Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Cho mình hỏi ý kiến các bạn về việc dùng đai

Hiện là ở phòng tập mình bị các bác các chú lớn tuổi nhắc rất nhiều vì mình squat, deadlift nặng mà không đeo đai. Mình squat thì chỉ có 84kg ( tính cái thanh là 94 ) và deadlift 104 ( cả thanh là 114 ) x5 cái chuẩn form. Theo mình thì thế là chưa nhằm nhò gì vì mình mới tập đc gần 1 năm nên mình nghĩ là chưa cần đai.
    Mệt ở chỗ là cứ hôm nào chơi squat, deadlift thì bị mấy ông ấy giảng cho 1 bài về xương sống. Mấy ông ấy bào bây giờ còn không sao chứ sau này 35-40 tuổi là bị đau, bị tật.... Còn bồi thêm cái nữa là mấy vận động cử tạ hay chết sớm. Chưa kể là mấy ông đấy tập bài nào cũng đeo đai trừ chạy bộ trên máy.

Câu hỏi mình muốn hỏi là các bác ở đây nghĩ mình nên đeo đai hay chưa ? Và mấy ông ở phòng mình nói có đúng ko ?

Mình cũng rõ về vấn đề này, nhưng các fitness chia sẽ thì tập ko đeo đai thì kiểm soát tốt cơ thể hơn.

Các bodybuilder mới đeo.

Trích dẫn Gửi bởi Khả Đạt
    Mình cũng rõ về vấn đề này, nhưng các fitness chia sẽ thì tập ko đeo đai thì kiểm soát tốt cơ thể hơn.

Các bodybuilder mới đeo.
    Căn bản là mấy ông đấy cũng chả squat bao giờ, có squat thì cũng squat máy smith, squat có 40-50 kg tạ mà đeo đai găng tay đủ hết nên mình cũng chả muốn nghe. Theo mình biết thì chừng nào squat dl trên 150 kg thì mới có thể nghĩ đến đai. Chứ mới tập mức tạ còn thấp thì ko đeo đai mới khỏe vùng core.

[IMG]http://fun.***************/attachments/99/99799-57d0e7c4abe75dc67dd0278ea251e848.jpg[/IMG]

khoe cái hình sq đít chạm cỏ 70kg =)) chả có đồ bảo hộ gì cả ( mới theo gym hơn 2 tháng )

Theo mình thì gánh trên 60kg chưa kể đòn là đeo đai được rồi, nó hơi vướng víu tí nhưng dù sao vẫn an tâm hơn, cột sống không đùa được, và người ta sản xuất đai lưng không phải để gymer làm màu.
    Quan điểm mình là thế, an toàn là bạn, loạng choạng là thù, còn thớt thích thế nào thì tùy thôi.

Ko nghe lời ai tập trong mấy smith nha :cautious::cautious:.

Ở mức deadlift , squat từ 6 cái trở lên, thì ko nên đeo đai, khoẻ core, cân bằng cơ thể tốt.

Trích dẫn Gửi bởi missphuong

Xem đính kèm 99796

khoe cái hình sq đít chạm cỏ 70kg =)) chả có đồ bảo hộ gì cả ( mới theo gym hơn 2 tháng )
    Bà chị này chui đâu ra khoe hàng tự nhiên thế.... mà công nhận là nữ ở VN thấy chả ai tập tạ mấy, bà chị này mới chơi đc 2 tháng mà squat thế kia là cũng ghê đấy , mấy ông xung quanh nhìn như thú lạ ) . Cơ mà thế kia mình ko nghĩ là Ass to grass đâu, phải như hình này này

Trích dẫn Gửi bởi Khả Đạt
    Ko nghe lời ai tập trong mấy smith nha :cautious::cautious:.

Ở mức deadlift , squat từ 6 cái trở lên, thì ko nên đeo đai, khoẻ core, cân bằng cơ thể tốt.
    Mình cũng thấy thế, mấy thằng dùng máy smith toàn kiểu sợ chết, hỏi tại sao thì toàn lý do lý trấu quanh co ~~

Trích dẫn Gửi bởi Hùng001
    Bà chị này chui đâu ra khoe hàng tự nhiên thế.... mà công nhận là nữ ở VN thấy chả ai tập tạ mấy, bà chị này mới chơi đc 2 tháng mà squat thế kia là cũng ghê đấy , mấy ông xung quanh nhìn như thú lạ ) . Cơ mà thế kia mình ko nghĩ là Ass to grass đâu, phải như hình này này
    e nhìn cái khung chắn kìa ) có vượt hơn đc nữa đâu

Trích dẫn Gửi bởi missphuong

Xem đính kèm 99796

Hv theo mình 1 tháng. Cũng sq đc 63 kg rồi. Hi vọng sẽ nhiều bạn nữ thay đổi quan niệm về việc tập nhẹ