Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 3 của 27 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 262
    trâu quá , mình drop xong 1 lần phải nghỉ 5' mới tập tiếp

Trích dẫn Gửi bởi jjackvn
    - trong giáo án 6 buổi / 1 nhóm cơ em đang tập của anh có một số bài sử dụng dropset, nên em xin có ý kiến như sau:

+ nếu là người mới tập, làm quen thì sau khi lần đầu xong sẽ có cảm giác bị choáng, chóng mặt. nhưng nếu đã quen rồi thì tập cảm giác cơ bắp căng cứng lên rất thích => em rất thích dạng này và vẫn đang tập ^^.

+ cái này phải có 1 người trợ giúp trong việc đỡ tạ, rút tạ không nghỉ giữa hiệp => khá khó khăn cho ai đi tập một mình.
    tốt nnhất là kêu hỗ trợ không thì nhanh nhanh chóng chóng rút tạ nhanh là ok. giới hạn của nó cho phép nghỉ là 10s cơ mà em.

Trích dẫn Gửi bởi ba bự
    ghê, mỗi bài tập 1 lần duy nhất với dropset, chắc phát cuối cùng phải là cùng cực rồi :x3:
    pp của dorial yates là high intes ko phải là dropset em nhé

Trích dẫn Gửi bởi sonvalentine
    pp của dorial yates là high intes ko phải là dropset em nhé
    dropset là thực hiện mấy lần cho mỗi bài hả anh ? (có hỏi trên kia nhưng anh chưa trả lời)
    ví dụ đẩy ngực: em làm 1 hiệp nhẹ khởi động, xong lên 80 -> 60 -> 40 -> 20, đẩy đến lúc ko đẩy được nữa rồi nghỉ, hay là nghỉ 2-3ph rồi làm thêm vài lần dropset như vậy nữa ?

phương pháp này hồi tôi tập khoảng năm 2004 đã tập nhưng lúc đó chưa biết nó tên là dropset. hiện tại tôi đang áp dụng phương pháp dropset này cho bài sumo squat, squat với mức trên 80% sức vẫn gây ảnh hưởng đến cột sống (không bàn đến yếu tố kỹ thuật), vì vậy để chắc ăn thì giảm khối lượng thực hiện lại tầm 70% sức nhưng áp dụng dropset với 3 mức là 70% - 60% - 50% sức, và hiệu quả là rất ấn tượng. mới đây ở phòng tạ tôi tập có một số người tập không muốn tập nặng nhưng lại muốn khối lượng thực hiện trung bình khá đó vẫn đạt hiệu quả, nên cũng đã áp dụng phương pháp dropset cho họ.

Trích dẫn Gửi bởi ba bự
    dropset là thực hiện mấy lần cho mỗi bài hả anh ? (có hỏi trên kia nhưng anh chưa trả lời)
    ví dụ đẩy ngực: em làm 1 hiệp nhẹ khởi động, xong lên 80 -> 60 -> 40 -> 20, đẩy đến lúc ko đẩy được nữa rồi nghỉ, hay là nghỉ 2-3ph rồi làm thêm vài lần dropset như vậy nữa ?
    trời... 1 drop sets là há hốc mồm rồi em ơi
    đẩy 80 đến mức ko đẩy đc nữa - xuống ngay 60kg (thời gian vứt tạ rồi nằm ghế tầm 5-10s) đẩy tiếp ko nghỉ đến khi ko đẩy đc nữa - xuống ngay 40kg lại đẩy 1 mạch ko nghỉ ko đẩy lên đc nữa là xong.

kết thúc đẩy ngực ngang chuyển sang bài khác

tập dropsets sẽ bị nhiều ánh mắt kinh hãi...pha chút ..kinh hoàng của những người trong phòng tập

Trích dẫn Gửi bởi sonvalentine
    tập dropsets sẽ bị nhiều ánh mắt kinh hãi...pha chút ..kinh hoàng của những người trong phòng tập
    em nhớ có lần vào khoảng năm 2007 em tập ở quảng ngãi, thằng em chủ phòng tạ đi cãi với mấy thằng tập là đã lên khối lượng tạ rồi thì không được hạ tạ. bữa hôm đó là buổi đầu tiên em tập ở phòng đó nên nghe xong em vào đẩy bài ngực 3 hiệp 40kg (2 bên) xong rồi nghỉ và vào phập luôn 100kg - 90kg - 80kg - 70kg, bọn đó nhìn với ánh mắt rất khó tả nhưng lại không cãi nhau nữa. :lol:

hehehe... lần tới kết hợp với superset chắc họ tôn em lên thánh chắc luôn

bây giờ lịch tập của em hầu hết là áp dụng dropset, vì không có nhiều thời gian như trước kia và dropset là biện pháp tối ưu để mang lại hiệu quả nhưng tiết kiệm thời gian lại còn dưới 45 phút.