Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Tập Ngực

Tập Ngực

các pro có ai biết hay có giáo án nào tập ngực nhanh lên ko ạ , e tập 8 ngày 2 buổi ngực mà ngực vẫn kiểu nhão nhão toàn mỡ ý , e tập đc 3 tháng và vừa giảm cân xong ạ
    em kiến thức về gym hơi kém mong các bác đừng gạch đá ạ

theo như mình thì 3 tháng chưa có gì đâu, ít phải 1 năm mới thấy khuôn, muốn to thì phải đẩy ngực đc bằng với số kg cá nhân, đủ rom, tempo, mình hơn 1 năm rồi ngực vẫn như sh!t ý :roflmao::roflmao:

Trích dẫn Gửi bởi nguyễn nghèo
    các pro có ai biết hay có giáo án nào tập ngực nhanh lên ko ạ , e tập 8 ngày 2 buổi ngực mà ngực vẫn kiểu nhão nhão toàn mỡ ý , e tập đc 3 tháng và vừa giảm cân xong ạ
    em kiến thức về gym hơi kém mong các bác đừng gạch đá ạ
    tập chuẩn thì tuần 1 buổi ngực cũng được bác à. ngực phải 1-2 năm mới đẹp,giờ có tập thì cũng to hơn được thôi,nói đúng thì ngực như đàn bà ấy:roflmao::roflmao:

mỗi tháng cơ thể cao lắm tăng là 1kg cơ cho dù bạn tập 7 buổi/ tuần khối lượng tạ tăng mỗi buổi thì cũng ko lòi thêm miếng cơ nào đâu nên đừng cố gắng đến khi tập đến mức tạ chững thì bị "chai cơ" lúc đó đừng hối hận nhé :whistle:

3 tháng + mới giảm cân: đó là câu trả lời! đấy là còn chưa biết dinh dưỡng của bạn ra sao!
    còn muốn phát triển tốt tuỳ vào mục tiêu! và quan trọng nhất vẫn là yếu tố dinh dưỡng!
    về bài tập thì quan trọng nhất vẫn là flat barbell bench press, sau đó là các biến thể của nó, incline, decline và với dumbell nữa, còn push up, fly...

6 tháng đến 1 năm ngực mới gọi là đinh hình nha bạn. còn mấy bạn mà tập mấy tháng ngực đã có khuôn thì chắc chắn trước đó đã chơi thể thao gì đó rồi

ngực mà mới tập thì lâu lắm. muốn căng và đều thì tập ít phải 1 năm đủ các bài ngực + dinh dưỡng ngủ nghỉ ....

Trích dẫn Gửi bởi imnewbie
    tập chuẩn thì tuần 1 buổi ngực cũng được bác à. ngực phải 1-2 năm mới đẹp,giờ có tập thì cũng to hơn được thôi,nói đúng thì ngực như đàn bà ấy:roflmao::roflmao:
    chuẩn cơm má nấu rồi bác ơi :roflmao::roflmao:

Trích dẫn Gửi bởi vqp1991
    3 tháng + mới giảm cân: đó là câu trả lời! đấy là còn chưa biết dinh dưỡng của bạn ra sao!
    còn muốn phát triển tốt tuỳ vào mục tiêu! và quan trọng nhất vẫn là yếu tố dinh dưỡng!
    về bài tập thì quan trọng nhất vẫn là flat barbell bench press, sau đó là các biến thể của nó, incline, decline và với dumbell nữa, còn push up, fly...
    trong buổi tập ngực e tập 3 bài đẩy chính là : flat barbell -> incline barbell -> incline dumbbell đc k bác nhẩy, hay 2 bài flat + 1 incline. e bỏ hẳn decline barbell vẫn ổn đúng k bác ?

Trích dẫn Gửi bởi hải quân
    chuẩn cơm má nấu rồi bác ơi :roflmao::roflmao:

trong buổi tập ngực e tập 3 bài đẩy chính là : flat barbell -> incline barbell -> incline dumbbell đc k bác nhẩy, hay 2 bài flat + 1 incline. e bỏ hẳn decline barbell vẫn ổn đúng k bác ?
    mình tập 4 tháng và 1 buổi ngực gồm flat barbell,incline barbell, falt dumbell, incline dumbell, dumbell fly, dips

tập nặng lên là to ra thôi.