Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 16 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 180
    hình như có người đang múa rìu qua mắt thợ :d

Trích dẫn Gửi bởi herobinh2005
    bạn ơi, mình từng giảm 6kg trong 2 tuần lowcarb, theo low carb bạn phải đảm bảo 70% là mỡ, vấn đề là bạn ăn quá nhiều nạc, mình nghĩ hạn chế cá và thịt gà, tăng cường trứng và 3 rọi, good luck
    à quên nữa, rau thì okay chứ dưa leo các loại củ thì ko dc ăn
    hi, mình có tham khảo qua các tài liệu về lc và tài liệu mới nhất k hề khuyến khích ăn nhiều mỡ, tốt nhất chỉ nên 1 trứng/ ngày (nếu lòng trắng ko thôi thì có thể nhiều lòng trắng), hiện tại tớ thấy ko giảm đc kg theo mong muốn nhưng đổi lại tớ thấy săn chắc các vòng, sức khỏe cải thiện, da dẻ sáng và hầu như k có mụn,,, như vậy cũng khá hài lòng vs kết quả đạt đc. mục tiêu và cái đích cuối cùng là tạo thói quen và chế độ dd lành mạnh (sẽ theo gym kết hợp cardio và thực hiện chế độ ăn ít béo, ít bột, đường-tăng cường rau xanh, hoa quả) thực ra khi lc mình cũng cố gắng bổ sung chất béo từ bơ, trái bơ, dầu olive nhưng có lẽ vẫn chưa đủ tks bạn đã góp ý

Trích dẫn Gửi bởi lotus193
    hi, mình có tham khảo qua các tài liệu về lc và tài liệu mới nhất k hề khuyến khích ăn nhiều mỡ, tốt nhất chỉ nên 1 trứng/ ngày (nếu lòng trắng ko thôi thì có thể nhiều lòng trắng), hiện tại tớ thấy ko giảm đc kg theo mong muốn nhưng đổi lại tớ thấy săn chắc các vòng, sức khỏe cải thiện, da dẻ sáng và hầu như k có mụn,,, như vậy cũng khá hài lòng vs kết quả đạt đc. mục tiêu và cái đích cuối cùng là tạo thói quen và chế độ dd lành mạnh (sẽ theo gym kết hợp cardio và thực hiện chế độ ăn ít béo, ít bột, đường-tăng cường rau xanh, hoa quả) thực ra khi lc mình cũng cố gắng bổ sung chất béo từ bơ, trái bơ, dầu olive nhưng có lẽ vẫn chưa đủ tks bạn đã góp ý
    ai bảo thế, thành phần kal của mình 65 - 70% lấy từ mỡ mà ng đẹp. nhớ bạn khảo giá chỗ bạn tập, có gì mình tập chung với cho thêm động lưc

Trích dẫn Gửi bởi hunter0126
    ai bảo thế, thành phần kal của mình 65 - 70% lấy từ mỡ mà ng đẹp. nhớ bạn khảo giá chỗ bạn tập, có gì mình tập chung với cho thêm động lưc
    chính xác là có mỡ nhưng k phải từ mỡ động vật mà từ bơ, trái bơ, dầu olive,,,chỗ mình tập giá rất sinh viên: 340k/ tháng, mua 3 tháng, 6 tháng còn rẻ nữa, mở cửa từ 5h30 đến 22h30, nghỉ sáng cn, nếu phù hợp thì b qua tập chung cho có động lực:d

ngày 31/7:
    sáng: 3 chân gà ninh nấu canh rau ngót
    9h30: 1 trứng gà
    11h45: canh cải nấu nước hầm chân gà, 150g thịt vai
    14h45: 1 trứng gà
    17h30: 200g thịt/ cá, rau muống luộc: 1 mớ; bổ sung 1 lượng carb nhất định từ bột đậu tương vs đậu xanh lấy sức tập hiit vs gym
    note: từ ngày 30, mỗi ngày ăn 4 cái chân gà,,, bổ sung f cùng vs sở thích ăn chân gà thật là toẹt vời:d

hi, mình chỉ note lại để dễ theo dõi hơn vì cơ địa mình thích nghi rất tốt, chỉ thích nghi 1 cái là sẽ chững cân ngay b cũng tập gym đúng k? b tập lâu chưa và có theo giáo án nào ko? share cho mình kinh nghiệm vs
    mình tập gym và yoga cũng được 1 thời gian, chủ yếu tập theo sự hướng dẫn của các hlv và thầy giáo tại igym luôn, kết hợp cùng với thực đơn ăn uống nữa.

ngày1,2/8:
    sáng 7h30: chân gà: 4 chiếc
    9h30: 1 trứng gà
    11h45: canh rau ngót nấu xương gà, 200g thịt ức gà
    15h30: 1 trứng gà
    17h30: rau muống luộc: 1 mớ, 200g thịt gà chiên bơ hoặc 300g cá rô phi sốt cà chua
    !9h45: đạp xe: 15ph, cardio chạy bền và đi bộ: 30ph-3.5km, gym (chân)-35ph+lắc vòng 10ph
    tối về 21h45: 200ml sữa đậu nành k đường (2g carb/100ml)

Trích dẫn Gửi bởi i gym
    mình tập gym và yoga cũng được 1 thời gian, chủ yếu tập theo sự hướng dẫn của các hlv và thầy giáo tại igym luôn, kết hợp cùng với thực đơn ăn uống nữa.
    bạn có thể share thực đơn cho mình k? các loại thực phẩm chủ yếu bạn dùng là gì?

bạn có thể share thực đơn cho mình k? các loại thực phẩm chủ yếu bạn dùng là gì?
    mình chủ yếu chỉ ăn rau xanh, cá và gà thôi, vì những loại thịt kia mình không ăn được nhiều, con đường giảm cân của bạn tới đâu rồi ?

Trích dẫn Gửi bởi i gym
    mình chủ yếu chỉ ăn rau xanh, cá và gà thôi, vì những loại thịt kia mình không ăn được nhiều, con đường giảm cân của bạn tới đâu rồi ?
    hiện tại mình đã giảm đc 2kg, số đo các vòng đều nhỏ hơn, gọn gàng hơn trước, nhất là v2 nhưng mình thuộc tạng ng xương to, thêm nữa tăng cơ giảm mỡ nên cân nặng ko giảm đc nhiều nhưng mình sẽ kiên trì đến cùng để đạt đc cân nặng như mong muốn (50-52kg). mình cũng rất thích gà và cá nên thực đơn cũng toàn gà vs cá, và hầu như k đổi. hiện tại đã biết kiểm soát lượng thức ăn nạp vào hơn, cũng kết hợp cả leangain nữa nên chỉ cần giữ miệng suốt 16h :d còn trong 8h thì có thể chiều bản thân 1 chút (vẫn tính calo), kết hợp hiit vs gym nữa. hy vọng là lần này sẽ thành công