Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 3 của 3

Đã để tuột nhiều cơ hội vì béo

xin chào các anh chị đi truớc. tôi năm nay 29t, cao 175cm,nặng 88kg. tôi đã có gia đình và có 1 cháu nhỏ. hôm trước đi kams bác sỹ nói tôi bị béo phì. bmi la:29,5. ngoài ra tôi bị mỡ máu cao, tiền tiểu đường va yêu cầu tôi phải giảm cân gấp. tôi theo dõi trang này đã lâu nay cũng muốn tham gia để có thêm động lực và mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm với tôi. tôi đi theo truyền thống. thanks

chỉ số của anh giống hệt tôi. cách đây khoảng 5 tháng tôi cũng 1, 75m nặng 96kg. cũng 29t. nằm vùng trên web này và cũng tự thực hiện giảm cân. theo được thời gian cũng thấy đơn giản thôi ăn thua là có ý chí hay không. sáng 5h dậy đi bộ nhanh 1h đồng hồ rồi về ăn sáng thoải mái. trưa ăn khoảng 1 chén cơm với thức ăn. chiều 5h30 về nhà chơi tạ 1h đồng hồ( tôi tự đầu tư ghế và tạ ở nhà) tối 7h ăn thức ăn và canh không ăn cơm. cố gắng duy trì trong 1 tháng sẽ thấy kết quả. sau 1 tháng đó thấy việc tập và ăn uống sẽ quen dần và tự biết chọn lọc thôi. giờ tôi còn 81kg. sức khỏe tăng nhiều.

tuyệt dối đừng có theo mấy phương pháp giảm cân kiểu ăn nhiều nhé, theo e bác cứ truyền thống kết hợp chạy bộ, có điều kiện thì gym đi ạ.