Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Giảm cân

Giảm cân

4 tuần giảm 6-10kg hoàn toàn có thể, vỡi kg nặng hiện tại của em thì khoảng tuần đầu tiên cũng giảm được 4-6kg nhờ mất nước rồi! mà nó không có bền, em ăn uống lại nó lại lên!
    giảm cân em nên tính lâu dài!

trước đây e có giảm đến còn 77kg mà tại bị phải đi du lịch với nhà nên 4 ngày ăn dữ quá,lại không tập luyện nên mới lên lại 80 (buổi sáng khi đói là 79,4kg )...nhưng lúc trước từ 80kg e giảm còn 77kg thì thấy khó có thể giảm hơn nữa...nhưng dù có ăn free 1 bữa thì hôm sau khi đói mức cân cũng 79,4kg lại....

giảm cân nhanh nhất thì chỉ làm cho nó mất nước thôi, càng nhiều mỡ thì càng tích nhiều nước, nếu em muốn giảm cân nhanh thì chỉ có lowcarb, mà lowcarb thì phải có ngày deload carb để cơ thể tránh rơi vào tình trạng chống đói! với kg nặng của em mà muốn giảm nhanh thì cắt hẳn carb ra khỏi thực đơn 1 thời gian, ăn high fat, high pro, bao h đạt được kg nặng như mong muốn thì điều chỉnh dần tỉ lệ dinh dưỡng, tất nhiên em vẫn phải luyện tập nhé! còn nếu ko gấp thì tính tdee ra, -10% đến -20% tdee để giảm cân, vẫn ăn lowcarb, high fat, high pro! tỉ lệ tuỳ theo em lựa chọn (vd như c/p/f là 2/4/4,....)

carb thì nên ăn carb gi thấp; sáng, trước và sau tập thì ăn carb gi cao!

thật sự thì e chưa có nhiều kinh nghiệm về mấy cái này...thức đơn hàng ngày của e là sáng ăn uống bth nhưng tránh mỡ ,trưa thì ăn rau hoặc hoa quả,tối có thể nhịn hoặc ăn rau ( tính bột,pro thì sáng vẫn có bổ sung)

lượng calo khi e tính để giảm cân..mà s e thấy nó cao quá..

giảm cân thì tránh carb, carb mới là nguyên nhân tích mỡ, fat tội tình gì mà tránh nó
    muốn ko phải tính toán calo thì cắt carb ra đi, ăn rau củ các loại vào!
    còn để tính toán giảm cân theo calo thì tập nghiêm túc, ăn uống cố gắng ko ăn fat động vật, carb gi cao là đc! mà phải kiên trì, sau khi giảm đc 5%-10% kg nặng phải tính toán lại 1 lần tuỳ vào %bf!

v là e có thê ăn fat đv và tv nhưnh tránh carb pk ?....những thứ có thê ăn ngoài rau quả mà it carb là gì thê ạ?....nêu e low carb thì 1 tuân sẽ giam dc khoang bnhieu kg?