Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 11 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 180
    bạn lc cùng thòi gian với mình, bạn cho mình hỏi thành quả của bạn chút, mình thấy cơ thể mình có hiện tượng chững hơn tuần nay, đang băn khoăn....

Trích dẫn Gửi bởi nhonxinh
    cảm ơn bạn. mình cũng đang cố gắng đây. nhưng mà pp mới của bạn là pp gì vậy? bạn cũng đang giảm khá tốt với lc mà. mọi người đều trông thấy bạn gày mà, đổi pp làm chị?
    cân nặng của mình cũng đã giảm nhưng giai đoạn đầu chỉ là giảm nước nên mình cũng k đc chủ quan, thực ra pp mới của mình là "lắng nghe cơ thể" thôi vì mình chưa thực sự vào keto nên 1 tuần tới mình vẫn sẽ cho nạp 1 lượng carb trên mức cho phép (lấy từ đỗ đen, đỗ tương và đỗ xanh); thay vì ăn 3 bữa lc chính và 3 bữa phụ = phomai/bơ; tớ sẽ chuyển thành 2 bữa lc thôi; giảm hoàn toàn mỡ/bơ/phomai trong các bữa phụ và thay bằng các loại hạt đỗ đen (ninh nhừ k đường); đỗ tương và đỗ xanh tớ rửa sạch rang khô và xay nhỏ làm bột pha nước uống; vẫn kiêng tuyệt đối cơm, đường, đồ ngọt; thỉnh thoảng cho phép nhấm nháp ít trái cây ít ngọt (chủ yếu là dưa hấu)-có thể nói là pp hỗn hợp)
    p/s:hôm qua tớ cân lại để có kết quả chính xác để so sánh vs thứ 5 tuần sau-giảm thêm đc 0.5kg bạn ah:x mừng quá:d

Trích dẫn Gửi bởi hunter0126
    bạn lc cùng thòi gian với mình, bạn cho mình hỏi thành quả của bạn chút, mình thấy cơ thể mình có hiện tượng chững hơn tuần nay, đang băn khoăn....
    nếu b theo lc triệt để thì nên thử xem đã vào keto chưa? nếu vào rồi thì nên bước sang giai đoạn cutting-nghĩa là giảm bớt lượng calo nạp vào (mình k rõ lượng calo bạn nạp vào mỗi ngày là bn nhưng nếu đã ít hơn 1200kcal mà bị chững lại thì cẩn thận là cơ thể bị rơi vào trạng thái chống đói-trao đổi chất chậm lại dẵn đến chậm giảm cân), tớ cũng là ng tuân thủ khá triệt để và kq là hiệu quả k bằng ng thỉnh thoảng "phá rào":d tức là b nên cho cơ thể có sự thay đổi (thay đổi món ăn, k ăn chính xác 1 lượng calo nhất định, tập thể dục cũng nên tập đa dạng v.v...) và quan trọng nhất là "lắng nghe cơ thể" bạn để có thể "trị" nó. vd như tớ đây:đợt trước tớ tập 5-6 buổi 1 tuần thì k giảm mấy, đợt này busy quá tập đc có 3-4 buổi thôi thì lại thấy giảm hơn, cơ thể đc nghỉ ngơi và dồn đc nhiều sức hơn trong mỗi buổi tập

Trích dẫn Gửi bởi lotus193
    nếu b theo lc triệt để thì nên thử xem đã vào keto chưa? nếu vào rồi thì nên bước sang giai đoạn cutting-nghĩa là giảm bớt lượng calo nạp vào (mình k rõ lượng calo bạn nạp vào mỗi ngày là bn nhưng nếu đã ít hơn 1200kcal mà bị chững lại thì cẩn thận là cơ thể bị rơi vào trạng thái chống đói-trao đổi chất chậm lại dẵn đến chậm giảm cân), tớ cũng là ng tuân thủ khá triệt để và kq là hiệu quả k bằng ng thỉnh thoảng "phá rào":d tức là b nên cho cơ thể có sự thay đổi (thay đổi món ăn, k ăn chính xác 1 lượng calo nhất định, tập thể dục cũng nên tập đa dạng v.v...) và quan trọng nhất là "lắng nghe cơ thể" bạn để có thể "trị" nó. vd như tớ đây:đợt trước tớ tập 5-6 buổi 1 tuần thì k giảm mấy, đợt này busy quá tập đc có 3-4 buổi thôi thì lại thấy giảm hơn, cơ thể đc nghỉ ngơi và dồn đc nhiều sức hơn trong mỗi buổi tập
    hi hi, minh theo khá nghiêm ngăt, thử keto lúc nào cũng tìm thui
    thê kết quả bạn thế nào

