Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 3 của 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 138
    trước mình cũng bị như bạn cũng phải sau 1 thời gian dài mới dần dần hết . @@ . tầm 6 7 tháng gì đó. hì giờ hết hản rồi

Có thể cải thiện hoặc hạn chế chấn thương bằng băng khóa khớp cổ tay. Mình đã và đang dùng cảm thấy có hiệu quả tốt.

Trích dẫn Gửi bởi Phát Lữ
    Có thể cải thiện hoặc hạn chế chấn thương bằng băng khóa khớp cổ tay. Mình đã và đang dùng cảm thấy có hiệu quả tốt.
    Nó sẽ tạo cho bạn sự ỷ lại đấy, cổ tay sẽ ko khỏe như bạn tập tự nhiên.

Trích dẫn Gửi bởi nadsad
    Lúc giờ em tập không sao nhưng hôm nay vào bench press thì lại thấy cổ tay trái đau ( em thuận tay phải) mặc dù đã đứng quay tay mấy phút khởi động rồi. Không biết là vấn đề về kĩ thuật hay sao nữa?

Em thuộc dạng sida, xương bé nên cổ tay bé, ecto gì đấy, nên cho hỏi có phải khối lượng tạ nên em mới cảm thấy thế không? có cách nào khắc phục không?

Mong anh em có kiến thức về vấn đề này vào giúp em với ạ !
    Do ngửa cổ tay quá sâu, hoặc là do khi bạn cố gắng đấy mức tạ quá nặng cũng rất dễ vô thức ngửa cổ ta để chịu lực. Ngày trước mình cũng bị,nhất là bài đẩy ngực ghế dốc nhưng một thời gian điều chỉnh cổ tay không ngửa ra quá mức thì giờ hết rồi, cổ tay cũng khỏe hơn

Mình cũng như bạn, đau khi tập nặng. Mình mua cặp bảo vệ cổ tay mang vào, giờ hết rùi. Bạn có thể mua ở các tiệm bán đồ thể thao, 100k/cặp

Em mới tập từ tháng 6 năm trước 3 tháng đầu tập 6 ngày 1 tuần mỗi ngày 1-1h30 từ tháng 9 là 30 phút mỗi ngày ,mỗi ngày 1 bài.
    Tay em khá nhỏ và thời gian tập như vậy nên sắp xếp như thế nào vì em còn đang học 12.

Microsoft SkyDrive - Access files anywhere. Create docs with free Office Web Apps. hình tay em

Lịch rảnh của bạn thế nào? Ko ghi ra sao ai biết mà giứp

Trích dẫn Gửi bởi kanma
    tình hình tay của mình chưa tập thì nó mềm nhũn ra nhưng sau 5 ngày tập thì thấy nó cứng cứng lên đc chút.

bắp tay mình cứng lên khi tập trong phòng tập nhưng ko hiểu sao mà khi mình về nhà thì bắp tay nó trở về trạng thái ban đầu nó ko còn cứng như trc nữa ? chỉ là mỏi tay thôi

làm sao để cho bắp tay nó to và cứng lên trong những lúc bình thường vậy mọi người ?
    Lúc lâm trận mà không cứng thì mới nguy to, lâm trận xong rồi mềm lại mới là lẽ thường tình. Qua thời gian rèn rũa thì mới có kinh nghiệm trận mạc khi cần cứng thì cứng, khi mềm thì mềm. :whistle:

Trích dẫn Gửi bởi Kda
    Cái gì thì cũng phải có lúc mềmlúc cứng chứ. Lúc nào cũng cứng thì chết hỏng hết người mất.

mang tạ theo trong người . khi nào mềm thì cầm tập 1 chút là cứng

Cái gì thì cũng phải có lúc mền lúc cứng chứ. Lúc nào cũng cứng thì chết hỏng hết người mất.

máu bơm vào nó to và cứng đấy, giống cái ... :v