Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Giảm mỡ bụng trong 1 tuần liệu có khả thi? Mời các bạn cùng thảo luận

đã giữa tháng 5, chỉ còn khoảng 1 tháng nữa là bước vào mùa hè - khoảng thời gian đi du lịch cùng bạn bè đồng nghiệp, hẳn là sẽ có rất nhiều anh chị em muốn có body nét hơn, nuột hơn để show cho mọi người thấy ... mình là dân tập gym, rất là khỏe mạnh, dẻo dai và lâu ra... à nhầm lâu bền, ý là thể lực tốt :d

hồi trước mình có xem qua 1 chương trình trên discovery, kể về quá trình tập luyện để bơi... xuyên biển (ko nhớ là tbd hay đtd), quãng đường đó ổng bơi mười mấy tiếng mới về tới đích, trên đường có đội cứu hộ đi theo để tiếp nước và cứu hộ khi cần thiết. tất nhiên ko thể bơi vài tiếng lại nghỉ để ăn đc cho nên ổng có 1 cách là ăn thật nhiều để tích mỡ bụng càng dày càng tốt, dùng mỡ để làm năng lượng duy trì cơ thể, 1 cách rất giống gấu tích mỡ để ngủ đông. mình thấy trước và sau khi tới đích bụng ổng nhỏ lại hẳn, trước đó bf ~ 30% giảm xuống ~ 15% rất là ngoạn mục chỉ trong chưa đầy 1 ngày.

liệu với cách trên chúng ta có thể tùy biến lại để áp dụng vào việc giảm mỡ bụng cấp tốc ko?
    thay vì bơi cả chục tiếng thì ta chia ra, có thể bơi/đạp xe khoảng 3 - 4 tiếng, duy trì liên tục 5 - 7 ngày có thể sẽ rất hiệu quả. mình nghĩ là ko nên chạy vì chạy liên tục như vậy rất hại đầu gối, bơi và đạp xe thì nhẹ nhàng hơn, đồng thời duy trì đc lâu sẽ có tác dụng đốt mỡ bụng hiệu quả hơn.

mời anh chị em cùng thảo luận xem cách này lợi hại ra sao và có khả thi ko nhé

cũng muốn lắm mà chắc không được đâu, không có siêu đến như vậy, bơi/đạp xe khoảng 3-4 tiếng không tốt chút nào đâu, chứ đừng nói là liên tục 5-7 ngày, chắc vô viện sớm

mình tuần đầu xuống 6kg bạn tin ko ! vòng eo từ 89 còn 82 và bắt đầu lộ múi . ( tất cả do dinh dưỡng và chế độ tập riêng )

Trích dẫn Gửi bởi bluecat182
    mình tuần đầu xuống 6kg bạn tin ko ! vòng eo từ 89 còn 82 và bắt đầu lộ múi . ( tất cả do dinh dưỡng và chế độ tập riêng )
    vậy là ngon rồi :d

Trích dẫn Gửi bởi bluecat182
    anh #bluecat182 ơi! anh có thể chia sẽ chút xíu về cách tập của anh không! c'ơn anh nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi trường.sơn
    anh #bluecat182 ơi! anh có thể chia sẽ chút xíu về cách tập của anh không! c'ơn anh nhiều!
    có gì inbox đi bạn cái này là chế độ siết giảm mỡ tăng cơ , ghi lên mất công bàn tán , mình hoàn toàn ko xài sphc .

trên thế giới luôn có những điều phi thường. họ làm được ta.. ko làm được. )

Trích dẫn Gửi bởi định mệnh
    trên thế giới luôn có những điều phi thường. họ làm được ta.. ko làm được. )
    đúng rồi, không phải là ai cũng làm được

:cautious: tại vì có 1 số người cơ chế dốt mỡ và hấp thụ của họ rất khác. nên nếu cậu nhìn thấy 1 điều phi thường khó tin mà nhiều người cho rằng là bịa. thì đó có lẽ là do 1 người có cơ chế khác tạo ra. nên nói chung đem ra test đem ra bàn luận sem nó áp dụng đại trà được ko thì cũng k sao tốt cả thôi:headphone:

Trích dẫn Gửi bởi định mệnh
    :cautious: tại vì có 1 số người cơ chế dốt mỡ và hấp thụ của họ rất khác. nên nếu cậu nhìn thấy 1 điều phi thường khó tin mà nhiều người cho rằng là bịa. thì đó có lẽ là do 1 người có cơ chế khác tạo ra. nên nói chung đem ra test đem ra bàn luận sem nó áp dụng đại trà được ko thì cũng k sao tốt cả thôi:headphone:
    mình thuộc dạng dễ hấp thu lắm, tập cũng lâu , khỏe , nhưng ko có độ nết về cơ , cứ lên cơ là kèm mỡ , phòng cũng có mấy ông thi đấu , về nghiên cứu chế độ ăn kiêng của người ta chế biến thêm , tập thêm bài hiit , áp dụng lịch tập fiitness của người tạng giống mình , thấy rất ok , đang có 2 người ở phòng tập theo , thấy cũng tăng cơ tăng sức , tùy theo tạng người mà cho bài tập , vd bạn gầy hay bạn nhiều mỡ . thấy mặt mới đặt tên . ko dám ghi lên , ném đá tội nghiệp lắm hyhy