Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

4 tháng 15 kg - Tiếp thêm lửa cho mọi người đốt mỡ ợ...!?

chào mọi người, vậy là cũng được gần 2 tháng từ topic giảm cân đầu tiên. hôm nay rảnh rổi nên cũng chia sẽ với mọi người về giảm cân. và cũng như tiếp thêm lửa để đốt tiếp mỡ cho các bạn đang chuẩn bị bước vào giai đoạn đốt mỡ và "đẽo gọt" ngoại hình ngày càng đẹp hơn...!?
    sơ lược về mình:
    mình hiện tại 23 tuổi. 3 tháng trước số cần nặng của mình khoảng 93 - 94 kg và khám sức khỏe bác sĩ bảo tiền máu nhiễm mở. cảm thấy cũng không có gì đáng quan ngại, ăn uống thoải mái. sau đó cơ thể ngứa ngày khó chịu và mua thuốc gan về uống -> hết. "chuyện ấy" hồi trước rất khỏe nhưng không biết sao giờ lại yếu thế...!? -> báo động thật sự. cảm thấy sức khỏe có vấn đề thật sự không thể kéo dài tình trạng này được...

02/03/2015 (sau 2 tuần nghĩ tết): bắt đầu đi tập. phòng tập xa, đi làm về trễ kết quả trong 1 tháng chỉ giảm được 2.5 kg -> có vẻ nản...
    06/04/2015: chuyển lại về phòng tập gần nhà. tập đầy đủ. ăn uống kiêng cữ nghiêm túc hơn, kết quả giảm được 4 kg -> khả quan hơn, lúc này cơ thể cảm thấy ổn hơn, các triệu chứng ở trên cũng giảm dần.
    04/05/2015: vẫn chế độ ăn giảm tinh bột (1 chén cơm và 1 ngày chỉ ăn 2 cử cơm), tập luyện tăng cường cardio, kết quả đến hiện tại là ~78kg (từ 86.5kg). hiện tại cơ thể đã ổn hơn nhưng do inbody vẫn còn dư cỡ 7kg mỡ nên sẽ cố gắng chiến đấu tiếp trong tuần sau với chế độ dinh dưỡng + luyện tập mới.

ở trên là tổng hợp lại :d. nếu ai có nhu cầu hỏi đáp tư vấn hay nói kinh nghiệm gì thì inbox mình sẵn sáng giúp đỡ mọi người với các kiến thức mà mình có :d
    có 1 vài tấm hình mọi người xem đỡ chán, đừng gạch đá tội mình ~~

Trích dẫn Gửi bởi angel tao
    chúc mừng a, còn xíu mỡ nữa thôi, cố lên a ạ bla bla bla keke :mask:
    cảm ơn e, còn vài kí mỡ nữa cần đốt :d

cho e chế độ ăn của bác dc k? e cũng k gọi là béo lắm, chỉ là muốn giảm mỡ ở bụng thôi :d

Trích dẫn Gửi bởi chientd93
    cho e chế độ ăn của bác dc k? e cũng k gọi là béo lắm, chỉ là muốn giảm mỡ ở bụng thôi :d
    mình theo truyền thống, ăn giảm tinh bột + fat ở mức tối đa. ăn cơm nhà nấu, ngày ăn 2 cử trưa + chiều (mỗi cử 1 chén cơm) vậy thôi à :d

tạng người em y chang anh, h anh cũng đang ở mức hình 3. hehe

đơn giản mà, giảm kg đối với người có bf trên 30% thì quá dễ, cái khó là khi bf khoảng 12% thì mới gian nan, 14 kg mỡ đốt 2,3 tháng là bay sạch với đk là 1 ngày cardio 3h nhẹ nhàng thôi và giảm carb lại.

Trích dẫn Gửi bởi tuananh1203
    đơn giản mà, giảm kg đối với người có bf trên 30% thì quá dễ, cái khó là khi bf khoảng 12% thì mới gian nan, 14 kg mỡ đốt 2,3 tháng là bay sạch với đk là 1 ngày cardio 3h nhẹ nhàng thôi và giảm carb lại.
    cardior mà bác làm 3h 1 ngày nổi có nghĩa là chưa phải cardior rồi bác, cardior là làm sao trong 30phút, bác làm xong chỉ có nằm thở chứ đi không nổi mới là cardior

chúc mừng a, còn xíu mỡ nữa thôi, cố lên a ạ bla bla bla keke :mask:

Trích dẫn Gửi bởi henry hlxx
    cardior mà bác làm 3h 1 ngày nổi có nghĩa là chưa phải cardior rồi bác, cardior là làm sao trong 30phút, bác làm xong chỉ có nằm thở chứ đi không nổi mới là cardior
    cardio thì sẽ có cường độ thấp hoặc cao. a tuấn anh tập trung vào liss (cường độ thấp) nên 3h ok.

Trích dẫn Gửi bởi tuananh1203
    em sức để 3h thì có mà thời gian k có a ơi ) nên chủ yếu chậm mà chắc thôi à ).

Trích dẫn Gửi bởi papa siro
    tạng người em y chang anh, h anh cũng đang ở mức hình 3. hehe
    vậy có tính xuống thêm không hay giữ ở mức vậy thôi a :d

Trích dẫn Gửi bởi henry hlxx
    ai nói đấy ? có hiểu gì về cardio không mà giơ tay phát biểu thế ?