Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cái này chắc do gen, mình thì chân dài lưng ngắn nên ngồi chung 1 đám là mình lọt thỏm

về thể thao, mình đã tập luyện và có đc kết quả tốt ở môn thể dục là nhất trường ở mọi môn thể thao( trừ bóng chuyền), nhưng vẫn chưa có kết quả khả quan dù đã 6 tháng trôi qua...6 tháng kia mấy thằng phế về thể thao vẫn cao lên dù ko tập luyện, còn mình thì nỗ lực để theo đuổi ước mơ và kết quả đó 1 năm rưỡi lên chưa đầy 2cm. Mình có quyền kêu ca chứ, mong mọi người thông cảm...

mình là boy, chân của mình ngắn hơn chân của 1 đứa con gái 1m62 và lưng dài hơn 1 đứa con trai 1m74, nếu bạn k chịu khó tập luyện sớm đi thì sau này sẽ nhìn body chán lắm đó, ngày xưa kĩ tôi bằng tuổi bạn nhìn cũng bình thường nhưng khi đã ja rùi 28t, nhìn cực kỳ oai, toan fải mặc quần short

tập bóng chuyền đi bao cao =)) oánh chủ công đó nha đừng chơi libero =)) .. Nói thiệt thèn bạn mình lớp 9 nó 1m65 mà chơi bóng chuyền sao giờ nó lên tới 1m8 (chắc do day thì muộn + chiều cao) . Nói chung chơi nhưng môn gì keo dãn tối đa cơ thể chứ tập ta mình nghĩ ko giúp dc gì nhiều vấn đề này đâu ...

tum lại bạn cao nhiêu nhở , tuổi này còn sửa đc nha, tập thể thao tự cân đối lại à

Trích dẫn Gửi bởi ha duy
    Như tiêu đề, ACE cứu em với hay là vô phương cứu chữa hả?
    Có cách nào giúp chân và lưng tỉ lệ đồng đều ko?
    15 tuổi chắc vô phương cứu chữa:cry::cry::cry:
    Đàn ông hầu hết chân ngắn lưng dài

bạn mới 15t nhưng mình thấy bạn lập topic than vãn cái chân mình ngắn lưng mình dài và cầu cứu mọi người chỉ bạn cách làm sao chân dài ra . Mình đã để ý đến bạn khá lâu rùi bik đc bạn củng đã đăng rất nhìu bài rồi . nhưng bài nào mình củng chỉ thấy bạn than mà chưa thấy bạn cố gắng nổ lực để hoàn thiện bản thân bạn hơn . Mình xin thưa rằng trong WTH này ko một ai có thể giúp chân bạn dài ra giúp bạn cao hơn ngoài trừ bạn .
    Thứ 1 : ngừng suy nghĩ lưng dài chân ngắn lại
    Thứ 2 : hãy tập luyện và nổ lực hơn . và đặt mục tiêu là 1-2 năm . ( đừng có nghĩ chân bạn dài ra sau 1-10 ngày . Xin nói với bạn rằng chân bạn làm = Xương ko phải cao su . nó ko thể nào kéo dài ra sau vài ngày hay vài tháng . nó cần phải trải qua 1 quá trình tập luyện hoặc vui chơi thể thao để kick thich nó dài ra theo thời gian thậm chí có khi là hàng năm . nên điều đầu tiên là ko đc nản vì tuổi bạn cón quá trẻ )
    Thư 3 : Đây là cách tính số đo chuẩn cho bạn để đo xem chân và lưng có dài ko .( Đo từ xương hông dưới rốn tí đo tới gót chân , đó là số đo chân . Đo từ xuong hông lên tới đỉnh đầu đó là số đo lưng . ví dụ bạn có chiều cao 1m66 nếu muốn có số đo chuẩn thì Chân = 83 , lưng tới đầu = 83 . đây là số đo của NAM . còn nữa thì tính khax nhé )
    Thứ 4 : Đàn ông lưng dài càng đẹp . mặc đồ càng sang .
    Thứ 5 : Đây là 5 bài tập giúp bạn có chiều cao tốt hơn sau 1-2 năm ( chạy bộ , chạy nước rút , đá chân , bật cóc , Squast ko tạ , bơi lội , nhảy xa , đá bóng , đạp xe , bóng rổ ) đây đều là những bài tập + môn thể thao giúp bạn cao lớn chân dài ra hơn như bạn mong muốn . 1 ngày bạn chỉ cần tập 1 trong số những bài trên . ko cần bạn phải tập hết )
    Thứ 6 : đây là lời khuyên cuối củng cho bạn . nhưng ngay việc cầu cứu ng khax và tự mình cứu mình đừng trong mong vào ai cả . ngưng ngay cái suy nghĩ tiêu cực về vấn đề lưng dài chân ngắn đi và hãy lao vào tập luyện .

VIDEO 1 hãy xem và suy nghĩ . VIDEO 2 : bạn hãy nhìn a chàng lưng dài nhất . a ta củng chính là người nổi bật nhất và có thân hình chuẩn nhất . Chúc bạn may mắn và thành công
    <object width="500" height="300" data="https://www.youtube.com/v/e_ouvNleCGw&fs=1" type="application/x-shockwave-flash">
    <param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/e_ouvNleCGw&fs=1">
    <param name="allowFullScreen" value="true">
    <param name="wmode" value="opaque">
    <embed src="https://www.youtube.com/v/e_ouvNleCGw&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="opaque" width="500" height="300">
    </object>
    VIDEO 2
    <object width="500" height="300" data="https://www.youtube.com/v/yQN1rQrj7kk&fs=1" type="application/x-shockwave-flash">
    <param name="movie" value="https://www.youtube.com/v/yQN1rQrj7kk&fs=1">
    <param name="allowFullScreen" value="true">
    <param name="wmode" value="opaque">
    <embed src="https://www.youtube.com/v/yQN1rQrj7kk&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" wmode="opaque" width="500" height="300">
    </object>

Mình đây mới gọi là lưng dài chân ngắn. Mình cao 1m64, ngồi bệt tựa lưng vào tường đo được 90cm. Tính ra lưng mình dài phải bằng những chú có chiều cao 1m75.hic...lưng bạn khi ngồi đo được bao nhiêu?dài bằng mình ko?

Trích dẫn Gửi bởi poor_guy
    Mình đây mới gọi là lưng dài chân ngắn. Mình cao 1m64, ngồi bệt tựa lưng vào tường đo được 90cm. Tính ra lưng mình dài phải bằng những chú có chiều cao 1m75.hic...lưng bạn khi ngồi đo được bao nhiêu?dài bằng mình ko?
    mình k có đo dài bao nhiêu, chỉ biết là khi dung thì thấp hơn người cao 1m75, khi ngồi thì cao hơn người đó,