Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 7 của 7

lamf sao để tăng cường sức mạnh cho tay và chân

em đang tập insanity và bây h là insanity max out 30, nói chung là cường độ 2 bài này như nhau nen em thấy là các bài về sức mạnh thì em cũng chỉ theo đc 70% (ví dụ như các bài chống đẩy) và 60% các bài nhảy hay bật, cơ mà thời gian của program nay thì là kín tuần, chỉ nghỉ cn nên em không hiểu làm sao để tăng cường sức mạnh cơ tay và chân, các bác qua chương trình này cũng như luyện tập thể thao nhiều nưm có thể cho em tí kinh nghiệm đc không, làm sao để tăng cương sức mạnh cơ bắp

Nếu cần strenght thì ngừng Insanity chuyển qua tập sức mạnh. Tập sức mạnh thì cơ bắp phát triển cũng vẫn đốt mỡ được nên chẳng mất mát gì. Tập một thời gian đủ sức mạnh thì lúc đó có thể tập thêm Insanity lại.

Tăng sức mạnh cơ bắp thì chỉ có thể hổ trợ = tạ thôi. Cậu theo thử SL 1 thời gian đi rồi way lại tập Insanity típ, còn nếu ko thích tạ thì cậu tập street workout tại nhà cũng đc. Theo calo in < calo out thì tập cái gì cũng tan mỡ và giảm cân đc.

Trích dẫn Gửi bởi longnt80
    Nếu cần strenght thì ngừng Insanity chuyển qua tập sức mạnh. Tập sức mạnh thì cơ bắp phát triển cũng vẫn đốt mỡ được nên chẳng mất mát gì. Tập một thời gian đủ sức mạnh thì lúc đó có thể tập thêm Insanity lại.

Trích dẫn Gửi bởi SuZu
    Tăng sức mạnh cơ bắp thì chỉ có thể hổ trợ = tạ thôi. Cậu theo thử SL 1 thời gian đi rồi way lại tập Insanity típ, còn nếu ko thích tạ thì cậu tập street workout tại nhà cũng đc. Theo calo in < calo out thì tập cái gì cũng tan mỡ và giảm cân đc.
    mình tập giảm cân và cũng là tập để tăng sức bền và sức mạnh luôn

mới tập thì mình cũng thế, cứ tập dần sẽ tăng sức bền ngay, ,

Trích dẫn Gửi bởi boyzzun
    mình tập giảm cân và cũng là tập để tăng sức bền và sức mạnh luôn
    sức bền thì tập Insanity thời gian dài 2-3 tháng thì sức bền tự tăng, vì sức bền thuộc về tim mạch , mún cố cũng ko có liền đc fải từ từ thôi.
    Sức mạnh thì như mình nói gym hoặc street workout ( weightbody ) mới tăng đc sức mạng cơ bắp, fải có trọng lượng thì cơ mới có dịp phát huy. Cậu có thể kết hợp insanity 1 ngày + 1 ngày gym hoăc street workout vừa tăng độ bền vừa tăng cơ bắp.
    Giảm mỡ thì như mình nói, miễn có vận động calo in < calo out thì kiủ gì cũng giảm nên ko phải sợ, giảm theo bthường thì từ từ. Còn cậu theo dinh dưỡng gì đó thì mình ko bít tại mình giảm bình thường ^^!

Trích dẫn Gửi bởi lolem_mm1
    mới tập thì mình cũng thế, cứ tập dần sẽ tăng sức bền ngay, ,
    mình tập lâu rồi, cơ mà vì không đủ sức mạnh nên hay bị bỏ cuộc