Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 11 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 107

Võ cũng là một môn thể thao, có thi đấu hẳn hoi nhé :whistle: và người không gắn bó với nó thì thực sự không thể hiểu được tinh túy của nó .... VÍ DỤ : Là một người bình thường không tập gym thì biết ếu gì về Steroid - cái này báo nói cũng nhiều nhưng để hiểu rõ chỉ đọc báo là không đủ :banghead:, hoặc người bình thường biết ếu gì về BCAAs :sick: v...v...

VÌ VẬY: Quan điểm cá nhân có thể đem ra nói trong cuộc nhậu, cuộc thảo luận vui vẻ chứ đừng nên gắn cái chữ [ Nghiêm túc ] làm gì

[Nghiêm túc] Thời nay parkour để làm gì ?
    [Nghiêm túc] Thời nay thể thao mạo hiểm để làm gì ?
    [Nghiêm túc] Thời nay du lịch sa mạc để làm gì ? :blackalien:
    bla bla
    ..................................
    [Nghiêm túc] Thớt này lập ra để làm cái mẹ gì vậy ? :wtf:
    Người ta tập võ vì niềm đam mê, có được không ?

Học võ để mà học võ ..
    Nói chung học võ hay làm gì cũng được, nhưng nên biến nó thành 1 niềm đam mê, thi thoảng sở thích thì lúc lụi lúc tàn, nhưng đam mê thì âm ỉ đợi bùng cháy, cho cái cuộc đời nó đỡ chán:v. E trước cũng học võ của 1 ông thầy thôi, dậy mấy bài thoát khi bị kẹp cổ, bẻ tay.v..v, cũng đấm đá, nhưng ông ấy còn bắt cả đẩy tạ hít đất hít xà chạy bộ, nên cũng khỏe lắm, có điều hồi xưa dinh dưỡng lởm ko được to con. Dù sao học võ để có body đẹp thì hơi khó, phải nhờ tạ các bác ơi, làm sao mà đẹp như rolnaldo được, Tiến Đoàn còn chưa ăn nữa là:v

Nhưng các bác ạ, e cũng ko thích cái võ học Trung Hoa, nó ám vào tư tưởng người Việt rằng :
    "Các cao thủ thì lên núi luyện công, ở ẩn, ko màng thế sự, ko thích thể hiện."
    Đây là 1 dạng tự sướng chứ ko phải khiêm tốn nha, cao thủ thực sự phải đối mặt với đối thủ, và với thành tích của chính bản thân mình, bởi vì nếu ko thể hiện, thì cao thủ hay người bình thường chả có gì khác nhau cả. Người Việt Nam mình cũng hay kiểu rụt rè như vậy, cứ va chạm thôi, học võ phải đối kháng chút, nhưng là đối kháng an toàn, sẽ thấy tiến bộ hơn nhiều, chứ võ mà múa máy ko đối kháng, dù luyện 10 năm e vẫn tin nó chỉ là múa, chứ ko phải là võ, hoặc là võ biểu diễn, ko phải võ đích thực.

Đúng rồi. Bác thêm chứ Nghiêm túc nghe nó Nghiêm trọng quá. Thay vào đó nên đổi thành .
    [Không Nghiêm túc] Thời nay học võ để làm gì?? [replacer_img]

Không cần diễn giải chi nhiều, nếu võ thuật không quan trọng như bác chủ nói thì trong quân đội người ta luyện võ làm gì ? Trong đó súng ống đầy ra đấy :ROFLMAO:

hihi
    Đọc sơ qua thấy hao hao topic Mình hi vọng được biết thêm mục đích học võ của các bạn và quan niệm võ thuật của con người các bạn (topic này đặt vấn đề hay hơn nhiều so với topic mình đang tám, hehe)
    theo quan điểm cá nhân của a caotheanh, thì anh đúng, hihihi,
    mà không biết anh em nào tập võ con gái có theo không, chứ em thì bà xã em kết em một phần do em tập võ đó (bả cũng nhất đẳng Teakowndo, Thầy bao đậu mà, hehehe )
    chiều nào không tập , bả còn nhắc mới ghê chứ :" hôm nay a không tập chút à"
    em thì em tập võ cho nó khỏe, có gia đình rồi, em vẫn duy trì, kekeke ,nó lợi thêm mặc khác nữa mà....

