Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 67
    cảm ơn bạn lee honey về bài viết rất hay và chi tiết. mình cũng đang nghiên cứu pp này vì mình theo lc hay bị phá giới quá. có vẻ như pp này dễ theo và chuyển thành phong cách ẩm thực cả đời luôn. đặc biệt là nó khuyến khích tiêu thụ lượng mỡ tốt, có lợi cho cơ thể. sau một thời gian giảm cân, thất bại... mình thấy rằng điều quan trọng để giảm cân là liệu sau khi giảm cân, bạn có thể tiếp tục theo pp đó không? vì nếu giảm cân, rồi lại quay lại ăn uống bình thường thì vô cùng dễ lên cân lại, thậm chí bị tăng cân nữa.
    ngoài ra, theo kinh nghiệm cá nhân, để giảm cân thì chỉ có ăn kiêng thôi sẽ không bao giờ đủ. một yêu cầu thiết yếu và tối quan trọng của việc giảm cân, cho dù bạn theo pp nào thì vẫn phải tập luyện, thể dục, bắt cơ thể lao động liên tục. điều đó chính là yếu tố quan trọng để giảm cân hiệu quả, khỏe mạnh và an toàn.

mình đang theo pp này nè, bạn nào cũng có í định theo thì vào làm partner cùng mình nhé ^^
    hum nay là ngay thứ 3 mình theo chế độ này, trước đây mình cũng có theo lc nhưng chắc là mình không hợp vì nhìu lí do như mình không ăn đc mỡ, thích ăn nhiều rau và đặc biệt là khi mình không theo lc nữa thì mình bị tăng cân rất nhanh có khi còn hơn số cân đã giảm ấy chứ mặc dù mình cũng rất thích pp lc vì nó gảim cân nhanh mà ^^
    thực đơn cả 3 ngày của mình đây:
    ngày thứ nhất:
    sáng: 3 miếng thịt thăn luộc nhỏ( vì mình đi học vội quá nên chưa chuẩn bị đc j )
    trưa: 100 gr thịt thăn luộc + 2 bát rau bắp cải
    tối: 150 gr thịt thăn luộc + 2 băt rau bắp cải
    ngày thứ 2:
    sáng: 1 trứng ran, 1 bát canh bắp cải
    trưa: 1trứng ran, 2 bắt bắp cải + 100gr thịt thăn luộc
    tối: 1 trứng rán, 2 bắt bắp cải, gần 130 gr thịt thăn bò luộc
    ngày thứ 3:
    sáng: 1 quả trứng rán lá ngải
    trưa: 100gr thịt luộc, 2 bát canh rau cải xoong
    tối: 100gr thịt luộc, 2 mớ rau cải chíp xào ít dầu thui
    thực dơn hum nay của mình là thía, mình cũng rất mún giảm cân nên bạn nào cũng thích pp này thì cùng tham gia vs mình để tăng thêm quyết tâm nhé
    wellcome :x:x:x

sáng: 2 trứng chiên với dầu cá hồi

giữa: 50g đậu phộng ran, 100ml sữa đậu nành

trưa:250g cá rô đồng nấu với 100g giá đỗ 1 trái cà chua

giữa: 50g đậu phộng ran

chiều::250g cá rô đồng nấu với 100g giá đỗ 1 trái cà chua
    thực đơn này k bít có đúng gd1 của shout beach k?
    e cần gấp mấy pro cho ý kiến nhé

hic k bạn nào rành về south beach ah?
    a thachsanh bít thì góp ý dùm e nhé

Trích dẫn Gửi bởi daitrangmeocon
    sáng: 2 trứng chiên với dầu cá hồi

giữa: 50g đậu phộng ran, 100ml sữa đậu nành

trưa:250g cá rô đồng nấu với 100g giá đỗ 1 trái cà chua

giữa: 50g đậu phộng ran

chiều::250g cá rô đồng nấu với 100g giá đỗ 1 trái cà chua
    thực đơn này k bít có đúng gd1 của shout beach k?
    e cần gấp mấy pro cho ý kiến nhé
    em ăn nhiều đậu phộng rang, chỉ nên ăn một ngày khoảng 20 hạt nhỏ. ăn một trái cà chua thôi. ăn thiếu rau xanh nhé, 3 bữa chính cần có rau. bữa thịt bữa cá tốt hơn, giá đỗ ăn một bữa thôi, thay bằng các loại khác. hơi thiếu mỡ, ăn thêm phô mai, dầu ôliu.

