Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 7 của 7

Thắc mắc: tăng cân đều trong 5 tháng sau đó không lên kg nữa, vì sao?

Như tiêu đề ạ. Tình hình là em bắt đầu tích cực tăng cân từ khoảng tháng 8 năm ngoái, trong 5 tháng đầu tiên, em lên được khoảng 3-4kg/tháng. Nhưng từ đầu năm 2015 đến nay em không tăng thêm được 1kg nào mà còn xuống 1kg. Em chỉ thắc mắc là mình vẫn ăn đều ngày 5 bữa và ăn cũng nhiều hơn lúc trước mà tại sao vẫn ko lên được kg nào (Em tăng từ 53kg lên 66kg và hiện em muốn lên khoảng 4kg nữa là dừng).

Có anh nào giống em hoặc giải đáp thắc mắc giúp em ko ạ. Xin cám ơn.

theo mình thì có 2 vấn đề bạn ah. 1 là bạn bị bệnh gì đó mà làm cơ thể ko hấp thụ dc dinh dưỡng, dẫn đến ăn xong rồi ị hết ra ngoài. 2 là calo in =< calo out tại thời điểm này. vì khi bạn 53kg sẽ khác với 66 kg mà. như thế muốn tăng kg thì cần ăn thêm vào ăn nhiều hơn so với trước.

Trích dẫn Gửi bởi a14766
    theo mình thì có 2 vấn đề bạn ah. 1 là bạn bị bệnh gì đó mà làm cơ thể ko hấp thụ dc dinh dưỡng, dẫn đến ăn xong rồi ị hết ra ngoài. 2 là calo in =< calo out tại thời điểm này. vì khi bạn 53kg sẽ khác với 66 kg mà. như thế muốn tăng kg thì cần ăn thêm vào ăn nhiều hơn so với trước.
    Cám ơn bạn, mình cũng ko hiểu nguyên nhân luôn. Chắc là mình đang bị cả 2 nguyên nhân như bạn nói hoặc là mình đã tới cái ngưỡng ko lên kg nữa được rồi .

nhiều hơn chứ đã đủ nhiều chưa?

Trích dẫn Gửi bởi anhlong1122
    nhiều hơn chứ đã đủ nhiều chưa?
    Mình cũng không biết thế nào là đủ nhiều nữa, trong bữa thì ăn no là ngưng thôi. Cũng cố ăn gấp đôi mà bụng thấy căng quá nên không dám ăn thêm sợ đau bao tử .

mình cũng vậy, cân nặng cũng như chủ thớt, tăng gần chục cân rồi đứng luôn cả năm nay... tập có cảm giác rõ là giảm mỡ, cơ tăng chậm, nhưng đứng cân

Trích dẫn Gửi bởi tonynguyen01
    Mình cũng không biết thế nào là đủ nhiều nữa, trong bữa thì ăn no là ngưng thôi. Cũng cố ăn gấp đôi mà bụng thấy căng quá nên không dám ăn thêm sợ đau bao tử .
    vậy là ăn ko đủ rồi