Trích dẫn Gửi bởi NMT90
    Không cần diễn giải chi nhiều, nếu võ thuật không quan trọng như bác chủ nói thì trong quân đội người ta luyện võ làm gì ? Trong đó súng ống đầy ra đấy :ROFLMAO:
    con người vẫn là nhân tố chủ chốt mà, hihi, đành rằng súng ống, đạn dược là ok, nhưng trường hợp xấu nhất giáp lá cà thì võ là nhân tố quyết định
    em không biết khi nào em cần dùng đến võ, nhưng thây kệ, có còn hơn không, giờ cứ mục tiêu, một người khỏe, hai người vui, kakaka

Vậy ai trả lời hộ cái, thời nay tập võ để làm gì??
    1 bài nhảm,dễ gây cãi nhau thế này mà ad,mod ko ai xóa nhỉ?
    đầu tiên học võ hay chơi gym đều là đam mê và cái duyên của mỗi người,có người thích học võ ko thích tập gym và ngược lại,có người lại thích cả 2 và cố gằng học song song............
    sau đây bàn tiếp học võ để làm gì: nếu tập chăm chỉ thì nó chắc chắn giúp cải thiện sức khỏe,và biết cách bảo vệ bảo thân tối thiểu,còn nếu giỏi thì bảo vệ người thân trong gia đình
    vd đơn giản ra đường đang chở người thân,bạn gái đi xe đụng trẻ trâu 1 vs 1 thôi,mà thằng trẻ trâu kia nó có võ bác nghĩ bác ăn nổi nó không ? dân tập võ có trình khá thì chân trái nó đã lanh rồi,với kiểu bơi sải của dân ko có võ +cách tấn công bản năng thì người ko có võ chỉ có sụn giò mà thôi,đôi chân suốt ngày đá lốp xe,đá bao cát luyện ống đồng cứng mà phang vào đùi non hay chặt giò thì chỉ có nằm,thằng nào ác hơn nó kê ngay khúc giữa gối với cẳng chân thì chỉ có gãy....
    tiếp đến 1 vs 1 có dao nhiều bác nói chạy là tốt nhất,ví dụ ko thể chạy dc thì sao ? bỏ người thân chạy 1 mình ? ngõ cụt ?....lúc đó nếu có võ thì xác suất sống của bác là cao hơn khi ko có võ,mặc dù rất khó vì dao khó xử lý khi đối phương có nghề,từng nghe kể 2 người đánh nhau (đều ko có võ) đã chụp dc tay dao rồi mà để thằng kia giật lại dc đâm cho năm luôn,nếu là dân có võ thì khi đã chụp dc tay dao đp thì chắc chắn ko chết kiểu vậy rồi ?.....
    cuối cùng là đề tài muôn thuo 1 vs n: cái này chắc chắn là cực kỳ khó khan,nếu n thằng ko có võ thì may ra có đường ăn lại được (chạy giản tách ra mà đánh),nhưng ông bà xưa có câu "3 năm võ tàu ko bằng 1 chầu củ đậu",1 thằng có võ mà nhiều thằng vây lại+có kinh nghiệm thì cũng năm thôi,chưa kể chơi lén hay súng,cái tốt nhất chính là hạn chế vào tình huống ấy+siêng nang luyện tạp hàng ngày nang cao trình độ
    ..............
    và với tình hình theo kiểu sống quen hòa bình ko cần luyện tập thể thao hay võ thuật thì ko máy đất nước có chiến tranh thì sao ?
    .........................................

Trích dẫn Gửi bởi NMT90
    quân đội học võ để sẵn sàng giết kẻ địch khi cận chiến. :ROFLMAO::ROFLMAO: