Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 59 của 59
    Bạn có thể chỉ cho mình 1 phương pháp tập cardio cho phần trên cơ thể được không. Vì đa số tập chạy hay đi bộ nhiều chỉ giúp giảm mỡ phần dưới thì phải. Trong 1 buổi tập mình có thể cardio phần trên và tập tạ cho phần dưới được ko ?

Trích dẫn Gửi bởi Pdhuy2010
    Bạn có thể chỉ cho mình 1 phương pháp tập cardio cho phần trên cơ thể được không. Vì đa số tập chạy hay đi bộ nhiều chỉ giúp giảm mỡ phần dưới thì phải. Trong 1 buổi tập mình có thể cardio phần trên và tập tạ cho phần dưới được ko ?
    đây nhé
    CHẠY BỘ CHÁN LẮM - COMPLEXES VUI HƠN | ***************

Trích dẫn Gửi bởi everybody2003
    trong mọi trường hợp, mình luôn giữ quan điểm: cái cần giảm là mỡ chứ ko phải cân nặng
    nhưng thường thì khi giảm mỡ sẽ kéo theo giảm cân nặng

nên đổi cái tập tạ trước khi khi LISS thì hay hơn

e muốn cardio để giảm mỡ, e dự định cardio xong rồi tập tạ, như z có ổn lắm không ?

Trích dẫn Gửi bởi DTL_2001
    e muốn cardio để giảm mỡ, e dự định cardio xong rồi tập tạ, như z có ổn lắm không ?
    tập tạ trước rồi tập cardio bạn ạ. Mình ý kiến cá nhân của mình thì:
    1)Tập tạ nặng đôi khi giảm mỡ tốt hơn cardio và nó đồng thời giúp hạn chế mất cơ. Ví dụ như bên swequity ultimate fitness thì nam lẫn nữ đều giảm mỡ chủ yếu bằng tập tạ nặng và hầu như không chạy bộ.ompous:
    2)nếu tập cardio thì mình thích tập tabata hoặc complex với tạ hơn là mỗi chạy bộ đạp xe. Tập không những vui hơn, tiết kiệm thời gian mà sau khi tập cơ bạn tê tê rất đã. Đây cũng là cách mà crossfit tập cardio. Hình như bọn crossfit nó tẩy chay chạy bộ và đạp xe lun hay sao ấy.:ROFLMAO:

Trích dẫn Gửi bởi tri006888
    tập tạ trước rồi tập cardio bạn ạ. Mình ý kiến cá nhân của mình thì:
    1)Tập tạ nặng đôi khi giảm mỡ tốt hơn cardio và nó đồng thời giúp hạn chế mất cơ. Ví dụ như bên swequity ultimate fitness thì nam lẫn nữ đều giảm mỡ chủ yếu bằng tập tạ nặng và hầu như không chạy bộ.ompous:
    2)nếu tập cardio thì mình thích tập tabata hoặc complex với tạ hơn là mỗi chạy bộ đạp xe. Tập không những vui hơn, tiết kiệm thời gian mà sau khi tập cơ bạn tê tê rất đã. Đây cũng là cách mà crossfit tập cardio. Hình như bọn crossfit nó tẩy chay chạy bộ và đạp xe lun hay sao ấy.:ROFLMAO:
    tập tạ nặng thì jup hạn chế mất cơ đồng thời giảm mỡ, nhưng tốc độ hơi chậm nên mình muốn cho cardio vao để giảm mỡ nhanh hơn ấy thôi, vậy hẳn là tập tạ trước rồi cardio sau thì tốt hơn chăng.

Trích dẫn Gửi bởi DTL_2001
    tập tạ nặng thì jup hạn chế mất cơ đồng thời giảm mỡ, nhưng tốc độ hơi chậm nên mình muốn cho cardio vao để giảm mỡ nhanh hơn ấy thôi, vậy hẳn là tập tạ trước rồi cardio sau thì tốt hơn chăng.
    đúng rồi bạn. Tập tạ trước rồi tập cardio. Hoặc dành hẳn 1, 2 ngày tập cardio cũng tốt mà.

Mới đọc được thì đã hiểu Cardio là gì. Mấy hôm trước chưa biết tập bừa chả hiểu sao bị chóng mặt

Đọc nhiều bài cứ thấy so sánh cardio với hiit hủng gì ấy. Giờ thì em đã hiểu. Nói chung là tuỳ người thì có cách tập phù hợp. trẻ khoẻ thì hiit. thích nhẹ nhàng mưa dầm thấm lâu thì cardio