua gym đc 4 tuần và thấy có tý cơ ngực rồi heheheeh...