Trích dẫn Gửi bởi hunter0126
    hi hi, minh theo khá nghiêm ngăt, thử keto lúc nào cũng tìm thui
    thê kết quả bạn thế nào
    tớ mắc 1 lỗi là làm nước ép bí uống khi đi tập (tuy có 3g carb/100g nhưng mỗi ngày 500ml nước bí nên bị vượt carb) vì thế tớ chưa vào keto đc nhưng cũng vẫn giảm đc 2kg sau 2 tuần, hum qua cân lại giàm thêm đc 0.5kg nữa,,, nên tớ thấy pp nào k qt mà còn tùy cơ thể (cơ địa),miễn là vẫn giảm kg là okie

Trích dẫn Gửi bởi lotus193
    ), tớ cũng là ng tuân thủ khá triệt để và kq là hiệu quả k bằng ng thỉnh thoảng "phá rào":d tức là b nên cho cơ thể có sự thay đổi (thay đổi món ăn, k ăn chính xác 1 lượng calo nhất định, tập thể dục cũng nên tập đa dạng v.v...) và quan trọng nhất là "lắng nghe cơ thể" bạn để có thể "trị" nó. vd như tớ đây:đợt trước tớ tập 5-6 buổi 1 tuần thì k giảm mấy, đợt này busy quá tập đc có 3-4 buổi thôi thì lại thấy giảm hơn, cơ thể đc nghỉ ngơi và dồn đc nhiều sức hơn trong mỗi buổi tập
    tớ thấy ý kiến của ấy cũng hay. tớ thì calo net ( nạp vào - burn đi) chỉ dưới 1000 mỗi ngày thôi. thấy nhiều người bảo là sau phase 1 có thể chuyển sang cutting, ăn 200_300 g thịt mỗi ngày thôi. nhưng như thế thì tớ đói lắm, ko chịu được. đang quen kiểu ăn nhiều bữa, quen mồm mất rùi. mà ko bít uống trà dimah, cafe có sao ko bạn nhỉ? mình đọc atkin, trong 2 tuần đầu mỗi ngày hạn chế trong khoảng 2 cups đồ uống có caffein thôi. bí cũng ko được hay sao ( water squash là bí đao bạn nhỉ?)

Trích dẫn Gửi bởi nhonxinh
    tớ thấy ý kiến của ấy cũng hay. tớ thì calo net ( nạp vào - burn đi) chỉ dưới 1000 mỗi ngày thôi. thấy nhiều người bảo là sau phase 1 có thể chuyển sang cutting, ăn 200_300 g thịt mỗi ngày thôi. nhưng như thế thì tớ đói lắm, ko chịu được. đang quen kiểu ăn nhiều bữa, quen mồm mất rùi. mà ko bít uống trà dimah, cafe có sao ko bạn nhỉ? mình đọc atkin, trong 2 tuần đầu mỗi ngày hạn chế trong khoảng 2 cups đồ uống có caffein thôi. bí cũng ko được hay sao ( water squash là bí đao bạn nhỉ?)
    các loại rau đều hầu như có carb nên trước khi vào keto (trong 2 tuần đầu) tớ nghĩ đều phải tình toán hết, cafe và trà tớ nghĩ cũng nên hạn chế vì chứa chất kích thích k bít có làm hạn chế qtr trao đổi chất của cơ thể k??? mà nếu k sure thì tốt nhất là k nên dùng quá nhiều sau khi vào keto rồi thì tớ nghĩ có thể thay đổi linh hoạt hơn miễn là khi b thử que thử vẫn ổn. giai đoạn cutting thì nếu ng ta k hoạt động ji thì mới có thể ăn ít như thế đc chứ tập gym và hiit thử xem,,,, chắc chắn là ngất trên cành quất thui

