Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 63
    Trích dẫn Gửi bởi tuananh1203
    tui vẫn tập đấy thôi, tuy nhiên chỉ 30'/2/ week.[/quohi bác thì quá khỏe rồi sức lực có thừa . còn em thì dồn hết sức cho mấy bài chính xong đuối, và xác định là em ko bao giờ có múi bụng nên chả quan tâm cho lắm tập trung squats, deadlift , pull-up ...các kiểu
    nhờ ko quan tâm nó mà 6 tháng nó nhỏ dc 5cm )

tác giả bài viết có nhiều đề nghị hay. nhưng có một quan điểm mình không đồng ý cho lắm. mọi lý thuyết trong thể hình đều mang tính tương đối ! không có đúng và sai cụ thể !

Trích dẫn Gửi bởi cheesepizza
    thế tập 3 năm tập nặng và chơi đủ 5 bài compound cơ bản, nhưng đéo thích tập bụng cho lắm nên bụng vẫn bự thì có bị gọi là tập ngu ko :|
    bạn làm tốt lắm ) . đừng phí thời gian vào việc tập bụng bởi tập bụng cả đời nhưng bạn không có một chế độ ăn kiêng hợp lý thì đ thể nào có được cái mà bạn mong muốn :v . không phải bạn không có cơ bụng mà vì do tỷ lệ mỡ người bạn cao nên lớp mỡ " bảo vệ " lớp cơ của bạn rồi
    bạn tham khảo phương pháp nhịn ăn gián đoạn leangains nhé
    hướng dẫn giảm cân với leangains | ***************
    phương pháp rất hay )

Trích dẫn Gửi bởi mr.v
    tôi đéo thích cách người viết ra bài này
    cám ơn bạn :v . đây chỉ là bài dịch thôi tác giả viết bài tên martin berkhan nhé bạn . :v

Trích dẫn Gửi bởi khocabmt
    dài
    chịu khó đọc đi có thể sẽ bổ ích cho bạn đấy . với lại bạn cũng nên rèn luyện tính nhẫn nại đi . một bài viết ngắn thế mà bạn còn than dài thì làm sao kiên trì trong việc thể hình được

Trích dẫn Gửi bởi chiếnbinh
    cám ơn bạn :v . đây chỉ là bài dịch thôi tác giả viết bài tên martin berkhan nhé bạn . :v
    thật ra cách dịch và dùng từ của bạn vô tình làm người đọc không có cảm tình với nội dung gốc của tác giả. ở văn hoá người ta cách dùng từ mạnh là bình thường, bạn dịch mang về văn hoá của người việt thêm vào những từ mang tính trẻ trâu nhiều quá nên có tác dụng ngược như vậy.

Trích dẫn Gửi bởi mrlong
    bạn cho mình xin hình ảnh và lịch tập với hướng dẫn squat, deadlift bend press được không toàn đi tập kiểu truyền thuyết lưu truyền người nó lung tung cả.
    ok man mình sẽ lấy lịch tập của chú martin berkhan cho bạn nhé )
    đây là body của ổng ) và ổng là tác giả của bài viết trên

Trích dẫn Gửi bởi pthanhvan
    thật ra cách dịch và dùng từ của bạn vô tình làm người đọc không có cảm tình với nội dung gốc của tác giả. ở văn hoá người ta cách dùng từ mạnh là bình thường, bạn dịch mang về văn hoá của người việt thêm vào những từ mang tính trẻ trâu nhiều quá nên có tác dụng ngược như vậy.
    cám ơn đã góp ý .

Trích dẫn Gửi bởi pthanhvan
    nếu tập compound và không thích tập bụng thì không ngu, mấy bài deadlift squat vào bụng cũng nhiều rồi. nhưng nếu suy nghĩ "vì không thích tập bụng nên bụng to" hay "tập bụng sẽ nhỏ bụng" thì đúng là sẽ bị nói ngu thật.
    đùa thôi chứ bụng to là do ăn nhiều dư calo, chứ không phải vì không tập bụng mà bị to nhé bạn ơi.
    chuẩn )

Trích dẫn Gửi bởi uss.nimitz91
    cái chỉ tiêu sức mạnh kia có đáng tin cậy không nhỉ?
    thấy mầy ông youtube hay nói bây giờ chẳng ai hỏi mầy bench bao nhiêu ký, squat bao nhiêu ký cả.
    nếu bạn được như vậy thì tay bạn to vl luôn đấy . hãy cứ làm đi , làm những điều điên rồ nhất . thành quả sẽ đến với bạn