Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 3 của 42 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 412
    Àh còn cái nữa, squat xog tối về em... lết ko nổi:cry:, chỉ nhức 2 cơ đuồi trứoc và ê ê cái cổ thôi, ko đau lưng hay nhức mỏi các vùng khác thì đúng kĩ thuật chưa, em squat dc 15kg vậy có yếu ko:cry:

Em nó mới 16 tuổi mà, chứ có phải nói là VN không tập được đâu. Bác đọc kỹ tí.

Trích dẫn Gửi bởi Huynh Phuong
    Em nó mới 16 tuổi mà, chứ có phải nói là VN không tập được đâu. Bác đọc kỹ tí.
    Bác ơi em ko biết Tây của Bác là dân gì chứ 13t bên em tụi nó có đứa gánh còn nhiều hơn em đấy

chủ thớt ms 16 à, thế thì squat nhẹ thôi, cỡ 1/2 khỗi lg cơ thể là tối đa, squat = máy 45>> squat chay >> leg press>> móc đùi, xog, mới tập thì nên đeo đai, khoảng 120>>250k?/ cái tùy loại
    nếu chân chưa khỏe thì tập đứng lên ngồi xuống vài tháng r` hãy squat
    nhớ chạy chọt vs xoạc nhiều vào cho chân đỡ cứng
    dead lift thì mềnh k dám chơi, thấy hơi ghê

Trích dẫn Gửi bởi mr.khoi1996
    Cho em hối 16 tuổi squat và deadlift có ảnh hửong gì tới xương và chiều cao ko?? Em thấy rất thik 2 bài này đặc biệt là deadlift nhưng tập sợ xưong chưa phát triển hết chấn thưong hay hạn chế phát triển thì toi
    Em cứ tập hai bài này đi, nó là 2 bài phối hợp rất tốt, làm khỏe phần lưng dưới và đùi. Khi cơ lưng dưới và đùi khỏe thì sẽ giảm áp lực lên cột sống và đầu gối, còn tạo điều kiện phát triển chiều cao hơn so với bình thường. Em khỏi phải lo về vấn đề chấn thương nhé, nếu nói về chấn thương thì hầu hết các bài đều có nguy cơ chấn thương nhất định, miễn cứ đúng kỹ thuật thẳng lưng, ưỡn ngực là không lo. Mấy bài này mà tập ở khối lượng tạ bình thường 60 - 70%, 8 - 12 reps thì cũng như bài bình thường thôi. Chắc em cũng ko dám chơi kiểu 1RM đâu mà sợ chấn thương nhỉ.

thank các bạn nhìu lắm !

Trích dẫn Gửi bởi boyhanam
    cố lên, tập mông khá gian nan đó
    Nhóm cơ mông khó lên lắm hả bạn ?? Mông mình cũng lép, mình đang tập bài bước cát kéo kết hợp với đá chân ra sau trong máy !! Mà lâu thấy lên quá !! Cách ngày mình tập 1 ngày, mà tập bước cắt kéo xong mệt thiệt chứ !!

Trích dẫn Gửi bởi conrongco
    ban choi ta lau chua ? minh thi choi hon 1 nam rui bo toi bay gio !
    nhung minh nghi ko kho vay dau ! ban tap neu cam thay co mong co cam giac la ok ah ! truoc khi choi ta mình mặc size 28 gio la 31 !
    lúc đầu đi tập, mình ít để ý tới tập mông, chủ yếu là bụng, tay, ngực và đùi !! Lúc sau này đi mua quần jean mới thấy mông mình lép, bây giờ quần toàn may lưng ngắn, mà mông lép thì mặc nó cứ tuột hoài mà nhìn lại không đẹp nữa !! Nên mình mới tập mông gần 2 tháng nay, mà mình tập không đều, 1 tuần tập được 2 đến 3 buổi à do là phải đi học !! Giờ mông mình vẫn chưa có cảm giác đầy hơn, chắc phải tập lâu hơn mới có kq !!

thông tin mới nhất của a sơn là k dc squat và deadlìt !!!!!!!!!!! 18 tuổi mới có thể chơi 2 môn này .. chơi sớm xương chưa cứng đủ.. nguy cơ liệt nửa người @@

Trích dẫn Gửi bởi mr.khoi1996
    Àh còn cái nữa, squat xog tối về em... lết ko nổi:cry:, chỉ nhức 2 cơ đuồi trứoc và ê ê cái cổ thôi, ko đau lưng hay nhức mỏi các vùng khác thì đúng kĩ thuật chưa, em squat dc 15kg vậy có yếu ko:cry:
    k có gì mà yếu đâu... trước khi đọc bài a sơn tui cũng squat thử 3 4 hôm dc 30 kg... nhưng bjo bỏ rồi k bỏ có mà chết thì teo