Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 4 của 4

Giảm 7kg trong 1 tháng - Quyết tâm >"<

chào cả nhà!
    em cao 1m62, nặng 56 kg!
    năm nay 17 tuổi rồi, 17 năm lúc nào cũng béo!
    bản tính hay mặc cảm, thật sự em rất ghét mập.
    mục tiêu: giảm 7 kg!
    thời gian: 1 tháng =w=
    thật sự em chưa có kinh nghiệm giảm cân, mấy cái tính calo thấy mọi người tính và làm chủ được. còn em thì nhìn vào đống ấy là lại đau đầu!! tt.tt một ngày em thường bỏ bữa sáng và bữa tối. chỉ ăn trưa, bánh kẹo lặt vặt, và rất ít khi ăn cơm...
    em biết thực đơn của mình cực kì có vấn đề, bố mẹ bảo tuổi ăn tuổi lớn không được nhịn như thế,...
    em còn nghe bảo nếu ăn uống k đảm bảo dinh dưỡng thì vòng 1 sẽ siêu thảm... >"<
    các anh chị có kinh nghiệm có thể giúp em lên thực đơn và cho em lời khuyên để giảm cân hiệu quả được không ạ!
    em cảm ơn

anh là con trai nên cách tập luyện cũng kinh khủng hơn. từ bản thân anh, anh thấy em đặt ra mục tiêu hơi điên rồ, càng đặt mục tiêu cao càng dễ thất bại. như các nhà chuyên gia dinh dưỡng khuyên mỗi tháng chỉ nên giảm 2 cân, vừa chậm lại chắc.
    trước tiên em hãy ngồi và suy nghĩ, viết ra tất cả những gì em hay ăn, thói quen không tốt. sau đó e lên cái list danh sách thời gian ăn uống cũng như tập luyện. và tốt nhất tìm cho mình 1 hình tượng để phấn đấu như diễn viên em yêu thích hay cô người mẫu nào đó với thân hình nóng bỏng.
    anh không có kinh nghiệm gì nhìu, chỉ tập luyện và đổ mồ hôi thôi. anh kết thân với môn gym, nhảy dây mỗi ngày, còn sau bữa cơm anh thường uống 1 ly nc trà xanh+1/2 trái chanh. thành quả e nhìn ảnh đại diện rồi đó. hị hị. chúc e sớm đạt được những số đo mà mình hàng ao ước

Trích dẫn Gửi bởi nichkhun phạm
    anh là con trai nên cách tập luyện cũng kinh khủng hơn. từ bản thân anh, anh thấy em đặt ra mục tiêu hơi điên rồ, càng đặt mục tiêu cao càng dễ thất bại. như các nhà chuyên gia dinh dưỡng khuyên mỗi tháng chỉ nên giảm 2 cân, vừa chậm lại chắc.
    trước tiên em hãy ngồi và suy nghĩ, viết ra tất cả những gì em hay ăn, thói quen không tốt. sau đó e lên cái list danh sách thời gian ăn uống cũng như tập luyện. và tốt nhất tìm cho mình 1 hình tượng để phấn đấu như diễn viên em yêu thích hay cô người mẫu nào đó với thân hình nóng bỏng.
    anh không có kinh nghiệm gì nhìu, chỉ tập luyện và đổ mồ hôi thôi. anh kết thân với môn gym, nhảy dây mỗi ngày, còn sau bữa cơm anh thường uống 1 ly nc trà xanh+1/2 trái chanh. thành quả e nhìn ảnh đại diện rồi đó. hị hị. chúc e sớm đạt được những số đo mà mình hàng ao ước
    tập xong anh có ăn gì nữa k ạ.thế xót ruột lắm

sau khi tập anh ăn 1 hoặc 2 trái chuối để tránh tình trạng mất cơ. em nên hạn chế ăn đồ ngọt đi. đó chính là cái vòng luẩn quẩn của béo mập. a bị chứng rối loại ăn uống trong 5 năm, a mới chỉ trở về trạng thái bình thường trong vòng 1 năm nay. và cân nặng anh luôn dc di trì trong khoảng 61-63 kí. anh cao 1m74. thi thoảng 2 lần trong 1 tuần a nuông chiều bản thân, tặng cho mình 1 lon bò húc, a nghiện thức uống đó.hj.