hi các anh/chị/em trong diễn đàn,

mình tàu ngầm diễn đàn từ rất lâu nhưng hôm nay mới quyết tâm đăng ký nick để tham gia chiến dịch diệt giặc béo, quyết tâm hướng đến cái đẹp cùng mọi người.

hiện trạng của mình là mới sinh bé thứ 2 được 2 tuần. xuất phát điểm trước khi có bầu của cả 2 lần sinh nở của mình là 50kg, lên bàn đẻ là 65kg. với bé đầu, 1 tuần sau khi sinh mình giảm còn 55kg, sau đó 1 tháng còn 52kg và 2 tháng thì về lại cân nặng bạn đầu. lần sinh này mình chẳng cần tập luyện gì, chỉ có thức đêm hôm chăm con, cho con bú thôi mà xuống cân nhanh như vậy, da dẻ vẫn đẹp, tuy nhiên mỡ bụng vẫn còn.

lần sinh thứ 2 này thì 1 tuần sau khi sinh mình vẫn còn 58kg, huhu, sau 2 tuần (hiện tại 57kg). nhưng mình cảm giác lần này mình giảm cân cực khó luôn ý. hiện mình đang tập nhẹ nhàng theo bài tập 17' cho người sau sinh & phẫu thuật của befitness trên youtube thôi. chế độ ăn thì giảm tinh bột tối đa, uống nhiều nước, cố gắng ăn những thực phẩm sạch cho cơ thể.

vậy anh/chị/em tư vấn giúp mình 1 chế độ ăn uống tập luyện nào để mình có thể về cân nặng cũ trong thời gian 2 tháng giống như lần sinh nở đầu ko? hic, mình biết là khó nhưng mà mình cần gấp lắm. anh/chị/em đừng ném đá mình hay khuyên là mới sinh con thì cứ để kệ thân hình, rồi sau 1 vài năm sẽ giảm nhé, mình ko chờ đến lúc đó được.

cám ơn mọi người đã quan tâm