Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 59
    voikoi: Anh được khen bao giờ đâu? Thừa cân tức là kèm theo thừa mỡ và nước em ơi. Thừa cân luôn thúc đẩy nhanh quá trình lão hóa. Gần đây anh thấy có 1 phương pháp rõ ràng nhất trong việc kéo dài tuổi thọ và tuổi trẻ đó là tiêu thụ càng ít Kalo càng tốt. Phụ nữ già nhanh hơn nam giới về lí thuyết là vậy nhưng thực tế cũng cho thấy: Tuổi thọ trung bình họ cao hơn, chịu đựng Stress tốt hơn, sức đề kháng tốt hơn. vậy thì mọi thứ chỉ là tương đối thôi. Anh thừa bao nhiêu không tiện nói nhưng nói chung là thừa nhiều

khen là đoạn này "Tớ tập suốt 1 tháng đầu...Ai cũng khen là thanh thoát, eo thon, mặt hóp....Nhưng kì thực trọng lượng tớ không hề thay đổi tí nào...có khi còn...nhỉnh hơn 1 tẹo (nguyên nhân chủ yếu: ăn khỏe + ăn đêm)"

tiêu thụ càng ít calo càng tốt?
    sao kỳ cục vậy? ai cũng khuyên nên vận động nhiều. ý a là nạp ít calo càng tốt? a tuân thủ nguyên tắc đấy thì đi tu khổ hạnh đc đấy. cơ mà e biết nhiều thầy k ăn quá ngọ (sau 12h trưa k đc ăn, mặc dù hoạt động nhiều đến đâu) vẫn béo nhá. có khi hít khí giời cũng béo đc đấy.

riêng cái vụ ăn đêm thì đồng cảm. vì đang vừa type vừa nhai bim bim. k sợ béo, k sợ to bụng. nhưng nghĩ k tốt, nên bỏ. cơ mà gian nan quá. toàn tự nhủ là cơ thể mình tiêu thụ thức ăn tốt quá nên nhanh đói.

e thì tập tạ trc. cardio nhẹ nhàng sau. trong phòng tập cũng nh chị em muốn giảm cân nên đến 1 cái là chạy vào đi bộ nhanh. tập hết sức thì ra đạp máy mấy cái, gập bụng vài phen. e thấy thế nó chả work. phí sức vô ích. hay tại mình yếu quá nên ghen tị. tập cardio xong là k muốn sờ đến tạ tiếc j cả

voikcoi: đúng như thế - mặt hóp nhưng không giảm cân. Nhưng tháng này anh bỏ ăn đêm và giảm cân rồi

trẻ lâu: Em hiểu nhầm í anh: Tiêu thụ Calo càng ít càng tốt tức là ăn vào càng ít Ka lo càng tốt . Vi chất thì phải đủ vì hiểu một cách mông muội ăn nhiều thì cơ thể phải tiêu hóa hấp thụ = các phản ứng ô xi hóa , nội tạng quá tải dẫn đến mau lão hóa. Ăn ít thì vận động cũng không mạnh mẽ được nhưng vận động hài hòa.

Dẫn chứng: Nghiên cứu cho thấy những người sống thọ nhất thế giới là những người sống trên đảo Okianawa (nhật bản) vì: chế độ ăn ít calo, ăn thực phẩm tự nhiên tự trồng, thân hình mảnh mai nhỏ nhắn...

Nói chung có nhiều giả thiết và tranh cãi quanh việc trẻ hóa. Phương pháp trẻ lâu, hạn chế lão hóa được công nhận rõ ràng nhất cho đến ngày hôm nay là: Hạn chế nạp kalo và sinh hoạt điều độ

chính xác k p là hạn chế nạp calo mà là nạp calo từ những thức ăn tích cực (thiên nhiên, ít qua tinh chế). những thực phẩm này dĩ nhiên là calo ít hơn thịt đỏ, hay các sản phẩm đẫm dẫu mỡ gia vị rồi. cái này là bên các trường phái dưỡng sinh. mà nếu k nhầm thì gym cũng nói nên nạp carb từ các thực phẩm như rau xanh, hạn chế tinh bột mà nhỉ.

muốn trẻ lâu, theo trường phái ăn ít, giảm cân thì e nghĩ là tốt nhất a lên núi hít thở không khí trong sạch, thiền + yoga đi. gym làm j. hay ăn chay đê (rủ rê lôi kéo, dù k biết mình có chay quá nổi 1 tháng k. há há).

Cho hỏi là sáng thức dậy chạy bộ thì có nên uống mật ong trước khi chạy không ???

Trích dẫn Gửi bởi CHUBBYFAT
    Cho hỏi là sáng thức dậy chạy bộ thì có nên uống mật ong trước khi chạy không ???
    đc
    hoặc có thể ăn một ít đường đơn (trái cây, bánh...) để lấy năng lượng trc khi HIIT

còn nếu là LISS thì ko cần và ko nên

Trích dẫn Gửi bởi everybody2003
    đc
    hoặc có thể ăn một ít đường đơn (trái cây, bánh...) để lấy năng lượng trc khi tập
    Vâng , cám ơn nhé !!!

cho em hỏi là em muốn thực hiện cardio nhảy dây thì kết hợp nhảy nhanh và chậm ntn ạ, nhảy nhanh là nhảy 1 nhịp 1 còn nhảy chậm là 2 nhịp 1 lần dây ạ

Trích dẫn Gửi bởi crazy_nhoc
    cho em hỏi là em muốn thực hiện cardio nhảy dây thì kết hợp nhảy nhanh và chậm ntn ạ, nhảy nhanh là nhảy 1 nhịp 1 còn nhảy chậm là 2 nhịp 1 lần dây ạ
    còn tùy bạn muốn HIIT hay là LISS

nếu là LISS thì nhảy đơn chậm liên tục trong 1h, nếu mệt quá thì có thể nghỉ vài lần trong quá trình nhảy, mỗi lần nghỉ 1 phút

nếu là HIIT thì bạn nghiên cứu tại đây http://***************/community/threads/61711/

người gầy ko được cardio ?