Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 77
    Trích dẫn Gửi bởi mrmoon1994
    anh thachsanh ơi cho e hỏi gạo nâu ngũ cốc ,lúa mì là cái gì vậy ạ ^_^,từ h có lẽ sẽ ko ăn gạo trắng nữa ,biết được cái tháp này ổn quá
    gạo nâu là gạo lức đó em.

em ko hỉu chỗ này : " nó được chia làm 6 tầng, sắp xếp theo lượng calo nạp vào giảm dần. tức là tầng 1 là nhóm thức ăn mà bạn lấy nhiều calo nhất. " lấy nhiều calo nhất thì mình cần ăn ít khi muốn giảm béo phải vậy ko nhỉ ? còn tầng 6 là ăn nhìu nhất. mà lại ko nên ăn ???:cry:

Trích dẫn Gửi bởi darlingbb
    nếu ăn kiêng tt thì phải nạp protein nhiều nhất, hạn chế carb vs fat. áp dụng tháp dinh dưỡng này thì ăn tầng 1 nhiều nhất nhưng thức ăn ở tầng này toàn nhiều carb. thế thì ăn kiểu j ạ?
    tháp ăn kiêng này đánh giá giá trị thức ăn và chủ yếu dùng để giữ cân hoặc giảm cân từ từ, cho nên lượng calo em nạp vào đủ để ăn vừa đủ protein. nhớ là protein chỉ cần vừa đủ không cần nhiều. khi có mặt carb thì protein không cần nhiều như một số bài anh đã viết. phương pháp ăn rất ít calo thì khác, do lượng calo và carb em nạp vào quá ít nên protein mới trở lên chiếm phần lớn (và vì protein phải gánh vác công việc cho các chất khác nữa).

mẹ em bảo thời xưa nghèo khổ nên hay phải ăn yến mạch, rất chi là khó ăn. thời bây giờ có điều kiện kinh tế nên toàn dân đều ăn lúa gạo ngon, giờ lấy yến mạch ra ăn quả là dân chơi ^^

nếu theo phương pháp ăn kiêng ít calo thì carb chủ yếu lấy từ rau xanh và hoa quả đúng k ạ? thế còn cơm thì sao hả a? ăn rất ít hay là k ăn ạ? e muốn ăn khoảng 1300 kcal/ngày thì sao hả a?

em có thể lấy carb từ gạo lức, lúa mì. nếu theo phương pháp ít calo thì em chỉ được phép ăn ít carb vì calo còn để dành cho protein. ở mức 1300kcal em ăn thế nào là còn tuỳ vào phương pháp và thành phần của các chất khác do em tính ra (ví dụ, có người ăn khoảng 100g carb).

:d e vừa gửi mua 5kg gạo lức huyết rồng :wub: cám ơn a nhìu lắm (y)

cho e hỏi tầng 6 : mì trắng là mì ăn liên ạ?

hình nó đây em: http://www.google.com.au/search?um=...95l0l41825l21l15l1l0l0l0l330l2057l0.1 .5.2l9l0

anh thachsanh cho em hỏi, có phải ăn bánh mì sẽ làm béo bụng ko ah? và nếu bánh mì đen thì nên dùng tối đa bao nhiêu 1 ngày ah? 100g bánh mì đen là khoảng bao nhiu calo hả anh ?