Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Trích dẫn Gửi bởi hiepem123
    Như tiêu đề trên em viết võ sĩ MMA tập tạ để khỏe hay để đẹp vậy , em nghe người ta nói tập tạ có cơ bắp bảo vệ cơ thể mình rồi còn đánh trâu hơn phải không mà còn có người nói tập tạ và học võ thì chậm lắm tập vừa thôi chứ không học võ khó lắm
    Thực ra những người tập võ họ thường tập những bài tạ tác động tốt đến các nhóm cơ lớn, mang tính liên kết cao, rất hạn chế tập riêng từng nhóm cơ nhỏ. Còn tập tạ mà chậm là vì họ tập theo kiểu tăng cơ, ép cơ, không linh hoạt được là đúng rồi

các thanh niên mê võ thì coi UFC nhiều vô chứ đừng coi ba cái phim võ thuật tào lao nữa
    trong phim toàn ba cái cảnh thủ dâm tinh thần của nhân vật chính: đánh đâu thắng đó, đòn đánh bay nhảy đẹp mắt, dù nhỏ con nhưng vẫn thắng luôn cái thằng to cao đen hôi nhờ bí kíp võ công thần bí nào đó, haha
    nếu nhỏ hơn mà lợi thế hơn thì trên võ đài UFC hạng heavyweight nó thua hết mấy hạng còn lại rồi, đời ko như phim đâu, nhanh kiểu gì nhanh chứ vô gặp cái thằng heavyweight champion nó đập ko có đường ra luôn chứ ở đó mà "tập vừa vừa thôi"

Trích dẫn Gửi bởi hiepem123
    Như tiêu đề trên em viết võ sĩ MMA tập tạ để khỏe hay để đẹp vậy , em nghe người ta nói tập tạ có cơ bắp bảo vệ cơ thể mình rồi còn đánh trâu hơn phải không mà còn có người nói tập tạ và học võ thì chậm lắm tập vừa thôi chứ không học võ khó lắm
    Đơn giản thôi: yếu thì đánh được ai. Con ruồi có tốc đố và phản xạ nhanh hơn con người nhiều nhưng đâm vào người có chết ai đâu.
    Muốn nhanh thì tập đánh nhiều sẽ có phản xạ và tốc độ, muốn đánh mạnh thì phải tập luyện sức mạnh. Tập tạ cũng là 1 trong những cách tập luyện sức mạnh.

võ sĩ MMA tập tạ làm gì vậy để khỏe hay là bổ trợ trong việc học võ

Trên đúng dưới sai, học võ nhanh hay ko tuỳ thuộc vào thiên phú và sự kiên trì chăm ko liên quan đến cơ to hay nhỏ

Tập tạ mà chậm là tập theo kiểu tăng cơ. Người ta tập để tăng sức mạnh và sự bùng nổ, 1 phần hạn chế chấn thương

Trích dẫn Gửi bởi n0st0p
    Cơ có sức chịu đựng tốt hơn. Khi đỡ đòn người ta hay dùng bắp tay chịu đòn cho các phần khác. Khi coi các võ sĩ bem nhau thì phần bắp tay là nơi bị bem vào nhiều nhất.
    mình chưa thấy ai đưa bắp bay ra đỡ đòn và cũng chưa ai đánh vào bắp tay làm KO đối phương cả bạn ạ, còn những nơi bị bem nhiều nhất cũng không phải bắp tay và là mặt, bụng, đùi, cẳng chân nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Kamekameha
    mình chưa thấy ai đưa bắp bay ra đỡ đòn và cũng chưa ai đánh vào bắp tay làm KO đối phương cả bạn ạ, còn những nơi bị bem nhiều nhất cũng không phải bắp tay và là mặt, bụng, đùi, cẳng chân nhé.
    Đấy là đối phương đánh vào bạn xem ng ta dùng cái gì để đỡ.

đỡ đòn thì chủ yếu dùng bàn tay (gạt đỡ), cẳng tay, cùi chỏ (gạt đỡ), cẳng chân (đỡ). bạn tìm giúp mình 1 clip dùng bắp tay để đỡ đòn với để học hỏi kinh nhiệm

Trích dẫn Gửi bởi n0st0p

Trích dẫn Gửi bởi n0st0p
    Quốc zo cái bắp tay cũng thốn lắm à .