Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36

Kickboxing và Muay Thái

2 môn này đều là 2 môn võ có thể dùng để thực chiến được vậy có ai cho mình biết nó khác nhau như thế nào không?
    Điểm thứ 1 là kickboxing thì không dùng chân.
    ...... rồi sao nữa nhỉ thấy bên nước ngoài (các nước châu Âu) người ta tập kick boxing nhiều hơn.Vậy không lẽ Muay Thái k thực chiến tốt bằng kick boxing à?

kickboxing có dùng chân mà bạn, chỉ có boxing mới không dùng chân thôi, kickboxing khac Muay Thai là kickboxing không dùng trỏ và đầu gối
    xem thử anh này để tham khảo nhé <object width="500" height="300" data="https://www.youtube.com/v/na0Gucw1qK0&fs=1" type="application/x-shockwave-flash">
    <param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/na0Gucw1qK0&fs=1">
    <param name="allowFullScreen" value="true">
    <param name="wmode" value="opaque">
    <embed src="https://www.youtube.com/v/na0Gucw1qK0&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="opaque" width="500" height="300">
    </object>

kick boxing mà ko dùng chân? o_O Muay Thái là môn võ cổ truyền nhiều động tác phức tạp nên ít đc phổ biến, kickboxing ngắn gọn xúc tích, dễ học nên nhiều người theo, sự truyền bá rộng rãi của các môn phái cũng là 1 lí do.

Vậy àh nhầm Kick boxing với Boxing vậy nếu 2 cái này mà chiến đấu thật ngoài đời thì sao nhỉ? Mấy bạn có tập Kick boxing k?ở chỗ Gym mình tập thấy người ta cũng có tập cái này luôn,mà thật sự thì thấy Kick boxing không hay bằng Muay về tính thực chiến nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Cherry88
    Vậy àh nhầm Kick boxing với Boxing vậy nếu 2 cái này mà chiến đấu thật ngoài đời thì sao nhỉ? Mấy bạn có tập Kick boxing k?ở chỗ Gym mình tập thấy người ta cũng có tập cái này luôn,mà thật sự thì thấy Kick boxing không hay bằng Muay về tính thực chiến nhỉ
    ở các gym kick boxing chỉ là tập để khỏe chứ ko phải dạng thi đấu, còn về tính thực chiến thì như nhau cả, muay hơn kick về chỏ gối và các đòn vật và kiếm ( bên Thái, còn VN ko biết có ko ).

Trích dẫn Gửi bởi thanh07ho
    ở các gym kick boxing chỉ là tập để khỏe chứ ko phải dạng thi đấu, còn về tính thực chiến thì như nhau cả, muay hơn kick về chỏ gối và các đòn vật và kiếm ( bên Thái, còn VN ko biết có ko ).
    ừa,cũng đúng,kick boxing mà có con gái tập là thấy không đánh nhau được rồi .Nghe nói là cho đấy,cái đòn trỏ gối mình từng thấy bên CLB trường Hồng Bàng tập rồi.

ở chỗ GYM Getfit của mình tập cũng có kick boxing,thầy nước ngoài dạy đàng hoàng vẫn dùng để tự vệ được bình thường đấy thôi,nhưng mình thấy rằng Kick boxing vẫn nhẹ nhàng và không gây sát thương đến nổi chết như Muay Thái,chỉ vừa đủ để hạ gục đối phương thôi.
    Vừa tập Gym và vừa tập kick box thì chắc body đẹp lắm =))

Nghe nói học võ nên học từ nhỏ, lớn rồi xương cứng nên học kém hiệu quả lắm! Đa số ai học lâu năm rồi thấy c nói vậy hết!

ừa,cũng đúng,kick boxing mà có con gái tập là thấy không đánh nhau được rồi .Nghe nói là cho đấy,cái đòn trỏ gối mình từng thấy bên CLB trường Hồng Bàng tập rồi.
    ko có trỏ gối bạn ag, clb Hồng Bàng chắc tập thêm thôi, chứ thi đấu là ko cho phép

Trích dẫn Gửi bởi Hy Nguyễn
    ở chỗ GYM Getfit của mình tập cũng có kick boxing,thầy nước ngoài dạy đàng hoàng vẫn dùng để tự vệ được bình thường đấy thôi,nhưng mình thấy rằng Kick boxing vẫn nhẹ nhàng và không gây sát thương đến nổi chết như Muay Thái,chỉ vừa đủ để hạ gục đối phương thôi.
    Vừa tập Gym và vừa tập kick box thì chắc body đẹp lắm =))
    Mình cũng đang tính tập ở GETFIT GYM,nhưng mà không biết chất lượng nó như thế nào với lại nếu tập thì tập Kick boxing nhỉ :-?
    Vào cái website http://getfit.vn/dich-vu/more-10-active-classes.html này nghiên cứu mà vẫn không thấy rõ lắm Bạn tập ở đó lâu rồi cho mình ý kiến đi

Trích dẫn Gửi bởi thanh07ho
    ko có trỏ gối bạn ag, clb Hồng Bàng chắc tập thêm thôi, chứ thi đấu là ko cho phép
    Theo mình đã đc xem thì Muay Thái không sử dụng trỏ sao còn gọi là Muay Thái.xem truy tìm tượng phật ấy :-?