thứ 6,thứ 7,cn- ra chùa làm cỗ chay và toàn đậu, rau, đỗ xanh: protein nạp hơi ít nên sau khi làm việc xong thì ng mỏi rã rời, ko còn sức lực tập luyện nữa. hôm nay phải nạp đủ năng lượng để có thể theo đc hiit 20ph và 1h gym
    sáng: cháo đỗ đen-1 bát, 2 miếng đậu, 1 con cá diếc nhỏ
    trưa: 1 lạng trứng cá chiên vs 1 trứng gà
    chiều 15h: 1 cốc ngũ cốc đậu xanh, đỗ tương
    17h30: cá diếc kho nhừ: 200g; cháo đỗ đen-1 bát (nếu còn), rau luộc: 1 mớ
    note: 1 quả chanh tươi ép cả vỏ pha loãng vs 1.5l nước uống cả ngày, tối tập uống thêm 500ml nước lọc nữa-tổng 2l nước/ngày
    đi tập về: cá, dưa chuột, cà chua (ăn trước khi ngủ 2h)

sáng nào thức dậy sau ngày tập hiit vs gym là cảm giác ê ẩm toàn thân,,,,chuông kêu mãi mới dậy đc,,, ngồi dậy đc rùi lại phải nằm xuống 1 cái khoảng 5ph mới dậy hẳn đc
    thay đổi thời khóa biểu tập cho tuần này: 2 ngày tập, 1 ngày nghỉ rồi lại 2 ngày tập,,,,trong 2 buổi tập thì có 1 ngày hiit vs gym nhẹ, 1 ngày chỉ gym thôi, cuối tuần đi bơi relax.cụ thể như sau:
    t2: hiit 20ph và gym 1h (chủ yếu bụng,eo-cơ xiên, tay)
    t3: tập chân, bụng
    t4: nghỉ
    t5:giống t2
    t6: giống t3
    t7: nghỉ
    cn: bơi relax (khoảng 1-2h tùy độ mấu^.^)
    note: lịch tập cho 2 tuần tiếp theo từ ngày 15/7 đến 29/7. sẽ cân lại mỗi thứ 5 hàng tuần để theo dõi sự tiến triển của kế hoạch:x fighting!!!
    thực đơn hôm nay:
    7h30: 1 bát con cháo đỗ đen-3 miếng đậu
    9h: 50g trứng cá
    11h45: 50g trứng cá,2 trứng gà, 100g bí luộc
    15h: 1 bát đậu đen ninh nhừ k đường
    17h30: 300g cá diếc, bí luộc hoặc đậu luộc, 1 sữa chua, 1 quả chuối
    19h45-21h15: gym
    21h45: 1 cốc ngũ cốc đỗ xanh-đỗ tương
    1.5 quả chanh ép cả vỏ pha loãng vs 2l nước uống cả ngày-lúc tập thấy ra nhiều mồ hôi hơn hẳn và việc tiêu hóa cũng ổn hơn time trước, chắc do ăn ít đạm lại nên bụng k bị khó chịu,,, hồi hộp chờ đến thứ 5 để xem thành quả

bước sang tháng thứ 5 tập gym,,, và ngày càng có quyết tâm gắn bó lâu dài vs môn thể thao này,,, tròn 5 tháng sẽ vi vu huế-đà nẵng- hội an trong 9 ngày,,, rồi lại tiếp tục về vs em nhé,,, 1 tháng nữa mà giảm đc 4 kg thì tuyệt vời ông mặt zời) mục tiêu cho mỗi tuần giảm 1 kg có vẻ khá khả thi,,, cố gắng từng bước từng bước nhé... không hiểu sao thích sự mạnh mẽ, khỏe khoắn nhưng cũng đầy cá tính mà vẫn nữ tính nên thích gym nhất trong các môn đã từng thử nghiệm,,,, sẽ thử kết hợp boxing nếu đạt được mục tiêu về 52kg (50kg thì tốt nhất nhưng khung xương to và nặng mà xuống 50kg thì mẹt sẽ hốc hác lắm) fighting! luôn phải chiến đấu vs bản thân mỗi ngày,,,và lần này sẽ chiến thắng nha:d