Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    phòng mình cũng có mấy cậu hs sv vào ngày nào cũng hỳ hục gập bụng, cứ bữa nào thấy đi tập là bọn nó chia ra ôm luôn 3 cái ghế gập, tướng như con cò hường mà cứ gập gập rồi treo xà móc chân các kiểu

Trích dẫn Gửi bởi đtb
    đẩy vai bằng tạ đòn.
    bạn thử tập nhẹ nhàng coi sao, người ta cũng dùng mấy bài này cho việc hồi phục sau chấn thương đó. bài quan trọng mà không tập thì không đi đến đâu cả.
    còn gì để mất nữa đâu.
    mình bị chấn thương dây chằng và sụn sau 1 lần sq . mình 60kg sq 54kg có đc coi là nặng ko ? với bánh tạ gang 10kg như các phòng tập bình dân có dl đc k ?

tuần chơi 3 buổi bụng cũng đủ rồi tập nhiều chỉ làm bền sức thôi, mình thì chỉ chơi hanging leg raise vs cable crunch thôi

mình tập bụng 2 tuần/lần là nhiều, có tuần ko tập luôn và chỉ tập 3 bài hanging leg raise, decline crunch và cable crunch, mỗi bài 3 hiệp tới khi fail

mình tuần thì tập cũng 3 lần : 15p/lần
    lần 1.gập : ghế ngang - ghế dốc
    lần 2. đá : xà - xà kép
    lần 3.cáp

Trích dẫn Gửi bởi kailord1991
    4.không tập bụng quá nhiều
    cái này hơi sai , cơ bụng phải càng tập nhiều thì nó mới phat triển , tất nhiên nó vẩn dc nghĩ 24h la đủ
    tập mấy cái bài tập bụng làm gì cho mất thời gian, tập xen kẽ thôi. cần gì phải ngày nào cũng tập, tôi ko ném đá đâu nhưng lâu lắm rồi ko tập bụng . những bài squat, đít lép, front squat..... 1 hôm tập mấy bài này bằng bạn gập bụng mấy trăm cái

Trích dẫn Gửi bởi anh_trọc
    tập mấy cái bài tập bụng làm gì cho mất thời gian, tập xen kẽ thôi. cần gì phải ngày nào cũng tập, tôi ko ném đá đâu nhưng lâu lắm rồi ko tập bụng . những bài squat, đít lép, front squat..... 1 hôm tập mấy bài này bằng bạn gập bụng mấy trăm cái
    bạn nghĩ tui nói vậy là ngày tôi gập mấy trăm cái thật à =)) , bài tập bụng rất đa dạng đếm ko xuể , ý nghĩa câu nói ở đây là ngày nào tập bụng cũng dc , mấy bài squat, đít lép, front squat làm form bụng chắc khoẻ thui chứ có múi to đều , v-cut thì cả 1 vấn đề đó , và mấy bài dragonflag , gập bụng , gạt nước , kéo cáp bụng , du xà đá chân sinh ra làm gì , ai cũng biết tập bụng rất mệt nên việc mất thời gian hay ko tự mọi người hiểu rõ

Trích dẫn Gửi bởi kailord1991
    bạn nghĩ tui nói vậy là ngày tôi gập mấy trăm cái thật à =)) , bài tập bụng rất đa dạng đếm ko xuể , ý nghĩa câu nói ở đây là ngày nào tập bụng cũng dc , mấy bài squat, đít lép, front squat làm form bụng chắc khoẻ thui chứ có múi to đều , v-cut thì cả 1 vấn đề đó , và mấy bài dragonflag , gập bụng , gạt nước , kéo cáp bụng , du xà đá chân sinh ra làm gì , ai cũng biết tập bụng rất mệt nên việc mất thời gian hay ko tự mọi người hiểu rõ
    ngày nào tập cũng được vì bụng phục hồi rất nhanh, nhưng mất thời gian không cần thiết.