e muốn hỏi 1 chút: theo south beach thì:
    - có thể ăn thoải mái pro, vậy nếu em ăn trứng thì ăn cả qả trứng hay chỉ lòng trắng thôi ạ?
    - được phép uống sữa k đường và sữa chua k đường phải k ạ?
    - nếu lựa chọn các loại thịt thì phải tránh những phần có mỡ đúng k ạ? (vì e thấy có những bộ phận trên cơ thể đv ăn đc và 1 số # thì lại k đc ăn)
    - ai tốt bụng có thể cho e xin 1 thực đơn đc k ạ :d. e cao 1m56 nặng khoảng 55kg (lâu rồi k cân nên k chắc). e cảm ơn rất nhiều.

cho e hỏi thực đơn như này đc k ạ?

sáng: 2 trứng chiên (dùng dầu neptune dc k ạ?) với sốt mayo (tự làm), 1 qả dưa chuột gọt vỏ.

giữa: 1 hộp sữa chua vinamilk k đường hoặc 100ml sữa đậu nành (tự làm)

trưa: thịt, cá, trứng tùy từng hôm, rau (muống, cải..) hoặc thay rau = 1/3 bát đậu (là đậu phụ phải k ạ), sốt mayo.

giữa: 28g hướng dương đen

chiều: thịt, cá, trứng tùy từng hôm, rau (muống, cải..) hoặc thay rau = 1/3 bát đậu, sốt mayo.

Trích dẫn Gửi bởi map_iu_157
    - có thể ăn thoải mái pro, vậy nếu em ăn trứng thì ăn cả qả trứng hay chỉ lòng trắng thôi ạ?
    em có thể ăn cả quả, nhưng ăn lòng trắng không thì tốt hơn và không nên ăn nhiều.

trong giai đoạn 1 không nên nhiều. dùng loại ít fat.

- nếu lựa chọn các loại thịt thì phải tránh những phần có mỡ đúng k ạ? (vì e thấy có những bộ phận trên cơ thể đv ăn đc và 1 số # thì lại k đc ăn)
    không loại bỏ mà là tránh phần có mỡ đặc biệt mỡ xấu, lấy mỡ từ dầu ô liu chẳng hạn.

sáng: 2 trứng chiên (dùng dầu neptune dc k ạ?) với sốt mayo (tự làm), 1 qả dưa chuột gọt vỏ.

trưa: thịt, cá, trứng tùy từng hôm, rau (muống, cải..) hoặc thay rau = 1/3 bát đậu (là đậu phụ phải k ạ), sốt mayo.

chiều: thịt, cá, trứng tùy từng hôm, rau (muống, cải..) hoặc thay rau = 1/3 bát đậu, sốt mayo.
    đậu là đậu phụ.

Trích dẫn Gửi bởi thachsanh
    em có thể ăn cả quả, nhưng ăn lòng trắng không thì tốt hơn và không nên ăn nhiều.

trong giai đoạn 1 không nên nhiều. dùng loại ít fat.

không loại bỏ mà là tránh phần có mỡ đặc biệt mỡ xấu, lấy mỡ từ dầu ô liu chẳng hạn.

đậu là đậu phụ.
    e cảm ơn a. thực đơn như vậy ổn rồi phải k ạ?

- ai tốt bụng có thể cho e xin 1 thực đơn đc k ạ :d. e cao 1m56 nặng khoảng 55kg (lâu rồi k cân nên k chắc). e cảm ơn rất nhiều.

e cảm ơn a. thực đơn như vậy ổn rồi phải k ạ?
    ổn rồi em ạ