Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 80
    Trích dẫn Gửi bởi Thư sinh
    cái loại trụ đó tự chế bạn ah, chẳng ai bán đâu, có thể lấy ống nhựa rồi đổ xi măng vào trong cho nặng và chắc (nhớ đừng đổ cao quá, nặng đầu trụ sẽ dễ bị ngã khi đá vào)
    anh biết lốp xe giá cả như thế nào k ạ? lốp hư r ấy

"đòn quất" mà em nói là nó dùng lực cả từ đùi xuống tới cẳng chân phang vào đúng không ? và khi đá thì mình dùng phần nào để phang vào ? ống đồng, mu bàn chân hay cạnh bàn chân ? và hậu quả khi lãnh đòn là thế nào ?
    Còn đá vào khớp gối thì mình đá vào bên phải, trái, trước, sau (theo hướng của đối thủ) đều gây chấn thương hả Phương ?

ko biết võ thuật có thể tự học theo kiểu đọc sách rồi tự chiêm nghiệm ra ko nhỉ ?( đương nhien vẫn phải có thực hành,traning) nhưng ý em là,xem các sách hay,đáng xem về môn võ mình,đọc để suy ngẫm rồi áp dụng ấy ạ.

cho e hỏi luôn mấy bác tập võ có bổ sung thêm canxi k ạ? nếu có thì thuốc hay sữa ạ?

đeo găng,mang giáp,...leo lên đài và dợt -> có kinh nghiệm,chỉ khi đó bản thân mình mới biết mình thiếu kỹ năng gì,thể lực? tấn? sức mạnh? chính xác? nhanh nhẹn?.....
    anh em bàn tán sôi nổi quá,mình góp vui chút

Trích dẫn Gửi bởi writer_a6_qh
    anh biết lốp xe giá cả như thế nào k ạ? lốp hư r ấy
    ra ngoai gara oto xin bạn ơi. vất đi đầy í mà. Nhưng k cần thiết đâu. tập kéo lốp hay lăn lốp làm bóp chân bạn to lắm hix. sau khó chọn đc quần.

Trích dẫn Gửi bởi Tran Phuong
    ra ngoai gara oto xin bạn ơi. vất đi đầy í mà. Nhưng k cần thiết đâu. tập kéo lốp hay lăn lốp làm bóp chân bạn to lắm hix. sau khó chọn đc quần.
    em cũng muốn tập v nhưng k có địa điểm, dụng cụ... a biết có thể xin ở đâu k ạ?
    a ở hcm phải k ạ?

Trích dẫn Gửi bởi duytqt
    ko biết võ thuật có thể tự học theo kiểu đọc sách rồi tự chiêm nghiệm ra ko nhỉ ?( đương nhien vẫn phải có thực hành,traning) nhưng ý em là,xem các sách hay,đáng xem về môn võ mình,đọc để suy ngẫm rồi áp dụng ấy ạ.
    cứ tập thể lực tốt vào, học đòn đánh sau. đầu tiên bắt đầu chạy bộ, sau tập xà, tạ, thể lực. sau đó mới tập đấm đá. Đòn thế k quan trọng, quan trọng là sức mạnh của chính mình. Kể cả thằng có đai đen võ j đi nữa mà gặp các bác kiểu Lí Đức hay Phạm Văn Mách tập qua đấm đá cần 1 2 tháng thôi là cũng đi dứt. =)))

Trích dẫn Gửi bởi writer_a6_qh
    em cũng muốn tập v nhưng k có địa điểm, dụng cụ... a biết có thể xin ở đâu k ạ?
    a ở hcm phải k ạ?
    mình ngoài HN. bạn cứ ra gara oto hỏi các a có lốp xe cũ hong k cho e xin hoặc mua lại. đắt nhất là 100 đến 200k. dân huấn luyện chó cũng thường mua hoặc xin ở đó

Trích dẫn Gửi bởi duytqt
    Đọc sách mô tả không hiểu đâu em ơi, xem video luyện theo thì dễ hơn chút, nhưng cũng tùy người quay, vì video chỉ quay được 1 góc thôi, nếu có người luyện tập cùng rồi chỉ cho thì hay hơn.
    Tóm lại
    Đọc sách < xem video < xem đấu luyện trực tiếp (mình phải chạy góc này góc kia xem xét đòn thế như trọng tài vậy đó).
    Bởi vậy, cùng 1 cuốn bí kíp nhưng có 4-5 cách luyện khác nhau ( do hiểu khác nhau )