Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 3 của 3

Nữ Cần mọi người tư vấn giúp để giảm cân!

chào mọi người, mình là nữ, mình ở daklak, đây là lần đầu tiên mình vượt qua được cái ngại để đến với phòng gym. kiến thức về gym mình không có tí gì cả. nói sơ qua về body:
    mình cao 1m7
    nặng: 74 kg.
    số đo 3 vòng thì mình không nhớ mấy, chỉ nhớ sơ vòng 1 là 90, vòng 3 là 105 thôi. người mình thuộc tạng người tuy là con gái nhưng đô con, do khung xương mình to, nên mặc dù 74 kg, nhiều người không tin cứ tưởng là 6x kí ^^. trước mình ăn ngày 2 tô, ăn rất nhiều canh, ít ăn trái cây, có thể nói hầu như k bao giờ ăn trái cây, nước thì mình uống tầm ngày gần 3l. giờ mình chỉ dám ăn 1 chén cơm, k ăn mỡ, canh thì ăn như điên, vì mình không nạp đủ là mình rất nhanh bị đói, mà mỗi lần đói là người mình không còn tí sức nào cả. ăn ít nhưng không hiểu sao kí lúc thì giảm 2 kí, lúc lại tăng lên về lại 74kg như lúc ban đầu. không ai giúp hay tư vấn thật sự thì giờ mình đang rất là nản ạ!!!
    mình tập gym do mình muốn thon nhỏ người lại 1 chút thôi, chứ không muốn lowcarb hay gì đó đâu ạ. giảm về tầm 65kg, là người mình thon rồi. nhưng hlv trên chỗ mình giống như là không có tiền đầu tư vào thì họ không mặn mà hay chú ý gì đến mình lắm (mình không vơ đũa đâu ạ, mình thấy sao nói vậy thôi)
    đi trên máy đi bộ thì do sức yếu, chỉ ngồi k 1 chỗ, nên hơi yếu, chạy tầm 1 phút là hụt hơi rồi, đi bộ thì hay đi bộ nhanh ở mức 5.5.
    nên mình mạo muội viết những dòng này là muốn tìm kiếm 1 giáo án giảm cân và muốn tìm 1 người bạn đồng hành chung để giúp mình vượt qa những ngày tháng khó khăn này.
    mong mọi người giúp đỡ mình, mình xin cám ơn!

có tấm hình thì sẽ dễ hơn đó bạn

trong mục giáo án fitness nữ có nhiều bài cho nữ đó,có thể tập theo. số đo đẹp quan trọng hơn cân nặng